กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มาถามเรื่องมิคfunaki Valve Gas Mixer ดี จริงมั๊ย

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31401
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31401

aoh_sriracha
Cefiro-Thailand Members
มาถามเรื่อง มิค FUNAKI [FONT=/'/Times New Roman/'/]VALVE GAS MIXER [/FONT]ดี จริงมั๊ย:verrckt:
เห็น ใน คลับเจ เค้า ว่าดี:verrckt:
มีไครใช้บ้าง แล้ว ราคา 1500 จริงเปล่า หรือเท่าไหร่:verrckt:
ชักเริ่ม สนใจครับ:augenrollen:
ถ้าจริงอย่าง เวป เค้า ว่า:confused:

http://www.tosakimixer.com/

มันใส่ด้านโบอัดไม่ได้อะพี่โอ๋ มันต้องเอาใว้ปากโบ เค้าว่ามานะ ยังไม่เคยลอง

ลองใช้อยู่ครับคิดว่าน่าพอใจในระดับหนึ่งครับมันเป็นมิกเซอร์ วาริเอเบิ้ลระบบลูกสูบครับ เวลาเดินเบาลูกสูบมันจะลงมาปิดรูแก๊สทำให้กินน้อย แต่เวลาเร่งลูกสูบก็จะเปิดเต็มที่ครับ ของผมเป็นเครื่องRB25 NEO 6 ไม่โบ ติดที่ร้านเจ้าของเลยอยู่ที่พระราม2แถวๆบางมด ของRB,J ราคามิกเซอร์1800 ค่ารื้อ(ถอด,ใส่)200 จูนด้วยA/F metorเสียบที่ปลายท่อ200(ไม่รู้ว่าเนียนเพราะจูนหรือเปล่า) รวม2200 เป็นอีกทางเลือกของคนตังค์น้อยครับและส่วนตัวคิดว่ายังไงมันก็เป็นระบบกลไกครับไม่ใช่อิเล็คโทรนิค เสียยากเดินทางไกล,ใช้นานๆไม่ต้องกินข้าวลิงครับ

โอ๋อยากแรงผมว่า หัวฉีดให้จบ ๆ ไปดีกว่านะ อย่าดิ้นรนมากเรย
ยัง มะมีตัง อะจิ
เก็บ ตังทำสีอยู่
ไปอ่านเจอมา เลยมาโพสหาความรู้นิส...นึง
อิอิ:smile:
ลองใช้อยู่ครับคิดว่าน่าพอใจในระดับหนึ่งครับมันเป็นมิกเซอร์ วาริเอเบิ้ลระบบลูกสูบครับ เวลาเดินเบาลูกสูบมันจะลงมาปิดรูแก๊สทำให้กินน้อย แต่เวลาเร่งลูกสูบก็จะเปิดเต็มที่ครับ ของผมเป็นเครื่องRB25 NEO 6 ไม่โบ ติดที่ร้านเจ้าของเลยอยู่ที่พระราม2แถวๆบางมด ของRB,J ราคามิกเซอร์1800 ค่ารื้อ(ถอด,ใส่)200 จูนด้วยA/F metorเสียบที่ปลายท่อ200(ไม่รู้ว่าเนียนเพราะจูนหรือเปล่า) รวม2200 เป็นอีกทางเลือกของคนตังค์น้อยครับและส่วนตัวคิดว่ายังไงมันก็เป็นระบบกลไกครับไม่ใช่อิเล็คโทรนิค เสียยากเดินทางไกล,ใช้นานๆไม่ต้องกินข้าวลิงครับ
ขอบคุนมาก
มีรูป ถ่ายเก็บไว้มั่งเปล่า มันเป็นไง ในรูมิกอะ
อยากเห็น มันทำงานไง อะครับ:confused:

ใช้ดีครับเนียน ผมติดเองมา 2 คันแล้ว ยืนยัน ไม่ใช่ 1500 น๊ะ ประมาณ 1800+ ค่าส่งทั่วประเทศอีก 120 ครับ ผมไม่สะดวกไปติดเพราะอยู่ไกล(ระยองคร้าบ)

ตามนี้ครับพี่ รูปนี้รู้สึกจะเป็นมิกวาริเอเบิลแบบลูกสูบที่ผมเคยเห็นครั้งแรกนะครับ เพราะผมเห็นมันมาก่อนจะได้เห็นแลมด้าคอนโทรลซะอีก เห็นตั้งแต่ช่วงปีแรกที่ผมไปติดแก๊สมาอะครับ

โครงสร้างภายในก็น่าจะแบบเดียวกันกับของ Original เพราะ
พวกจีนแดง ไต้หวัน เกาหลี ก็น่าจะเลียนแบบมาจากนี่ทั้งนั้น

Airod Variable Mixer ครับ
ถ้ามิกวางหน้าลิ้น เทอร์โบอัด ลูกสูบปิดครับ มันใช้แรงดูดเปิดวาล์วนะ

ตามนี้ครับพี่ รูปนี้รู้สึกจะเป็นมิกวาริเอเบิลแบบลูกสูบที่ผมเคยเห็นครั้งแรกนะครับ เพราะผมเห็นมันมาก่อนจะได้เห็นแลมด้าคอนโทรลซะอีก เห็นตั้งแต่ช่วงปีแรกที่ผมไปติดแก๊สมาอะครับ

โครงสร้างภายในก็น่าจะแบบเดียวกันกับของ Original เพราะพวกจีนแดง ไต้หวัน เกาหลี ก็น่าจะเลียนแบบมาจากนี่ทั้งนั้น

ถ้ามิกวางหน้าลิ้น เทอร์โบอัด ลูกสูบปิดครับ มันใช้แรงดูดเปิดวาล์วนะ

รูปสวยจังครับ:redface:

โครงสร้างภายในก็น่าจะแบบเดียวกันกับของ Original เพราะพวกจีนแดง ไต้หวัน เกาหลี ก็น่าจะเลียนแบบมาจากนี่ทั้งนั้น

อื่ม ความรู้ไหม่ ขอบคุณ คราบบ....
ปล.เมื่อไหร่เม่ม จะเลิกปิดปั๊มแก๊สกันซะทีวะ:cold:

เพื่อนที่จันทบุรีใช้ 1jz-gte เขาก็ว่าวิ่งดี และประหยัดขึ้นครับ แต่เขาติดที่ต่างจังหวัด สู้ติดที่กรุงเทพ ไม่ได้เห็นว่าจูนให้ด้วย แถมเจ้าของบอกว่าถ้าไม่ดีก็ไม่คิดเงิน เอากับเขาดิ

เคยใช้ครับ แต่ถอดขายไปแล้ว
และใช้อยู่หน้าลิ้นด้วยครับ

ข้อดี
เดินเบาไม่เหม็นฟุ้งทั้งหน้ารถ และท้ายรถ อาจเป็นเพราะ ร้านเค้าให้ af จูน

ข้อเสีย
- จากเดิมที่เคยใช้มิก ปกติ ช่วง 120 - 180 จะกวาดแฟ้ดดด ตอนใช้มันจะค่อยๆ ขึ้น
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร
- ท่อแก้สเข้ามิกซ์ มันดันอยู่หลังที่กั้น Mix นะสิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน