กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แบ็คบ่อยคับเกิดจากอะไร

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311134
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311134

โจม เซฟชุมพร คับ
Cefiro-Thailand Members
แบ็คบ่อยคับบางที่ขับมาแล้วยกคันเร่งแล้วเหยียบไปอีกทีดังเบิมในท่อร่วม แล้วก็ไปต่อไม่ดับเป็นบ่อยมากคับ ขับมาแล้วยกคันเร่งไม่ได้เหยียบครัชก็ดังปุงปังที่ปลายท่อไฟออกเป็นลูกๆเลยง่าคับ อาการนี้เป็นอะไรคับ

1.ลองไล่ดูท่อแวคคั่มต่างๆว่ามีหลุดหรือไม่? ถ้าไม่มีหลุดดูข้อต่อไป
2.เปลี่ยนหัวเทียน และ ตรวจเช็คคอยล์ว่าเสียหรือไม่?

อาการ Backfire เกิดจาก ส่วนผสมบางมากๆ หรือ การจุดระเบิดในห้องเผาไหม้ผิดพลาด

ลองดูครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน