กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Secret of RB is ...

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31445
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
เห็นแผลเต็มๆ แล้วน้ำตาร่วง....TT^TT

ผมฝากพี่นุดูเจ้าแผ่นรองของรถผมด้วยนะครับ เปลี่ยนเกียร์มาเป็น M/T เหมือนกัน
ไม่รู้จะอาการเดียวกันอีกหรือเปล่า ส่วนน็อตยึดฟลายวีล ผมมีอีก 1 ชุด
จะกลับไปดูที่บ้าน ว่ามันเป็น M/T หรือเปล่า

รถที่ตัวถังฉีก เป็นรถพี่หรอครับ:coolly-0041:

รถที่ตัวถังฉีก เป็นรถพี่หรอครับ:coolly-0041:

รถผมเองครับ

เห็นรถแล้วเศร้าใจ ที่เราเป็นเจ้าของแท้ๆ ดูแลให้ดีไม่ได้
เจ็บปวดจริงๆ

รถผมเองครับ

เห็นรถแล้วเศร้าใจ ที่เราเป็นเจ้าของแท้ๆ ดูแลให้ดีไม่ได้
เจ็บปวดจริงๆ
เจ็บน้อย แต่ปวดนาน :coolly-0005::coolly-0041:

นำมาฝากถึงข้อดีของการใส่ค้ำอก + ค้ำโช๊คที่ใส่กันอยู่แล้ว
ในกรณีที่ใส่ทั้งสองอย่าง แล้วเกิดการชน บริเวณซุ้มโช๊ควิ่งผ่านไปคอจิ้งหรีด มันจะแข็ง ทำให้ส่วนที่เสียหายเวลาชน จะเป็นบริเวณซุ้มล้อแทนซึงสามารถซ่อมได้ง่ายกว่าและมุมโช๊คก็จะไม่เพี้ยน
จากรูปที่ถ่ายให้นั้น ข้างขวาไม่ได้โดนชนรูก็จะตรง ส่วนข้างซ้ายจะเห็นว่ารู้ไม่ตรงเพราะซุ้มโช๊ค ย้นถอยไปด้านท้ายรถ:coolly-0003:

ไฟล์แนบ

60.4 KB · อ่าน: 85
    65.5 KB · อ่าน: 80
    27.7 KB · อ่าน: 83
    34.6 KB · อ่าน: 77
    28.9 KB · อ่าน: 72
    77.6 KB · อ่าน: 69
    61.5 KB · อ่าน: 65
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
เย้ยยย พี่ แล้วของผมอ่ะ มันจะตรงมั้ยอ่ะ แง๊ๆๆ

ท่าจะไม่ตรงเพราะเลื้อยเหมือนเจ้าของรถ อิอิอิ
บร้าหรอ ที่เค้าเลื้อย เพราะคลัชมันจับม้าไม่ลงพื้นครบๆต่างหาก :coolly-0005::coolly-0040::coolly-0029:

นำมาฝากถึงข้อดีของการใส่ค้ำอก + ค้ำโช๊คที่ใส่กันอยู่แล้ว
ในกรณีที่ใส่ทั้งสองอย่าง แล้วเกิดการชน บริเวณซุ้มโช๊ควิ่งผ่านไปคอจิ้งหรีด มันจะแข็ง ทำให้ส่วนที่เสียหายเวลาชน จะเป็นบริเวณซุ้มล้อแทนซึงสามารถซ่อมได้ง่ายกว่าและมุมโช๊คก็จะไม่เพี้ยน
จากรูปที่ถ่ายให้นั้น ข้างขวาไม่ได้โดนชนรูก็จะตรง ส่วนข้างซ้ายจะเห็นว่ารู้ไม่ตรงเพราะซุ้มโช๊ค ย้นถอยไปด้านท้ายรถ:coolly-0003:

เก็บไว้ให้คู่นึง ขายรถไม่ได้ ชุดใหญ่

ต้องการกรรมการป่าว................
:coolly-0020:
เก็บไว้ให้คู่นึง ขายรถไม่ได้ ชุดใหญ่
จัดพร้อมกันป่ะละ :coolly-0046:

ปล.ใครจะไปเยี่ยมไข้พี่นุบ้างครับ ผมต้องไป กทม.เสาร์-ทิตย์นี้ แต่เวลายังไม่แน่นอน:coolly-0005:

จัดพร้อมกันป่ะละ :coolly-0046:

ปล.ใครจะไปเยี่ยมไข้พี่นุบ้างครับ ผมต้องไป กทม.เสาร์-ทิตย์นี้ แต่เวลายังไม่แน่นอน:coolly-0005:
โหล โหล OK

หวัดดีปีใหม่ชาว Secret of RB ทุกคนคับ คงจะได้ ขอเป็น สมาชิกด้วยคนเร็วๆนี้นะคับ :coolly-0003:
ยินดีต้อนรับครับคุณชาย:coolly-0034:เร็วนี้คงได้มาสนุกร่วมกันกับSecret of RB

มีใครไปเยี่ยมพี่นุมาแล้วบ้างครับ แจ้งด้วยอยู่ห้องไหนชั้นไหนเผื่ออาทิตย์นี้จะได้เข้าไปเยี่ยมบ้าง
หรือมีท่านไหนจะไปวันไหนบ้างแจ้งกันให้ทราบก็ดีเผื่อใครว่างๆจะได้ไปพร้อมๆกันส่วนตัวน่าจะไปช่วงวันอาทิตย์ที่15นี้ครับ:coolly-0029:

ถ้าป้องมีเวลาที่จะไปเยี่ยมแ่ย่นอน รบกวนแจ้งข่าวนิดครับ
อยากไปเยี่ยมเหมือนกัน

โหล โหล OK

ยินดีต้อนรับครับคุณชาย:coolly-0034:เร็วนี้คงได้มาสนุกร่วมกันกับSecret of RB

มีใครไปเยี่ยมพี่นุมาแล้วบ้างครับ แจ้งด้วยอยู่ห้องไหนชั้นไหนเผื่ออาทิตย์นี้จะได้เข้าไปเยี่ยมบ้าง
หรือมีท่านไหนจะไปวันไหนบ้างแจ้งกันให้ทราบก็ดีเผื่อใครว่างๆจะได้ไปพร้อมๆกันส่วนตัวน่าจะไปช่วงวันอาทิตย์ที่15นี้ครับ:coolly-0029:

ถ้าป้องมีเวลาที่จะไปเยี่ยมแ่ย่นอน รบกวนแจ้งข่าวนิดครับ
อยากไปเยี่ยมเหมือนกัน

ขอเช๊คเวลาก่อน แต่คิดว่าน่าจะเป็นเสาร์ บ่ายๆหรือไม่ก็เย็นนะ จะคอนเฟิร์มมาอีกทีครับ :coolly-0033:

ปล.เสาร์จ๊อดไปกี่โมงอ่ะ

ถ้าจะมาลองโทรเช็คก่อนนะครับ
ไม่แน่ใจว่าอาจจะได้กลับบ้านวันอาทิตย์

ถ้าจะมาลองโทรเช็คก่อนนะครับ
ไม่แน่ใจว่าอาจจะได้กลับบ้านวันอาทิตย์
อุ่ยยเร็วอ่ะ กลับมาก็พักผ่อนนะพี่ อย่าเพิ่งโหมงาน :coolly-0005:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน