กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Rb20e เหม็นน้ำมัน

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย tanat
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ไม่แน่อาจมาจากยางขอบฝากระโปรงท้าย หรือ โอริงโครงปั๊มติ๊ก ก็ได้คับ:boss:

เป็นที่ระบบเผาไหม้ไม่สมบูรณ์รึเปล่าครับ ผมเคยเป็นอ่ะ เปลี่ยนหัวเทียนแล้วปรับไฟแรงขึ้นนิดนึงมันหายไปเลย ปลายท่อ ใสสะอาด ไม่มีเขม่าเลย ลองดูนะ แบบว่าเจอมากะตัวเองนะครับ

ลองดู Air Flow ด้วยครับ ถ้าเสียจะทำให้จ่ายน้ำมันเยอะ เหม็นกลิ่นน้ำมัน ท่อไอเสียเขม่าดับ
ลองล้างทำความสะอาดดูก่อน ด้วย Contact Spey ครับไม่หาย ค่อยหาลองเปลี่ยนดู

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน