กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สตาร์ทติดยาก

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย 7355
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

7355

Registered
cefiro A31 ติดแก๊สระบบตัดเข้าแก๊สอัตโนมัติ หลังจากสตาร์ทน้ำมันแล้วขับไประยะหนึ่ง

ปัญหาคือรถสตาร์ทติดยากมาก วันดีคืนดีสตาร์ทน้ำมันไม่ติดเลย ต้องเปลี่ยนเป็นสตาร์ทด้วยแก๊ส ก่อนติดตั้งแก๊สไม่เคยมีปัญหาเรื่องนี้ เลยไปที่อู่แก๊ส ที่อู่บอกว่าสตาร์ทน้ำมันไม่ติด ก็ไม่เกี่ยวกับการติดตั้งแก๊ส ให้ไปที่ศูนย์คุยเรื่องระบบน้ำมัน เพราะสตาร์ทด้วยแก๊สบ่อย ๆ ไม่ดี ควรทำกรณีฉุกเฉินจริง ๆ เท่านั้น ไปที่ศูนย์เช็คระบบน้ำมันไม่มีปัญหาอะไร ให้ไปคุยกับอู่ที่วางระบบแก๊ส เลยตัดสินใจเปลี่ยนทั้งปั้มจิ๊ก กับ ติด รีเลย์แก๊ส มันทั้งสองอย่าง แต่ก็ยังมีปัญหาอยู่เหมือนเดิม

รบกวนผู้รู้ หรือ ใครมีประสบการณ์แบบนี้ ช่วยแนะนำหน่อยว่าจะทำยังไงดี

ขอบคุณค่ะ:coolly-0007:

ติดระบบมิกเซอร์ใช่มั้ยครับ ขอผมหัวฉีดไม่ทราบว่าเหมือนกันมั้ย ที่เคยเจอ สตาร์ทไม่ติดติดทั้งน้ำมัน ทั้งแก๊สเลยครับ บ้างทีขับมีถึงที่ทำงานก็ยังดีดีอยู้ พอเย็นจะกลับบ้าน ไม่ติดซะง้าน แนะนำให้แก้จากอะไหลถูกๆ ก่อน เช่นกรองเบนซิล อาจจะตันก็ได้ ช่างบ้างคนให้เปลี่ยนปั้มติ๊กในถังก่อนเลย ระวังนะครับ อาจเสียเงินฟรี ถ้าดีให้ช่างเทคการไหลของน้ำมันดูก่อน ว่าไหลดีมั้ย การเทคที่เคยเห็นนะครับ ก็ดึงสายน้ำมันที่ต่อจะกรองเบนซิล แล้วลอง สับสวิทกุญแจไปที่ on ถ้าน้ำมั้นไหลปรื้น แสดงว่าปั้มติ๊กทำงานดีครับ ของผมปัญหาที่..ตัววาล์วกันน้ำมันไหลกลับเสียครับ ทำให้น้ำมันค้างที่รางหัวฉีด สตาร์ททีไร น้ำมันท่วมทุกที พอเปลี่ยนวาว์ลตัวเดียวจบเลยครับ อันนี้ประสบการณ์ล่วงๆเลยครับ ผิดถูก รอดูท่านอื่นบ้างนะครับ

ไฟล์แนบ

47.5 KB · อ่าน: 55
อยากสตาร์ทน้ำมัน เช็คปั้มติ๊กครับ ถ้าสมบูรณ์แล้วควรสลับการใช้งานครับ จะมีผลดีมาก
เช่น วิ่งน้ำมัน 1 อาทิตย์ วิ่งแก็ส 1 อาทิตย์ สลับกัน แล้วปัญหาหัวเทียนจะได้ไม่ร้อนมากครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน