ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สำหรับผู้ที่ไม่เคยล้างกรองเกียร์ (ออโต้)

ถ้าไปให้ร้านทำประมาณเท่าไหร่คับ พอดีไม่มีความรู้คับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

ถ้าไปให้ร้านทำประมาณเท่าไหร่คับ พอดีไม่มีความรู้คับ
leepaiming

ค่าน้ำมันเกียร์ที่ใช้เผื่อไว้ 3ลิตร
ค่าแรงช่าง ผมให้ 3-400 อ่ะครับ
รวมๆไม่น่าเกิน 1,000 นะครับ

ตามรูปนี่คือจะทิ้งสายยางไว้ในอ่างแบบนี้เลยเหรอครับ

นาน ๆ มาตอบที เกือบ 2 ปีแล้วมั้งครับกะทู้นี้
ปล่าวครับ
ลองหย่อนสายมาดูว่ามันจะมาถึงแคร้งเกียร์ไหม ขี้เกียจยกแคร้งลงมาหนะครับ
แคร้งตัวนี้มันไม่มีน้อตถ่ายอะครับ
เลยลอง ๆ แหย่สายลงมาว่ามันจะติดอะไรตรงไหมหนะครับ
แล้วผมก็กะใช้ระบบกาลักน้ำดูดออกเอา

แต่ตอนนี้ไปคบ 2j แล้วครับ

เพิ่งเห็นวันที่ในกระทู้ สองปีกว่าๆแล้ว

ถามต่อเลยละกัน

ถ้าเอาแม่เหล็กที่แรงกว่านี้(แม่เหล็กฮาร์ดดิส)

มาใส่แทน จะดีกว่าหรือปล่าว หรือแบบเดิมๆดีแล้ว

ไหน ๆ ก็ถอดอ่างออกมาแล้วก็ส่งโรงกลึงทำน็อตถ่ายซ่ะเลยดีกว่าป่าวคับ:coolly-0043:

ไหน ๆ ก็ถอดอ่างออกมาแล้วก็ส่งโรงกลึงทำน็อตถ่ายซ่ะเลยดีกว่าป่าวคับ:coolly-0043:
A31766
คิดเหมือนผมเลย
แต่ที่ผมคิดไว้คือเจาะไว้ด้านข้าง
เพราะด้านล่างกลัวจะถูกับลูกระนาดอ่ะครับ
:coolly-0010:

ส่วนวันที่ผมก็ไม่ได้ดูเห็นว่าเป็นข้อมูลที่ดีมากๆเลยครับ หุหุ:coolly-0005:

แล้วถ้าไปเอาอ่างน้ำมันเกียร์ของตัวอื่น
มาใส่ได้ไหมอ่ะครับ เช่น 20BO 25BO ไรเงี่ย
มันตรงกันไหมอ่ะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน