กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

วิ่งแต่แก๊สพอวิ่งน้ำมันอืดไปเลยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย pakapao8
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

pakapao8

Registered
ติดแก๊สมาเกือบ2ปีครับ ติดแบบ2ระบบstartน้ำมัน ใช้auto switchตัดที่ 1500 รอบ เดี๋ยวนี้มาลองวิ่งน้ำมัน วิ่งสู้gasไม่ได้ จังหวะเกีย2ไป3 อืด มีตดเป็นบางจังหวะ แต่วิ่งgasฉิวเลย น่าจะเป็นที่หัวฉีดซะละมั้ง

หัวฉีด มันมี ขี้ตระกรัน ของแก๊ส อุดตันป่าว

ผมเดาเอานะ ........ พึ่งติดได้ไม่กี่เดือน ยังไม่เจอปํญหา อ่ะ

แต่ช่างที่ติด บอกว่าให้เข้ามาล้างหม้อต้มบ้าง ทุกๆ 5000 โล

มันจะมีขี้แก้ส อ่ะ ปีแรกบริการฟรี จะเข้ามาเซอวิส กี่ครั้งก็ได้

ก็เลย เดาๆว่า ที่หัวฉีดเรามันจะมี อ้เจ้าขี้แกส นี้มาติดด้วยป่าวหว่า

รอผู้รู้จริง มาตอบละกันครับ

ไม่ได้ใช้น้ำมันนานๆ มันก็เสื่อมสภาพเป็นธรรมดาครับ

รถผมไม่ได้แตะน้ำมันซักจึ๋งมาปีจะครึ่งแล้ว เพราะว่าขี้เกียจเติม ขี้เกียจสตาร์ทด้วยน้ำมัน
ใช้แก๊สเพียวๆ ครับ ตอนนี้ปั๊มติ๊กเงียบไปแล้วครับ และคาดว่าหัวฉีดคงตามปั๊มติ๊กกลับญี่ปุ่นไปเช่นเดียวกัน 5555

ไม่ได้ใช้น้ำมันนานๆ มันก็เสื่อมสภาพเป็นธรรมดาครับ

รถผมไม่ได้แตะน้ำมันซักจึ๋งมาปีจะครึ่งแล้ว เพราะว่าขี้เกียจเติม ขี้เกียจสตาร์ทด้วยน้ำมัน
ใช้แก๊สเพียวๆ ครับ ตอนนี้ปั๊มติ๊กเงียบไปแล้วครับ และคาดว่าหัวฉีดคงตามปั๊มติ๊กกลับญี่ปุ่นไปเช่นเดียวกัน 5555
ศิษย์สำนักเดียวกัน
อาการเหมือนกัน
นิสัยใช้แก๊สก้อเหมือนกัน
จนตอนนี้สตาร์ทหรือวิ่งด้วยน้ำมันไม่ได้แร้วววววว
555++

เปงเหมื่อนกานเยย

ตะก่อนสตาร์ทน้ำมัน เด๋วนี้มานสตาร์ทไม่ติดละ

เลยแก๊ซเพียวๆเลยยาวๆ

เป็นเหมือนกันครับ ตอนนี้ใช้น้ำมันไม่ได้แล้ว Oring หัวฉีดพัง น้ำมันกระจายเลย

เหมือนกันเลย(ถึงว่าจะไม่เยอะขนาดนี้) จะซวยก็ตอนแก็สไม่มีนี้ละวิ่งไม่ออกเลย (ขอให้มีไม่ขาดตลาดด้วยเถอะ)

อ้อแล้วแบบนี้ถังมีโอกาศขึ้นสนิมไหมครับ ....!!

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน