กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ชาติฉิบหาไม่เจอแล้วครับ สะใจกันเหลือเกิน

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31500
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31500

เซฟผี สีเหลือง
Cefiro-Thailand Members
ผมนั่งทำงานอยู่ไม่ได้ดูข่าวเลยเพื่อนผมที่ญี่ปุ่นโทรมาว่าที่บ้านเราเป็นไรออกข่าวที่นู้นบ่อยมากเลย

ฝรั่งลงข่าวว่าพวกรักประชาธิปไตยใช้กำลังเพื่อต้องการให้บุคคลสำคัญลาออก จนเกิดการวุ่นวายและปะทะกับเจ้าหน้าที่บางส่วนก็ได้ฉวยโอกาสทำร้ายข้าวของและปล้นสะดม(มันเขียนข่าวได้เว่อร์มากพยายามให้ทั่วโลกได้รู้ว่าเหตุการณ์มันรุนแรงมาก)คงสะใจคนบางคนแน่ๆครับ

ในความคิดผมนะครับถ้า......ลาออกพวกนี้ก็ไม่หยุดหรอกครับ หาเรื่องป่วนไปเรื่อยๆ ยามที่บ้านผมเป็นคน.....บอกว่าจะขวางทุกทางไม่ให้มีการเลือกตั้งครับจะป่วนไปตลอดจนเหตุการณ์บานปลายแล้ว.......จะเข้ามาแล้วจะเอาแท๊กซี่กว่าแสนคัน(แท๊กซี่มีถึงแสนคันป่าวครับ555 เค้าว่ามางั้น)จะเอาไปรับ.......ที่สุวรรณภูมิและก็เชิญให้.......เป็นนายกต่อครับเค้าถึงจะพอใจครับ(นี่เป็นเสียงของสมาชิกกลุ่มคน......ไม่เอาเผด็จการ และตอนนี้ได้เป็นกลุ่มเดียวกะ ......ไปแล้วครับ)คุยไปก็หัวเราะไปอย่างสะใจ นี่หรือพวกรักประชาธิปไตยทำตามกติกา แค่กฏหมายมันยังไม่เคารพเลย:brick:

แทนที่จะประท้วงแบบผู้ดี ทำแบบนี้แม่ไม่ปลื้มเลย

คนหนุ่ม ผู้หญิง คนแก่ ก็ไปเฮกับเค้าหมด บ้ากันไปหมดแล้ว

หน่วยงานผมสิครับเดือดร้อน เหตุแม่งเกิดไกล้ที่ทำงานรับคนเจ็บเป็นว่าเล่น

นโยบายไม่วิจารณ์ระบบการปกครอง (การเมือง) ของไทย...โปรดเว้นเถอะครับ..

คนไทยไม่เข้าใจว่าอะไรคือ ประชาธิปไตย ชอบคิดว่านี้แหละ ประชาธิปไทย

นโยบายไม่วิจารณ์ระบบการปกครอง (การเมือง) ของไทย...โปรดเว้นเถอะครับ..

ลบได้เลยครับ โทดทีครับ แหะๆกะลังโมโหไม่รู้จะระบายให้ใครฟังอ่ะครับ:biggrin:

คงไม่ลบทั้งหมดหรอกครับ ขอลบเฉพาะที่อ้างเอ่ยชื่อเท่านั้นครับ.....
ส่วนการระบายอารมณ์ที่อัดอั้นสามารถระบายได้ในเว็ปของพวกเรานี่แหละครับไม่มีปัญหา เพียงแต่ขอความกรุณาอย่าเอ่ยชื่อคนโน่นคนนี้เลย...เพราะเด้วมันจะเหมือนในข่าววิจารณ์การเมืองจนแตกคอแบ่งฝักฝ่ายสุดท้าย....ไม่เกิดประโยชน์ใดๆ ครับ.......

2 สิ่งที่ไม่พึ่งมีในการอยู่ร่วมกัน
ศาสนา และ การเมือง

คนไทยไม่เข้าใจว่าอะไรคือ ประชาธิปไตย ชอบคิดว่านี้แหละ ประชาธิปไทย

....ถูกต้องแล้วครับ เรายังไม่เข้าใจถึงรากแท้ของคำว่าประชาธิปไตย คิดเพียงว่าการที่มีเสียงข้างมากคือประชาธิปไตย อย่างนั้นมันคือกฎหมู่ ประชาธิปไตยนั้นต้องดูถึงความถูกต้องถูกกฎหมายด้วย ดังนั้นผมจึงคิดว่า (ความเห็นส่วนตัว) ประเทศไทยนั้นจะต้องเผด็จการนิดๆถึงจะอยู่ได้ แต่นิดเท่าไรก็แล้วแต่ความเหมาะสม.....

:eeek: ขอเป็นแค่ยามเฝ้าบ้านฯ นั่งดูด้วยความหดหู่
เฮ้อ...หยง หญิง ไปไหนหมดว๊า.....
ไปแรด แถวสยามมา เอิ๊กๆๆๆๆ อยากถอยอายุลงคลองทิ้งไปซัก
20 ปี เฮ่อ...ได้แต่ถอนหายใจ ดัง ปู๊ดๆๆๆๆ
โอยยยย...ขาว จัง หนอ เฮ่อ อู๊ยส์ สั้น จัง หนอ ซี๊ดดด โหนก นูน จังหนอ เอิ๊กกก....ยาดม โว๊ยย ใครมียาดมมั่ง ขอตรูหน่อย :dribble: :dribble: :dribble: ซี๊ดดดด....อูยยย

:eeek: ขอเป็นแค่ยามเฝ้าบ้านฯ นั่งดูด้วยความหดหู่
เฮ้อ...หยง หญิง ไปไหนหมดว๊า.....
ไปแรด แถวสยามมา เอิ๊กๆๆๆๆ อยากถอยอายุลงคลองทิ้งไปซัก
20 ปี เฮ่อ...ได้แต่ถอนหายใจ ดัง ปู๊ดๆๆๆๆ
โอยยยย...ขาว จัง หนอ เฮ่อ อู๊ยส์ สั้น จัง หนอ ซี๊ดดด โหนก นูน จังหนอ เอิ๊กกก....ยาดม โว๊ยย ใครมียาดมมั่ง ขอตรูหน่อย :dribble: :dribble: :dribble: ซี๊ดดดด....อูยยย

ไปซะแล้วประธานนู๋

เฮ้อ..... น่าเบื่อเนาะ ไอ้พวกนักการเมืองน้ำเน่าเนี่ย

น่าจะมีระเบิดพลีชีพ เข้าไปล้างบ้างไอ้พวกนี่มั่งเนาะ

ถึงกับร้องหายาดมเลยเหรอครับป๋าโจโจ้ครับ

ผมว่านะ

คนไทย บางคน คิดว่า ประชาธิปไตย จะทำอะไร ก็ได้ อิสระ

ถ้ารวมพวกกันเยอะ ๆ ก็คิดว่าดีแล้ว

จิงๆ แล้ว พวกมัน มีสิทธิอะไร มาก่อความวุ่นวาย ให้กับบ้านเมืองขนาดนี้

เศรษฐกิจพัง ก็เพราะพวกมัน เนี่ยแหละ

ถ้ามันไม่มาก่อม็อบเฮ ๆ ครึกโครม ๆ กันอย่างทุกวันนี้

คนอื่น ๆ (ต่างประเทศ) เค้าจะรู้กันเยอะ ขนาดนี้มั๊ย

เค้าไม่กล้ามาลงทุน หรือทำอะไร ก็เพราะพวกมัน เนี่ยแหละ ก่อความไม่สงบ

มันไม่ใช่คนไทยหรอกไอ้พวกเนี้ย ไทย ไม่รักสงบเลย

แล้วก็มาโทษคนนู๊น คนนี้ ทำให้ธุรกิจพัง

พวกมันนั่นแหละ ไม่ไปตั้งใจ เอาใจใส่ในอาชีพตัวเอง

ตั้งหน้าตั้งตาทำมาหากิน เอาเวลาที่มีอยู่น้อยนิดในแต่ละวัน

ไปทำอะไรกันอยู่ ไม่รู้จักฐานะตัวเองกันหรือไง

พอเค้าไม่ถูกใจพวกตัวเอง ก็ออกมาประท้วง

ยิ่งเมื่อกี๊ ดูทีวี เห็นเมื่อคืน มันประท้วงกันนะ

แมร่ง น่ายิงทิ้งให้หมด คึกคะนอง มันถือว่าตำรวจ ทำไรมันไม่ได้

เอาธง เอาไม้ ไปฟาดตำรวจ เป็นตัวอย่างให้คนที่ไม่รู้จักคิดอีก ทำต่อกันไป ๆ ๆ ไม่จบซักที

(อย่างที่ น้า NOOM 1911 บอกนั่นแหละ ว่ามันต้องเผด็จการนิด ๆ มันอิสระกันเกินไป)

จิงๆ แล้ว ตำรวจ น่าจะได้นอนกอดลูก เมีย อยู่บ้าน

ก็ต้องโดนเรียกมายืนลำบาก ก็เพราะพวกมัน

มันรู้สำนึกกันบ้างมั๊ยเนี่ย

พอตำรวจเหนื่อย

เจอโจร วิ่งไม่ทันมันอีก

น่าจะคุยกันดี ๆ คุยแล้วไม่รู้เรื่อง ก็คุยไปเรื่อย ๆ ๆ ๆ ๆ เหมือนจีบสาว ๆน่ะ ไม่เป็นกันงัยไม่รู้

ไม่ก็คนละครึ่งทาง

ไม่ใช่เอะอะก็ประท้วง ๆ ๆ ๆ

โอ๊ยยยย อยากด่าพวกมันทุกคน

ถ้ามันตั้งใจทำงาน มีสติ มีสมาธิดี ๆ

มันก็จะดีเองแหละ ถ้าพวกมันมีงานดี ๆ ทำ เงินเดือนดี ๆ

มันจะมีเวลาว่างมานั่งให้เค้าจ้างมาประท้วงมั้ยเนี่ย

นี่ความคิดเห็นของผมนะค๊าบ ถ้าไม่ถูกใจใคร อย่าดักตีหัวเน้อ

พอดีช่วงนี้ ไม่ค่อยว่าง เครียด

มัวแต่ทำตัวหล่อ แรง อยู่ :biggrin:

อย่างป๋าเนี่ยแหละ ที่พวกก่อม็อบ ต้องเอาเป็นตัวอย่าง

ไม่เดือดร้อนใคร มีความสุข อยู่คนเดียว

น่าจะจับพวกนั้น ไปนั่งอยู่ในบอร์ดนู๊นนนน ให้หมดเรย :sexy_girl:

ทุกอย่างที่ทำ คือผลประโยชน์ของตัวเองทั้งนั้น ทำทุกอย่างเพื่อให้ได้มาซึ่งสิ่งที่ตัวเองต้องการ

ผมว่านะ.. ก็พอๆ กันไม่มีใครดีไปกว่าใครเลย แต่ถ้าจะดีก็ตรงที่ถ้าเค้าทำประโยชน์ให้บ้านเมืองบ้าง อย่างคราวที่ประท้วงกันไปคราวทีแล้วก็ ทำเอาประเทศสาหัสนัก ได้รัฐบาลมาก็ทำเอาเศรษฐกิจของประเทศทรุดหนัก อย่างที่ 10 ปีที่แล้วแต่มันต่างกันด้วยเหตุผลที่ทำให้เกิดเท่านั้นเอง แต่อย่างการประท้วงที่เกิดขึ้นนี้ก็เอาคืนกันไปตามระเบียบ ส่วนประเทศจะบอบช้ำแค่ไหน ก็ช่างหัวมัน...

เมืองไทยที่มีประชาธิปไตยครึ่งๆกลางๆตำรวจแค่ดันๆถอยๆสองครั้งสามครั้ง ต่างกับประเทศที่มีประชาธิปไตยเต็มใบในแถบยุโรปนะครับตำรวจตั้งแถวม้าหน้ากระดาน 2แถวต่อกันถือกระบอง ตำรวจม้าชุด1วิ่งใส่ตามด้วยชุด2 สุดท้ายเก็บด้วยตำรวจเดินเท้า และอีกที่คืออเมริกามีพี่คนหนึ่งที่เป็นตำรวจอยู่ที่โน้น (คนไทยเป็นตำรวจอเมริกัน) บอกว่าถ้าเจอคนร้ายถือมีดหรือถือไม้อยู่ถ้าสั่งให้หยุดแล้วไม่หยุดคนร้ายมีสิทธิ์ไปเฝ้าเง็กเซียนได้ทันที

อย่างป๋าเนี่ยแหละ ที่พวกก่อม็อบ ต้องเอาเป็นตัวอย่าง

ไม่เดือดร้อนใคร มีความสุข อยู่คนเดียว

น่าจะจับพวกนั้น ไปนั่งอยู่ในบอร์ดนู๊นนนน ให้หมดเรย :sexy_girl:

:confused: ไอ่ต้น....ตรูมานั่งอ่านวนไปเวียนมา สรุปว่าเอ็งด่า หรือชมฟร๊ะ ข้อฟามมันกำกวม อยู่ยังไงไม่รู้ว่าจะ ดีใจ หรือเศร้าใจดี :brick:

:confused: ไอ่ต้น....ตรูมานั่งอ่านวนไปเวียนมา สรุปว่าเอ็งด่า หรือชมฟร๊ะ ข้อฟามมันกำกวม อยู่ยังไงไม่รู้ว่าจะ ดีใจ หรือเศร้าใจดี :brick:

อะป๋า อย่าเข้าใจผิด จะบอกว่าป๋าโจ้น่ารัก

ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน เหมือนต้นเหละ

ไม่มีอะไรหรอก แซวเล่น

แค่คิดถึง ป๋าโจ้ที่แสนน่ารักนั่นเอง

ผู้ชายอาไร๊ อารมณ์ดีได้ตลอดเวลา ยิ้มได้ทั้งวัน :smile: