กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

หม้อต้มเป็นน้ำแข็ง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย feeder
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

feeder

Registered
คือหม้อต้มมันไม่ร้อนเดินท่อใหม่ไปเอาน้ำจากฮีทเตอร์ก็ไม่ร้อนอีกหม้อต้มพังหรือป่าวครับหรือจะแก้ไขยังไงได้บ้างเครื่อง RB20 DE:coolly-0027:

ถ้าน้ำไม่ร้อน ไม่เกี่ยวกับหม้อต้มครับ เพราะที่ตัวหม้อต้มไม่ได้มีอุปกรณ์ที่จะทำให้น้ำร้อนหรือเย็นได้ครับ

ส่วนใหญ่ที่น้ำไม่ร้อน เกิดจากระบบน้ำไม่วนผ่านหม้อต้ม

ตอนนั้นผมเคยเป็นครับ เอาไปให้ร้านที่ติดแก๊ส เช็ค
เขาถอดหม้อต้มแก๊สมาล้าง+ล้างหม้อน้ำ ของผมหายครับกับมาปกติเหมือนเดิม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน