กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอรูปถังแก๊สท้ายรถหน่อยครับ ที่เหลือแค่ไหน

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย vampire258
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

vampire258

Registered
ขอรูปถังแก๊สท้ายรถหน่อยครับ ที่เหลือแค่ไหน

ใส่ถังได้กี่ลิตรคัรบ

แบตอยู่หลังรถด้วย อันตรายแค่ไหน

ใส่ถังได้กี่ลิตรคัรบ

แบตอยู่หลังรถด้วย อันตรายแค่ไหน
รูปไม่ได้ถ่ายไว้
แต่จะให้ดีเวลาติดตั้งให้ดันเข้าไปติดกับเบาะหลังเลย
สูงสุดที่เอาล้ออะไหล่ออกได้น่าจะราว ๆ 65 ลิตรนะ
จิง ๆ ใส่ได้ใหญ่กว่านี้แต่จะเซอร์วิสโช๊คหลังยาก
แร้วก้อใส่ล้ออะไหล่แบบหนาไม่ได้

รูปไม่ได้ถ่ายไว้
แต่จะให้ดีเวลาติดตั้งให้ดันเข้าไปติดกับเบาะหลังเลย
สูงสุดที่เอาล้ออะไหล่ออกได้น่าจะราว ๆ 65 ลิตรนะ
จิง ๆ ใส่ได้ใหญ่กว่านี้แต่จะเซอร์วิสโช๊คหลังยาก
แร้วก้อใส่ล้ออะไหล่แบบหนาไม่ได้

78ลิตร จ๊ะ .... ล้ออะไหล่ใส่ได้ เซอร์วิสโช๊คก็ไม่ลำบาก เพราะจ้างเค้าทำ 55555 ...

ต้องเข้าใจเด็กคิ้วต่ำ ไปทุกกระทู้ 555
ว่าแต่ ยัดทำไมตั้ง 78 หาตาเม

76 ลิตร มีค้ำโชคหลัง ยางอะไหล่บาง แบตอยู่ขวา

ไฟล์แนบ

101.6 KB · อ่าน: 362
วันนั้นมันไม่ใช่แบบนี้นิ ...

มันไม่ช๊ายยยยยย:sweat:

ตอนนั้น มันยังไม่ได้ใส่ของเข้าไป ตอนนี้ของเต็ม

มิงจะเอาอะไรกะกรูวะเนีย อีเม:brick:

อันนี้ของผม ถัง 65 ลิตร ยางอะไหล่เดิมใส่ได้ ค้ำหลังได้ มีตู้ซับอีก 12นิ้ว
แผงแอมป์เอาลงพื้น แต่แบตอยู่หน้ารถนะ
กระโปงท้ายใส่สัมภาระได้เหมือนเดิม ยังเหลือที่ว่างอีกพอประมาณ :smile:

ไฟล์แนบ

80.2 KB · อ่าน: 297
อันนี้ของผม ถัง 65 ลิตร ยางอะไหล่เดิมใส่ได้ ค้ำหลังได้ มีตู้ซับอีก 12นิ้ว
แผงแอมป์เอาลงพื้น แต่แบตอยู่หน้ารถนะ
กระโปงท้ายใส่สัมภาระได้เหมือนเดิม ยังเหลือที่ว่างอีกพอประมาณ :smile:
น้่าโดใช้สวิทช์แก๊สของอะไรอยู่ ไฟบอกปริมาณแก๊สตรงหรือเปล่าครับ
ของผมใช้ มัลติวาล์ว แบบเดียวกับในรูป แต่ไฟบอกปริมาณไม่ตรง
ของผม ยี่ห้อ TOMANA ไม่รู้ว่าจะทำยังไงให้ตรงหรือใกล้เคียงดี
ขอบคุณครับ

น้่าโดใช้สวิทช์แก๊สของอะไรอยู่ ไฟบอกปริมาณแก๊สตรงหรือเปล่าครับ
ของผมใช้ มัลติวาล์ว แบบเดียวกับในรูป แต่ไฟบอกปริมาณไม่ตรง
ของผม ยี่ห้อ TOMANA ไม่รู้ว่าจะทำยังไงให้ตรงหรือใกล้เคียงดี
ขอบคุณครับ

tomana ที่มี p กะ g ช่ายปะครับ ถ้าใช่ ของผมก็ไม่ตรงอะ แต่คลาดเคลื่อนไปนิสเดียวครับไม่มาก
เคยถามช่างเค้าบอกตั้งให้ตรงได้ แต่ไม่รู้ทำไงครับ
แต่ก็เคยได้ยินว่าตั้งที่เกจ บอกปริมาณ ที่เข็มอะครับ ตรงถังแกส.... ไม่รู้จิงแท้อย่างไร:smile:

tomana ที่มี p กะ g ช่ายปะครับ ถ้าใช่ ของผมก็ไม่ตรงอะ แต่คลาดเคลื่อนไปนิสเดียวครับไม่มาก
เคยถามช่างเค้าบอกตั้งให้ตรงได้ แต่ไม่รู้ทำไงครับ
แต่ก็เคยได้ยินว่าตั้งที่เกจ บอกปริมาณ ที่เข็มอะครับ ตรงถังแกส.... ไม่รู้จิงแท้อย่างไร:smile:

ใ่ช่ครับ ตั้งที่เกจวัดที่ถังได้ครับ ผมก็ตั้งที่ตรงนั้นแล้ว
แต่มันก็เพี๊ยนอยู่ ที่ไฟบอกปริมาณแก๊ส กระพริบแล้ว
ไปดูเกจที่ถัง มีอยู่ครึ่งถัง ยังไม่ถึงครึ่งดีด้วยครับ
มันเคืองตรงที่ใครขึ้นรถ แล้วชอบทัก ว่าอ้าวแก๊สหมดเหรอ
กลุ้ม สงสัยต้องเปลี่ยน สวิทช์แก๊สซะแล้ว

มีครับ
และแถมตอน ยางระเบิด ซ๊ะด้วย
การครั้งหนึ่งที่ ด่วนบางนา
นะความเร็ว160 ฮะๆ:smile:
เฮ้.......................................จะช็อกตาย:sweat:

ไฟล์แนบ

60.3 KB · อ่าน: 186
    71.7 KB · อ่าน: 181
ตีแผงปิดถัง
ซับและเพาเวอร์อย่างละสองตัว
แต่ไม่ใส่ยางอะไหล่คับ

ไฟล์แนบ

• 30072008420 (Small).jpg
    30072008420 (Small).jpg
    36.2 KB · อ่าน: 102
มีครับ
และแถมตอน ยางระเบิด ซ๊ะด้วย
การครั้งหนึ่งที่ ด่วนบางนา
นะความเร็ว160 ฮะๆ:smile:
เฮ้.......................................จะช็อกตาย:sweat:

พอจะแนะวิธี เอาตัวและรถให้รอดปลอดภัยหรือไม่

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน