กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31 (RB20:12V ,A/T) สตาร์ไม่ติด

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311165
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311165

Cefiro-Thailand Members
ช่วยด้วยครับA31 (RB20:12V ,A/T) สตาร์ไม่ติด จอดนานแล้ว น้ำมันไม่ไปที่หัวฉีด ปั้มติก ก็ดีอยู่ ฟิวย์ไม่ขาด จะต้องเช็คอะไรบ้าง รถอยู่แถวบางนา กรุณาช่วยแนะนำด้วย ครับ
ขอขอบคุณมาล่วงหน้า:coolly-0029:

ช่วยด้วยครับA31 (RB20:12V ,A/T) สตาร์ไม่ติด จอดนานแล้ว น้ำมันไม่ไปที่หัวฉีด ปั้มติก ก็ดีอยู่ ฟิวย์ไม่ขาด จะต้องเช็คอะไรบ้าง รถอยู่แถวบางนา กรุณาช่วยแนะนำด้วย ครับ
ขอขอบคุณมาล่วงหน้า:coolly-0029:
ลองวัดแรงดันปั๊มติ๊กดู กรองเบนซินตัน ท่อบวมใน เป็นไปได้ทั้งนั้นครับ:coolly-0033:

-ขอขอบคุณมากครับคุณ BIGJOHN พรุ่งนี้จะลองดูครับ หากได้ผลประการใดจะแจ้งให้ทราบ หากไม่ติด จะลากไปหาอู่แล้วครับ??

หมายเหตุ : สภาพเครื่อง RB20DE (12V.A/T)เดิมๆๆ

หมายเหตุ : สภาพเครื่อง RB20DE (12V.A/T)เดิมๆๆ
12V AT เดิมๆจะเป็น RB20E ครับ:coolly-0033:
attachment.php

เช็คแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยไม่มีเสียงปั้มทำงานเลย ปรติเปิด SW ON จะมีเสียงปั้นทำงานป้อนน้ำมันไปทีหัวฉีด จะทำอย่างไรต่อครับ

เช็คแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยไม่มีเสียงปั้มทำงานเลย ปรติเปิด SW ON จะมีเสียงปั้นทำงานป้อนน้ำมันไปทีหัวฉีด จะทำอย่างไรต่อครับ
วัดไฟว่าไปที่ปั๊มติ๊กหรือเปล่า ถ้าใฟไปที่ปั๊มแต่ปั๊มไม่ทำงาน น่าจะเป็นที่ปั๊มติ๊กเสียครับ:coolly-0033:

ตอนแรกเช็คแล้วปั๊มติ๊กทำงาน แต่ตอนนี้ไม่มีเสียงปั๊มติ๊กทำงานใช่มั๊ยครับ:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน