กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนถามอ่ะครับว่าวิ่ง กม. ละ 1.3 บาท มันแพงรึถูกครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย BOMMANY
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

BOMMANY

Registered
รบกวนถามอ่ะครับว่าวิ่ง กม. ละประมาณ 1.35 บาท มันแพงรึถูกครับ:coolly-0043:
เครื่อง RB 20det โบ 25ใบขาว ออโต้ ติดแบบ mix นะครับ
เพิ่งจะลองคำนวนดูครับ เพื่อนๆ พี่ๆ วิ่งกันเท่าไหร่บ้างครับ:coolly-0010:

เครื่องเทอร์โบ ผมว่าวิ่งได้ขนาดนั้น ถือว่าถูกมากแล้วคับ แล้วแก๊สไม่บางไปหน่อยเหรอคับ
ของผม 12 v เดิมๆ ในเมือง 1.7 นอกเมืองยังได้แค่ 1.5 เอง

ตอนแรกๆ ก็เปลืองและอืดเหมือนกันครับ.....ผมขับไปจูนไป (จูนเองอ่ะ)....และเปลี่ยนหัวเทียนใหม่เป็นแบบหัวเข็ม NGK เบอร์ 6 ครับ....กับเฟื่องท้ายเป็นแบบ lsd 4.1 ขับทางไกลมันไหลดีครับ....อีกอย่าง...ลมยางผมเติมประมาณ 35 ด้วย มันจะเกี่ยวกันไหมเนี้ย....:coolly-0043:

พอๆกับ vios พี่ผมเลยครับทำได้ไงเดินเบาเครื่องไม่ดับหรอครับ ของผม 20Dett หม้อต้มเหมือนกันยาง17 หน้า8หลัง9 ลมยางเฉลี่ยเติมหน้าหลัง 34(เผื่อเวลาร้อนแล้วมันขยายตัวอะครับ)ในเมืองรถติดๆหน่อยก็2บาท เฉลี่ยๆแล้วในเมืองก็ราวๆ1.7-1.8 ถ้าจูนบางกว่านี้เวลาเดินเบาหรือจอดติดนานๆเครื่องจะค่อยๆเบาดับเลย ต้องกดคันเร่งช่วย แต่ผมว่าที่เป็นอยู่ก็ดีแล้วรู้สึกประสิทธิภาพใกล้เคียงน้ำมันดี ไม่กล้าจูนบางมากเดวปัญหาอื่นมาเยือน :coolly-0023:

ของผมเฉลี่ยน 1.6 ถัง 58 เติมประมาณ 500+-ประมา 20 ร้านมันโกง อิ อิ

ขับได้ 350 โล ตก 1.4-1.5

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน