ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มาแล้วๆ รูปออกทริปวังน้ำเขียวกับที่ทำงานครับ

A31849

ขุนพลริมฝั่งทะเลตะวันออก
Staff Member
Cefiro-Thailand Staff
LV
0

ขอเอาลงไว้หน้านี้นะจ๊ะ ตอนไปอากาศเย็นมาก หนาวสุดๆ อยู่นอกบ้านไม่ได้เลย ลมก็แรง แต่ไปเที่ยวตอนกลางวันอากาศดีมากๆ รับชมได้เลยจร้า :coolly-0033:

รูปอาจจะไม่ค่อยเรียงนะ ชัดบ้างไม่ชัดบ้าง เพราะมาจากหลายกล้องมากๆ ใครจะหาโอกาสหาไปเที่ยวก็รีบไปนะครับ ก่อนที่คนจะแย่งกันเที่ยวแล้วมันจะโทรม
:coolly-0003:

ยังมีต่อหน้า 2 นะครับ พร้อมคำบรรยายสถานที่เที่ยว

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

เท่ห์ชะมัด ไอ้แหม๋วเฆ้นคงเก็บไปฝัน เอิ๊ก :coolly-0046:

ยังไม่เคยไปเลย คาดว่ามกราจะได้ไปเยือน เหอๆๆ

ไฟล์แนบ

83 KB · อ่าน: 72
เอ้าๆๆ มาต่อกันใหม่ รอบนี้จะคัดเฉพาะรูปงามๆ พร้อมคำบรรยายเล็กน้อย:coolly-0046:

ที่ๆผมไปพักชื่อต้นตะวันโฮมสเตย์นะครับ อยูในต.ไทยสามัคคี พักได้ยี่สิบคน ราคาก็สามพันห้า พร้อมข้าวต้มเห็ดหอมมื้อเช้า 1มื้อ
:coolly-0020:

ยังมีต่อหน้า 2 นะครับ แบบพร้อมคำบรรยาย

มีอีกที่นึงครับ นราแสงเขาแผงม้า ของรุ่นพี่ผม
ใครสนใจจะไปบอก เด๋วโทรคุยเรื่องราคาให้

ตอนแรกเสาร์-อาทิตย์นี้ ผมว่าจะแว๊นรถส่งแก๊สไปเขาใหญ่ แต่เจ้ากรรมเขาใหญ่ดันมีงานฮอนด้าเฟส ได้มีแย่งกันกิน แย่งกันขรี้แน่นอน 5555

ตอนนี้วกกลับละครับ เปลี่ยนเป็นแว๊นไปวังน้ำเขียวแทน จัดไปๆๆๆ go go go

:coolly-0034::coolly-0034::coolly-0034:

ปล. รูปสวยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ บางรูปนี่ มุมกล้องเทวดาเลยนะจะบอกให้ ยกนิ้วให้เลยครับบบบบ
:coolly-0009:

เริ่มต้นเดินทาง7.30 เช้าวันเสาร์ที่ 21 ที่ผ่านมา จุดรวมพลคือที่โรงงานจร้า

พอนับคนครบก็เริ่มออกเดินทาง มีเก๋งสองคัน กระบะหนึ่งลำ ทุลักทุเลพอสมควร
เพราะเตรียมของไปทำมื้อเย็นกินกันเองด้วย รวมทั้งเหล้าเบียร์ที่เตรียมไปเองตั้งแต่แรก เพราะไม่รู้ว่าข้างหน้าจะเป็นอย่างไร

แวะปั้มตลอดทางเพราะไอ้คนข้างหลังจะปลดทุกข์ตลอดทางเลย 55

เบียร์ตรูอยู่หนายยยยยยยย เปิดขวดใหม่มาเร้วววว

เร็วๆๆๆ จะลงแดงแล้วววว จากนั้นก็เดินทางต่อไป มาวววกันต่อไป
ใช้เส้นทางกบินทร์บุรี 304

เอ้าๆๆๆ จะเลี้ยวทางไหนล่ะนี้ เยอะจริงๆ

และแล้วก็มาถึงที่พัก พวกจ้องจะถ่ายรูปกันอย่่างเดียวเลย พร้อมกับจ่ายค่าที่พัก 5555

นี่ครับ บ้านพักของเรา นอนได้สบายๆจำนวนยี่สิบคน

อ่ะๆๆ มีแบบกระโจมน้อยๆด้วย อยู่ใกล้ๆกัน ใครมาแบบกางเต้นท์เองก๊มีห้องน้ำรวมให้ด้านนอกด้วย

ตกลงว่ามาเขาหรือกระท่อมปลายนากันหว่า 5555

เหล่าบรรดาแม่ครัว...แอ๊ ช่วยๆกันทำไป หุงข้าวก่อนเลย แล้วก็หมักหมู เนื้อ ปลา

กางเต้นท์แค่สองหลัง เพราะไอ้ตอนที่ยืนอยู่ท่ามกลางแดดแจ๋ๆเนี่ย เย็นนะครับ คืนนี้ไม่ไหวแน่ ใครอยากท้าลมหนาวข้างนอกก็เชิญญญญญญญญญ

แล้วไอ้ที่ฮานะ ไม่ใช่รูปที่ผมแอ๊คหรอกนะ สวนพริกครับ กับโรงเห็ดอยู่ด้านหลังภาพนี้ เค้าบอกเก็บกินได้เลย อ้าววววเขร้ ตรูซื้อมาเต็มเลย แถมยังบอกอีกว่า บ่อน้ำนะ มีปลานะ ตกได้ตามสบายเลย เขร้ หนักกว่าเดิมอีก:coolly-0020:

บางส่วนก็มาปูเสื่อหลังบ้านแล้ว ร่มเย็นดีมากๆ ร้องรำทำเพลงกันไปสามประสา
เพราะว่ารอสั่งข้าวกล่องสำหรับมื้อเที่ยงกับทางรีสอร์ทอยู่ (แล้วก็จะได้ใช้เวลาที่มีอยู่เตรียมอาหารเย็นไปด้วย)

ประทานโทษครับ มีแต่ผู้ชายมึงจะมาโพสรูปทำแมวอะไรครับ ไอ้ป้อง
เจ็ตแมว แม่งไปอย่างห่อเหี่ยวแน่ ๆ

กินข้าวเที่ยงเสร็จออกจากที่พัก ราวๆบ่ายโมง

ที่แรกที่ไปแวะ ตาม Schedule ที่วางไว้ คือ
วิลเลจฟาร์มแอนด์ไวน์เนอร์รี่ :coolly-0044:

กล้องเทพอีกหนึ่ง รึป่าววววว5555 :coolly-0026:

เอ้าๆๆๆกระโดfกันเข้าไป เด๋วก็อ๊วกออกมาเป็นเบียร์กันหมด 555

บรรยากาศดีมากจริงๆครับ ไม่ได้โม้ เย็นสบายมากๆ :coolly-0022:

ผมชอบภาพนี้ สุดลูกหูลูกตาดี
:coolly-0039:

แอ๊ๆๆๆๆๆๆๆ ใครหว่า :coolly-0009:

ยังๆๆ เตือนแล้วไม่ฟัง:coolly-0023:

เบียร์กับไวน์ ตีกันให้วุ่นไปหมดแล้ว:coolly-0007:

สวนลุงไกร กับแวะชมดอกเบญจมาศครับ

ขึ้นมาผาเก็บตะวันแล้ว คนเยอะพอสมควรเลย

ไหนๆๆ มะกี้กระทู้ข้างบนใครมาสะกิดหาสาวๆ จัดไป :coolly-0001:

ช่วงกลางคืนขอข้ามไป เพราะหนาวมาก ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเลย
กิจกรรมก็มีปิ้งย่างกันไปตามประสา ร้องเพลง วินนิ่ง แล้วก็ไพ่:coolly-0010:

มาตอนเช้าวันอาทิตย์กันดีกว่า

หลัง จากกินข้าวต้มของทางรีสอร์ทแล้ว ก็กลับมาเก็บข้าวของ ทำความสะอาดนิดหน่อย ....ก็เดินทางไปเส้นเขาแผงม้า แวะตลาดไทยสามัคคีก่อนหาของที่ระลึกจำพวกผลิตภัณฑ์ทางการเกษตร แล้วก็เดินทางไปตามรีสอร์ทสวยๆกับสวนองุ่นต่างๆ เผื่อถ่ายรูปเก็บไว้

ที่แรกเลยสวนสุชาดา

ไร่ธัญพร อากาศดีมาก ลมเย็นสุดๆ

จุดชมวิว อ่างเก็บน้ำลำพระเพลิง

เดินดินชมดาว รีสอร์ท โคตรรรรรรสวยอ่ะ แต่ทางขึ้นชันมาก เห็นภูเขาซ้อนกันหลายๆลูกเลย
ที่นี่เป็นที่ที่ตอนแรกตั้งใจจะจองไว้เป็นที่พัก แต่โดน City bank เหมาอด อดเจอสาวๆเลย :coolly-0041:

กำลังสร้างหอดูดาวด้วย

กลับบ้านแล้วจร้า

ขอขอบคุณพี่อั๋น 873 นะครับที่แนะนำที่พักให้
ค่าใช้จ่ายครั้งนี้ก็ ประมาณ 16000 ไป 21 คน ก็ตกคนละ 750 อ่ะครับ
:coolly-0033:

-มื้อกลางวันสองมื้อ ตีไว้หัวละ 50 (ข้าวกล่องไม่ก็ราดแกง เอาง่ายๆ)สองมื้อก็ 2200
-ที่พัก 3500
-อาหารปิ้งย่างพวกหมู เนื้อ ซี่โครง ปลา กุ้ง ประมาณ 2500 รวมพวกเครื่องเคียงต่างๆแล้ว
-ไข่ไก่ ข้าวสาร อันนี้สำคัญเพราะหนักท้องหน่อย อีก500ได้
-เครื่องดื่มประมาณ 2500 (เบียร์จิงๆไม่พอ แต่ Manager ให้มาอีก6ลัง) :coolly-0039:
-น้ำมันรถ3คัน ให้คันละ 1500 แต่รถกระบะมาขอเติมตอนหลังอีกนิดหน่อยเพราะบรรทุกหนักกว่าเพื่อน

ขออภัยทุกท่านที่ไม่มีรูปสาวๆ เพราะที่แผนกผมมีแต่ผู้ชายครับท่าน ทั้งโรงงานมีผู้หญิงอยู่กระจึ๋งเดียว
ส่วนรูปสาวๆระหว่างทาง ก็ไม่ค่อยจะมีจริงๆครับ
ทั้งๆที่กำชับตากล้องทุกคนแล้วว่าอย่าให้พลาดดด:coolly-0011: ....ผิดหวังเหมือนกัน เที่ยวนี้ไปเจอสาวๆน้อยมาก....ไม่น่าเลยจิงๆ :coolly-0041:

สุดยอดเลยอ่ะป้อง

เล่าซ้าเห็นภาพเลย

ยังดียังมีสาว ๆให้ดูมั่ง นึกว่าจะมีแต่เดือยยย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน