กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แนะนำอู่ปะ ผุ cef a31 หน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย Pui
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

Pui

เดียวดาย ใต้เงาจันทร์
Registered
คือว่าหลังคาเริ่มมีสิวแล้วอะครับ ก็เลยอยากรู้ว่าอู่ไหนท่ีชำนาญเรื่องนี้โดยเฉพาะ รู้่ว่าต้องแก้ยังงัยแบบทำแล้วไม่ขึ้นอีกอะครับ ไม่อยากเปลี่ยนหลังคา เคยได้ยินมาว่าต้องขูดเอากาวอะไรออกทำนองนี้ครับ คือ ผมจะทำแค่ปะ ผุ แค่นั้น ส่วนทำสีจะทำท่ีอู่ทำสีของพี่ครับ เป็นอู่สีรถนำเข้าอยู่ ซอยสมาคมแพทย์ ถ.นวมินทร์ครับ กรณีอย่างนี้อู่ ปะ-ผุ เค้าจะทำให้มั๊ยครับ พี่ ๆ พอจะแนะนำอู่ได้มั๊ยครับ และแนะนำวิธีปะ ผุ เจ้า เอ 31 แบบให้หายขาดเลยอะครับ ผมอยู่แถวมีนบุรีครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

อู่ปกติ แหละครับ แต่บอกให้มันแกะ กาวที่ติดตรงตะเข็บออกด้วย

หรือ หาหลังคานอกใส่ แต่ถ้าให้ชัวร์ก็ เอากาวที่ตะเข็บออกก่อนเช่นกันก่อน จะใส่

ผมเคยไปทำแถว ๆ พลหโยธิน 48 มั้ง ที่เค้าเรียกซอยสายหยุดอ่ะ ที่ทะลุออกรามอินทราไดอ่ะครับ ทำมา 4 ปี แล้ว เนื้อหลังคาไม่มีปัญหาครับ แต่สีมันจะไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่ ครับ ราคาก็ไม่แรงครับ ตอนนั้นทำ 6,000 พร้อมทำสี ไม่รู้ตอนนี้ราคาจะขึ้นรึยัง รถไปทำเยอะครับ เค้าจะตัดหลังคาเก่า แล้วขูดกาวออก แล้วเอาแผ่นเหล็กใหม่มาขึ้นรูใหม่ตามทรงหลังคาครับ ประมาณเนี้ย แต่ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังทำอยู่ป่าวนะครับ ลองเอาเบอร์ไปคุยดูครับชื่อพี่ตุ้มครับ เบอร์ 08-1970955 (ไม่รู้เปลี่ยนเบอร์ยังนะ) ลองโทรคุยดูครับเค้าจะออกแนวกวน ๆ หน่อย แต่รับผิดชอบดีครับ

ผมเคยไปทำแถว ๆ พลหโยธิน 48 มั้ง ที่เค้าเรียกซอยสายหยุดอ่ะ ที่ทะลุออกรามอินทราไดอ่ะครับ ทำมา 4 ปี แล้ว เนื้อหลังคาไม่มีปัญหาครับ แต่สีมันจะไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่ ครับ ราคาก็ไม่แรงครับ ตอนนั้นทำ 6,000 พร้อมทำสี ไม่รู้ตอนนี้ราคาจะขึ้นรึยัง รถไปทำเยอะครับ เค้าจะตัดหลังคาเก่า แล้วขูดกาวออก แล้วเอาแผ่นเหล็กใหม่มาขึ้นรูใหม่ตามทรงหลังคาครับ ประมาณเนี้ย แต่ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังทำอยู่ป่าวนะครับ ลองเอาเบอร์ไปคุยดูครับชื่อพี่ตุ้มครับ เบอร์ 08-1970955 (ไม่รู้เปลี่ยนเบอร์ยังนะ) ลองโทรคุยดูครับเค้าจะออกแนวกวน ๆ หน่อย แต่รับผิดชอบดีครับ

ขอบคุณมากครับที่แนะนำมา

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน