ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31 (RB20:12V ,A/T) สตาร์ไม่ติด

A311165

Cefiro-Thailand Members
LV
0

ช่วยด้วยครับA31 (RB20:12V ,A/T) สตาร์ไม่ติด จอดนานแล้ว น้ำมันไม่ไปที่หัวฉีด ปั้มติก ก็ดีอยู่ ฟิวย์ไม่ขาด จะต้องเช็คอะไรบ้าง รถอยู่แถวบางนา กรุณาช่วยแนะนำด้วย ครับ
ขอขอบคุณมาล่วงหน้า:coolly-0029:

ช่วยด้วยครับA31 (RB20:12V ,A/T) สตาร์ไม่ติด จอดนานแล้ว น้ำมันไม่ไปที่หัวฉีด ปั้มติก ก็ดีอยู่ ฟิวย์ไม่ขาด จะต้องเช็คอะไรบ้าง รถอยู่แถวบางนา กรุณาช่วยแนะนำด้วย ครับ
ขอขอบคุณมาล่วงหน้า:coolly-0029:
A311165ลองวัดแรงดันปั๊มติ๊กดู กรองเบนซินตัน ท่อบวมใน เป็นไปได้ทั้งนั้นครับ:coolly-0033:

-ขอขอบคุณมากครับคุณ BIGJOHN พรุ่งนี้จะลองดูครับ หากได้ผลประการใดจะแจ้งให้ทราบ หากไม่ติด จะลากไปหาอู่แล้วครับ??

หมายเหตุ : สภาพเครื่อง RB20DE (12V.A/T)เดิมๆๆ

หมายเหตุ : สภาพเครื่อง RB20DE (12V.A/T)เดิมๆๆ
A31116512V AT เดิมๆจะเป็น RB20E ครับ:coolly-0033:
attachment.php

เช็คแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยไม่มีเสียงปั้มทำงานเลย ปรติเปิด SW ON จะมีเสียงปั้นทำงานป้อนน้ำมันไปทีหัวฉีด จะทำอย่างไรต่อครับ

เช็คแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยไม่มีเสียงปั้มทำงานเลย ปรติเปิด SW ON จะมีเสียงปั้นทำงานป้อนน้ำมันไปทีหัวฉีด จะทำอย่างไรต่อครับ
A311165วัดไฟว่าไปที่ปั๊มติ๊กหรือเปล่า ถ้าใฟไปที่ปั๊มแต่ปั๊มไม่ทำงาน น่าจะเป็นที่ปั๊มติ๊กเสียครับ:coolly-0033:

A311165ตอนแรกเช็คแล้วปั๊มติ๊กทำงาน แต่ตอนนี้ไม่มีเสียงปั๊มติ๊กทำงานใช่มั๊ยครับ:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน