ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ร้านหมูกะทะ แฮงซวย(บอกเล่าให้เพื่อนๆ จะได้รู้ทัน)

N

NUMNIM

ร้านนี้เป็นร้านหมูกะทะบุฟเฟ่ต์ เชิงว่า บริการตนเอง คิดดูนะคับ จาน ช้อน ส้อม ตะเกียบ ต้องเดินไปหยิบเอง แต่นั้นไม่เท่าไหร่ มันหมู ก้อต้องไปเดินหาเอาเอง ร้านนี้ตั้งอยุ่ ประมาณซอย ลาดพร้าว43(ภาวนา)

ที่ผมคับแค้นใจ อยากจะบอกให้เพื่อนๆพี่ๆชาว rc ให้รู้ทันเล่เหลี่ยมของร้านอาหารประเภทคล้ายๆแบบนี้

วันนี้(สดๆร้อนๆ) พี่ผมกับจากรับปรินยาก้อเลยไปเลี้ยงที่ร้าน big fish (ที่ผมพาดพิงเพาะว่า ผมหวังว่าเผื่อวันนึงมีผู้มีอำนาจ อาจจะเข้าปัยตรวจสอบแก่ผู้บริโภคบ้าง) ผมกะ ญาติๆ พี่ๆ น้องๆ ไปกินร้านนี้กัน 19 คน ซื้อถือว่าเยอะทีเดียว ไหนๆจารับปรินยาซักที ก้อเลยเลี้ยงรวมกับญาติๆเลย สาเหตุที่เลือกร้านนี้คือใกล้บ้านตา เพาะว่า คุณตาแก่มากแล้ว กัวแกจาลำบาก ผมกะญาติๆ ก้อกินตามปกติ ลุกปัยตักอาหารมานั่งกิน เหมือนร้านหมูกะทะทั่วๆไป คือมี พนักงานบริการรินน้ำ(นานๆที ย้ำว่านานๆทีจิงๆไม่ใช่ประจำโต๊ะ)แค่นั้น นอกนั้น อาหาร ก้อบริการตัวเอง ร้านนี้จะมีปลาย่างเกลือ ซื้อ ก่าจาได้กินแต่ละตัวก้อรอคิวยาว10ก่าคน ตีไปประมาน10-20 นาทีเลย ผมกะญาติๆ นั่งอยุ่ร้านนั้น ตั้งแต่เวลา 19.00-22.10 โดยประมาณ

พอกินกันอิ่มเสด ก้อเช็คบิล ทางร้านก้อคิด ค่าหัวผู้ใหญ่ กะ เด็ก เด็กนี่ไม่ค่อยกินซักเท่าไหร่ ส่วนมากจาเล่นมากฟ่า ทางร้านก้อบอกขอคิดคนละ49บาท(เด็กมี2คน เห็นว่ามากินแล้วก้ออรุ่มอร่วยกันปัย ยอมคับ) แต่พอไล่มาอีก เจอค่าเซอร์วิสชาร์ต เหยียด400 โอ้โห ถึงกับหงายท้องคับ ค่าบริการอะไร แพงริบริ่ว นี่มากินร้านหมูกะทะนะ ไม่ใช่ภัตรคาร

น้าผมก้อเลยเข้าปัยเคียกะพนักงานที่แคชเชียร์ เค้าก้อให้เหตุผลว่า เข้าเครื่องแล้วไม่สามารถลบข้อมูลได้ และก้อ ค่าบริการ รวมค่ากุ้งเผา ซึ่งโต๊ะผมก้อไม่ได้สั่งกินกุ้งเผา ได้สั่งเตาเผากุ้งมา แต่ไม่ได้ เนื่องจากพนักงานบอกว่าหมด

ก้อเลยซึ้งกะบริการอันประทับใจของร้านนี้กันปัยตามๆกัน คือว่าก่อนหน้านี้ เมื่อประมาน1ปีที่แล้ว ได้พาคุณตาไปเลี้ยง วันพ่อ เห็นว่าร้านเพิ่งเปิดใหม่ เลยไปเลี้ยงที่นั่น ก้อกินๆกันปัย กินเสดเช็คบิล พนักงานบอกว่า กินเหลือปรับนะค่ะ คือว่าไอ้ที่เหลือๆอ่ะ มันคือเปลือกปลาย่างเกลือ แล้วจาให้กินยังงัยล่ะฮะ และมาปับ ตั้งแต่คั้งนั้นก้อซึ้งบริการ หลังจากนั้น1ปีผ่านปัยมาคั้งนี้เป็นคั้งที่2 คงเข็ดกันและหละคับ

กินกัน19คน หมดไปประมาน 3,800.-(เพื่อนๆว่าถูกหรือแพงอ่ะคับ)

คือว่า ที่ผมเอามาโพสนี้เพื่อ อยากเตือนเพื่อนๆ ในrc ว่ามีร้านประเภทนี้ ใช้ช่องโหว่ของธุรกิจเอาเปรียบผู้บริโภคโดยที่ผู้บริโภคบางคนอาจจะไม่ใส่ใจ ลองเปรียบเทียบดูนะคับ พนักงานธรรมดา ทำงานทั้งวัน ได้วันละประมาน 200 บาท แต่ร้านนี้ ทัมงานแค่4ชั่วโมง ได้ เกือบ400และ (น่าคิด) และก้อไม่ได้บริการสะดวกอะไรเลย อาหารก้อตักเอง แถมยืนรออีกตะหาก ป้ายเตือนค่าปรับก้อเยอะแยะเต็มร้านไปหมด เท่าที่จำได้ก้อมี

4คน/1เตา ถ้าขอเพิ่ม+20.-
กินไม่หมดปรับ....
เติมถ่าน +10.-
เปลี่ยนเตา +10.-
น้ำจิ้มเหลือปรับถ้วยละ10หรือ20.-(ไม่แน่จัยคับ)

คิดว่าคงมีอีก แต่จัมมาได้ไม่หมดคับ (แค่นี้ก้อเกินพอแล้ว)

ปล.ที่ผมเอามาโพสนี้ เพื่อเป็นข้อคิดให้กับผู้บริโภค และจะได้หลบหลีกผู้ประกอบการที่เอาเปรียบ และผมขอยืนยันว่าเป็นความจริงทุกประการครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านนะคับ

From Rc web

attachment.php

attachment.php

ยังมีอีกร้าน อยู่แถวๆ พระราม 5 อันนี้ก็เฮี่ยดีแท้ ไปกินไม่กิน มันคิดหมดสุดติ่งเลยพ่อคุณ

ยืนยันๆ ตามเจ้าของกระทู้ ร้าน big fish สุดยอด

ค่าเตา เติมถ่าน คิดเพิ่มหมด แถมลงหนังสือด้วย ว่าบุฟเฟ่ กี่บาทไม่รู้ พอไปถึง เอ๊ย ไม่ใช่แระ 1 คน ให้กุ้งตัวเล็กๆ 4-5 ตัวนี่แหละ

ที่แสบสุด ปิ้งเตาแรก ไฟไม่แรก กว่าอาหารจะสุกนานมาก ก็เลยเรียกเด็กเสริฟ มาบอกว่าไฟไม่แรง ปิ้งไม่สุก เค้าก็ยกเตาไปเลี่ยนให้ คิดเงินเพิ่ม อีก 20 เจริญ ต้องโวยมัน ถึงจะเข้าใจว่า ไอที่มาตอนแรกเนี่ย มันอ่ะไม่แรง

ที่สำคัญ รูปร้านที่ลงหนังสือ อาหาร รูปร้าน สวยใหญ่ โคตร พอไปถึง อืมมมม โต๊ะที่ติดๆ กันแทบจะเดินชนกัน

มีอีกเยอะ จำไม่ค่อยได้ ไปมาหลายเดือนแล้ว

ไม่ค่อยชอบ การพิมพ์ภาษาไทยของเจ้าของข้อความเท่าไร

ไม่ได้กระแดะนะพี่น้องแต่มันใช้คำพ้องเสียงสิ้นเปลืองไปหน่อย

อยากจะใช้ภาษาวัยรุ่นก็เอาแค่น่ารักพอประมาณก็พอ

อ่านก็ออกจะยากยั้งจะขยันพิมพ์แบบนี้

งงเจรงงงงงง เจรงงงงงง (เอามั่ง ฮิฮิฮิ)

ไม่ค่อยชอบ การพิมพ์ภาษาไทยของเจ้าของข้อความเท่าไร

ไม่ได้กระแดะนะพี่น้องแต่มันใช้คำพ้องเสียงสิ้นเปลืองไปหน่อย

อยากจะใช้ภาษาวัยรุ่นก็เอาแค่น่ารักพอประมาณก็พอ

อ่านก็ออกจะยากยั้งจะขยันพิมพ์แบบนี้

งงเจรงงงงงง เจรงงงงงง (เอามั่ง ฮิฮิฮิ)
A31069
ต้องขอโทษพี่บอลด้วยนะค่ะที่นู๋ไม่ได้กรองมาก่อนนู๋ก๊อปมาจากเวปRCอีกที:burn: ขออภัยณที่นี้ด้วยจะได้คราวหลังสกีนมาก่อนอีกทีค่ะ

ต้องขอโทษพี่บอลด้วยนะค่ะที่นู๋ไม่ได้กรองมาก่อนนู๋ก๊อปมาจากเวปRCอีกที:burn: ขออภัยณที่นี้ด้วยจะได้คราวหลังสกีนมาก่อนอีกทีค่ะ
NUMNIM
เฮ้ยยป่าวไม่ได้ว่าไรซักหน่อยที่เอามาลง หมายถึงคนเจ้าของกระทู้นี้ที่มันพิมพ์เอง

อันนี้รู้ว่าก๊อปเค้ามา อย่าไปคิดมากในนี้มีแต่คนปัญญาอ่อนทั้งนั้น

ก๊ากกกกกกกกกกกกก

เฮ้ยยป่าวไม่ได้ว่าไรซักหน่อยที่เอามาลง หมายถึงคนเจ้าของกระทู้นี้ที่มันพิมพ์เอง

อันนี้รู้ว่าก๊อปเค้ามา อย่าไปคิดมากในนี้มีแต่คนปัญญาอ่อนทั้งนั้น

ก๊ากกกกกกกกกกกกก
A31069

ไสยาแดราไร-แรแรไ ดืแส่ ไสวาไ ส่ แร แภะอ-

เออ แม่_ เฮียจริงๆ
เก็บไว้แด_เองเหอะ
กฎไอ้นู่นไอ้นี่เยอะเเยะเรื่องมากจัง:verrckt:

ร้านไหนดี ก็ไปกินอีก ชักชวนเพื่อน ๆ ไป กินกันอร่อย เจ้าของรวย

ร้านไหนไม่ดี ก็อย่าไปกินอีก อย่าชวนใครไป เจอใครเฝ้าบอกทุก ๆ วันถึงความแย่ของร้านนั้น

เจอเพื่อนก็เล่าให้ฟัง ว่ามันเลวยังไง อย่าไปกินมัน

เจ้าของมันจะได้เจ๊ง แก้แค้น หายกัน

พูดแล้วก็จี๊ด ไอร้านแบบนี้ มันมีเล็ดลอดเปิดมาอยู่ทุกวันนี้ได้ไง

ล่าสุด เมื่อวันอาทิตย์ ไปกินสเต็ก สามย่านกับที่บ้านมา

ร้านที่มันอยู่ในห้องแอร์น่ะคั๊บ ชั้น 2 ไม่เคยเข้า เลยลองดู

จริง ๆ แล้ว คราวก่อน ๆ เคยไปกินกับเพื่อน ๆ แต่นั่งร้านข้างนอก ไม่แอร์

เลยถามเพื่อนว่า ทำไมไม่เข้าไปในร้านแอร์ มันบอกว่า บริการแย่

ก็อืมมม เหรอ

กินข้างนอกกัน ประทับใจ อร่อย ไม่แพง พนักงาน เยี่ยม

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ไปกิน รู้เลย แมร่ง อยากเตะเด็กเสิร์ฟในร้าน ชิหาย

ไปกัน 6 คน สั่งอาหารไป 6 ที่ น้ำอัดลม 1 ขวด น้ำแข็ง 1 ถัง

มันรับออเดอร์เสร็จ ก็ไปเลย ไม่ทวนรายการ

ไม่เปงไร ของถูก ก็ต้องเงี้ย ทำใจ

รอสัก 5 นาที น้ำยังไม่มา น้ำแข็งก็ยัง

รออีก 5 นาที น้ำมา แต่แก้วไม่มา

อีกแป๊ป แก้วมา น้ำแข็งยัง

น้ำแข็งมา

เออ กรูได้กินน้ำรองท้องแล้ว

ระหว่างที่ไปตาม แต่ละอย่าง แฟนของน้องชายผม เค้านั่งนอกสุด เลยเดินไปตาม

พวกมัน มองหน้า มองนม มองทุกอย่าง แบบ ไม่เกรงใจ เลย

ยิ้ม แล้วทำตาแบบ มันหล่อมาก มันเป็นเจ้าของ มัน มัน มัน มัน

ถ้าผมไม่มองมันอยู่ มันเตรียมผิวปากแล้ว

แม่งมองกันแบบ จะลอดไปใต้กระโปรงอยู่แล้ว

ผมก็ ไม่สนใจ แฟนเค้า (น้องผม) ยังไม่สนใจเลย

พวกมันก็มองสาวๆ ในร้านจนแฟนเค้าไม่พอใจกัน หลายคน

(ที่พูดเนี่ย เพราะ ผมก็ส่องอยู่เหมือนกัน :wink: )

รอกันต่อไป อาหารก็ยังไม่มา

ไม่เหมือนเย็นวันศุกร์เสาร์ ก็จะไม่ว่าเลย คนมันเยอะ ก็ต้องช้า เป็นธรรมดา

คืนวันอาทิตย์ 3 ทุ่ม คนก็ไม่มี ลูกค้าน้อยมาก

สรุปรอประมาณ เกือบ ครึ่งชั่วโมง อาหารจานแรกมา

มันเอามาโยน ขอย้ำว่า โยน

แล้วก็ผิวปากเดินหันหลังกลับไป

ช้อน มีด ส้อม อยู่ไหน ?

อาผม ก็บอกว่า ไม่เป็นไร เค้าคงลืม

อีกแป๊ป อาหารมาอีกจาน

มันก็ เอามา ร่อน สไลด์ ไปบนโต๊ะ

ตอนนั้นผม โมโหมันมาก ๆ แล้ว

มันทำลอยหน้า ลอยตา ยิ้ม

ส้อม มีด ก็ไม่มี

อา โมโห เลยถามว่า "เธอจะให้ชั้นกินไงเนี่ย "

มันก็หัวเราะ เกินหายไป แป๊ปนึงก็ไปเอาส้อมกับมีด มาโยนให้

แม่ง เลวจิง ๆ ๆ

ผมก็คิดว่า ของถูกนี่มันต้องทำกันขนาดนี้เลยเหรอ สเต็ก จานละ ไม่ถึงร้อย กับร้อยต้น ๆ เนี่ย

ขอบอกตรง ๆ ว่า ถ้าวันแรกมา กินร้านข้างนอก

ไม่เห็นว่า วิวดี เด็ก ๆ เยอะนะ ก็จะไม่ไปอีกหรอก

อีกแป๊ป อาหารมาอีกจาน มันก็เอามาสไลด์ ให้อีก

ไม่มีมีด อีกแล้ว

ผมทนไม่ไหว เดินออกจากร้านมันหมดเลย

มันทำท่างง ๆ อาผมก็นั่งคอยอยู่คนเดียว ว่า มันจะเอาไง

มันก็ยิ้ม ๆ แบบ กวน_น สุด ๆ

ดีนะ ที่สาว ๆ เด็กจุฬา วิวดี :sexy_girl:

ไม่งั้น ผมไม่รอจนถึงจานที่สามหรอก

มันก้อถามว่า เอ้า พี่ ไม่กินกันแล้วเหรอ

อาผมก็บอกว่า ไม่ใช่ไม่กินนะ แต่น้ำที่กินไป ชั้นก็จะไม่จ่ายเงินเธอด้วย

ถ้าจะให้จ่าย ไปตามเจ้าของร้านมา

มันก็มองหน้ากับเพื่อนที่มันเดินยิ้มไปมาอยู่ในร้าน

แป๊ปเดียว เจ้าของมา

อาผมก็บอกเค้าว่า ลูกน้องไปขุดมากจากไหน นิสัยแย่จน ไม่รู้จะพูดยังไง

เค้าก็ขอโทษ ๆ ๆ ประจำ เลยไอพวกนี้

(การแต่งตัวพวกมัน ก็เหมือนกับไม่ได้ทำในร้านอาหาร แต่ทำงานในเซียงกง เปี๊ยบ )

อาผมเลยบอกว่า ถ้าเป็นอย่างนี้ ร้านคุณ อยู่ไม่ได้นะ

เพราะระหว่างทีรออาหารเนี่ย ลูกค้าโต๊ะอื่น (ที่เป็นหนุ่ม ๆ สาว ๆ กันทั้งนั้น)

เค้าไม่พอใจที่ไปมองแฟนเค้า

สั่งอะไรก็ไม่ได้ น้ำเปล่าก็ไม่ได้ ฯลฯ เพราะการขาดความใส่ใจของลูกน้องคุณ

พวกลูกค้าเหล่านั้นเค้าโมโห รีบให้คิดตังเดินหนี ไปตั้ง 2 โต๊ะเลยนะ

เค้าก็ทำท่าขอโทษ

สรุปคือ อาหารที่สั่งมา จ่ายตังค์

แต่ไม่ได้กิน เพราะเกลียดมัน

พูดแล้วขึ้นนะเนี่ย ว่าจะลืมแล้วเชียว เห็นกระทู้นี้แล้วจี๊ดดดด

ถ้าใครไปกิน อย่าไปกินร้านที่อยู่ในห้องแอร์นะคั๊บ ชื่ออะไร จำไม่ได้

หรือใครจะลอง เหมือนผมก็ได้นะ เพื่อนเตือนแล้ว ไม่เชื่อ

แค่นี้ก่อนดีกว่า เมื่อยนิ้ว :cry:

อ่านแล้วจี๊ดเหมือนกัน ป้ายแม่งก็แปะไว้ทั่วร้านเต็มไปหมด จะเอาอะไรกันนักหนา ไอ้ร้านอื่นยังไม่เขี้ยวไม่บ้าขนาดมันเลย

ผมล่ะเกลียดนัก ไอ้พวกชอบเอารัดเอาเปรียบ ไอ้พวกขี้โกง ไอ้พวกหมกเม็ด ไอ้พวกชอบแซงคิว ไอ้พวกรอไม่ได้ ไอ้พวกเจอช่องว่างในถนนไม่ได้ ไอ้พวกเห็นรถเลนข้างๆวิ่งลื่นกว่าไม่ได้ ไอ้พวกที่คิดว่าเปิดไฟเลี้ยวก็ไปได้ทุกที่ทุกเวลา เกลียดๆๆๆๆ แม่ง สังคมเดี๋ยวนี้มันทำไมขยะเยอะแยะไปหมด

เจอร้านแบบนี้ก็บอกๆ กันไว้ครับ เพื่อนๆ จะได้ไม่หลงเข้าไปร้านมัน โลกนี้มันบัดซบก็เพราะคนดีไม่ต่อสู้ กับคนดีโดนเก็บนะ

* คนไทยพร่ำบอก "เรารักในหลวง" "ผมรักในหลวง" แต่เคยมองกันมั่งมั้ย "คนไทยแม่งไม่รักคนไทยกันเอง"

เจริญ

ผมล่ะเกลียดนัก ไอ้พวกชอบเอารัดเอาเปรียบ ไอ้พวกขี้โกง ไอ้พวกหมกเม็ด ไอ้พวกชอบแซงคิว ไอ้พวกรอไม่ได้ ไอ้พวกเจอช่องว่างในถนนไม่ได้ ไอ้พวกเห็นรถเลนข้างๆวิ่งลื่นกว่าไม่ได้ ไอ้พวกที่คิดว่าเปิดไฟเลี้ยวก็ไปได้ทุกที่ทุกเวลา เกลียดๆๆๆๆ แม่ง สังคมเดี๋ยวนี้มันทำไมขยะเยอะแยะไปหมด
A31212
เอ้าไอ้สลัดในนี้นี่มีกูครึ่งนึงเลยนะ :frown:

ดีที่มาบอกกันก่อนว่าจะไปกินอยู่ละมานอยู่ปากซอยแถวบ้านพอดี ร้านปลาตัวโต

ไปเฉินหลงของพวกเราดีกั่ว
จองโต๊ะได้
ไม่ชาร์จค่าเตา ค่าถ่าน
ไม่ชาร์จค่าบริการ
ทุกระดับ ประทับใจค๊าบบบ

ที่พี่ออยพูดก็ถูกนะ ตั้ม ไม่ได้ไปมานานแล้วไปกันวันไหนอะโทรบอกด้วยสิครับ a31480 ไงลืมกันแล้วละสิ 087-066-3677:cry: คิดถึงพี่ๆทุกคนเลย

ชอบลายเซ็นพี่ออยมากเลยอ่านแล้วเหมือนความรู้สึกตั้มตอนนี้เลย :burn: เรายังไม่แน้ไจเลยว่ายังไง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน