ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สติ๊กเกอร์ รักในหลวง สำหรับทุกท่านครับ

วันหลังโทรมาเลยนะ จะไปให้เหยียบไหล่ ไม่ก็ขี่คอ
A31243
จ้าแล้วจะโทรไป หรือว่าตอนนี้ต้อง ทวิสเตอร์ ไปหาท่านที่ปรึกษาอะ แบบไหนสะดวกกว่ากัน

ได้รับสติ๊กเกอร์ต้นแบบจากพี่เขียดแล้วครับ ก็ส่งไปร้านตัดสติ๊กเกอร์ต่อเลย แต่ด้วยไปช่วงร้านใกล้จะปิดเค้าเลยตัดเครื่องให้อย่างเดียวที่เหลือมาแกะเอง ตัดเป็นชิ้นๆเอง(อยากได้เร็วๆ:coolly-0023:)
ล็อตแรก100ชิ้นครับ ถ้าเรตติ้งยังดีก็จะเพิ่มครับ

สติ๊กเกอร์เหมือนต้นแบบเป๊ะ ด้านหลังก็ลายเดียวกัน:coolly-0039:

เรียบร้อยครับ 100 ชิ้น(แค่แกะสติ๊กเกอร์ส่วนเกินออก+ตัดเป็นชิ้นๆเล่นเอาเมื่อยเหมือนกันแฮะ:coolly-0013:) รอการจ่ายแจกครับ

จัดรถตัวเองก่อนเลย คันต่อไปถ้าผมได้ติดให้เองจะถ่ายรูปมาให้พี่ดูครับ ขอบคุณพี่เขียดครับที่กรุณาส่งสติ๊กเกอร์มาให้ผมได้สานต่อโครงการดีๆแบบนี้ครับ

พี่ผมเอก อยู่สมุทรสาคร ผมขอแบบไปตัดเองและจะแจกให้ "ฟรี" ใครอยู่ระแวกนี้มาเอาที่ผมได้ครับ คงไมว่านะครับ

พี่ผมเอก อยู่สมุทรสาคร ผมขอแบบไปตัดเองและจะแจกให้ "ฟรี" ใครอยู่ระแวกนี้มาเอาที่ผมได้ครับ คงไมว่านะครับ
a31276 พี่เอกครับผมอยู่ใกล้ๆๆๆผมขอ 200 ใบจะเอาไปแจก มอไซร์ วิน ครับ พี่เอก 555

พี่เขียด ที่น่าร๊ากกก....ที่ซู๊ดดด
ป๋ม..ไม่มีโอกาสแวะเวียนเข้า กรุงเทพฯ ในช่วงเวลานี้
พี่สะดวกย้ายก้นน้อยๆ ของพี่พร้อม ลาบ ส้มตำ แถวบ้าน
มานั่งโซ๊ย ข้างถนนเพชรเกษม เมืองหัวหิน กันหน่อยมั๊ยพี่
หนีบสติ๊กเกอร์ มาหลายใบก็ดีครับ มาช่วยแจกจ่ายให้น้องๆ
หัวหิน เรสซิ่ง คลับ ที่รักและเทอดทูนสถาบันจักรี เฉกเช่นคนไทยทุกๆคน
ย่อมเป็นขวัญ กำลังใจ แก่น้องๆ แถบชายฝั่งทะเลอ่าวไทยเป็นล้นพ้น
ถ้าพี่จะเดินทางมาด้วยตนเอง และติดให้กับมือทุกๆคัน

ขอกราบแทบอกอวบอูมของพี่เขียดครับ

นี่ป๋ม พูดจริงนะ

ได้รับสติ๊กเกอร์ต้นแบบจากพี่เขียดแล้วครับ ก็ส่งไปร้านตัดสติ๊กเกอร์ต่อเลย แต่ด้วยไปช่วงร้านใกล้จะปิดเค้าเลยตัดเครื่องให้อย่างเดียวที่เหลือมาแกะเอง ตัดเป็นชิ้นๆเอง(อยากได้เร็วๆ:coolly-0023:)
ล็อตแรก100ชิ้นครับ ถ้าเรตติ้งยังดีก็จะเพิ่มครับ

http://image.ohozaa.com/show.php?id=ecd7eb794c4a2013b8659aa3f170f829

เรียบร้อยครับ 100 ชิ้น(แค่แกะสติ๊กเกอร์ส่วนเกินออก+ตัดเป็นชิ้นๆเล่นเอาเมื่อยเหมือนกันแฮะ:coolly-0013:) รอการจ่ายแจกครับ

จัดรถตัวเองก่อนเลย คันต่อไปถ้าผมได้ติดให้เองจะถ่ายรูปมาให้พี่ดูครับ ขอบคุณพี่เขียดครับที่กรุณาส่งสติ๊กเกอร์มาให้ผมได้สานต่อโครงการดีๆแบบนี้ครับ
A31678
ถามนิดเถอะครับคุณน้อง ไม่เอาเทปใสปิดหน้าสติ๊กเกอร์ก่อน แล้วลอกออกมาติดได้ไงเนี่ย?

ขอบคุณจริงๆครับจ๊อด ที่ช่วยสานต่อไปทางภาคตะวันออกให้

ส่ง ชื่อ ที่อยู่ ไปหาต้นนิธานเลยครับพี่เอก ต้นเขาช่วยดูแลเรื่อง ส่งไป ต่างจังหวัดอยู่ครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

พี่เขียด ที่น่าร๊ากกก....ที่ซู๊ดดด

ป๋ม..ไม่มีโอกาสแวะเวียนเข้า กรุงเทพฯ ในช่วงเวลานี้
พี่สะดวกย้ายก้นน้อยๆ ของพี่พร้อม ลาบ ส้มตำ แถวบ้าน
มานั่งโซ๊ย ข้างถนนเพชรเกษม เมืองหัวหิน กันหน่อยมั๊ยพี่
หนีบสติ๊กเกอร์ มาหลายใบก็ดีครับ มาช่วยแจกจ่ายให้น้องๆ
หัวหิน เรสซิ่ง คลับ ที่รักและเทอดทูนสถาบันจักรี เฉกเช่นคนไทยทุกๆคน
ย่อมเป็นขวัญ กำลังใจ แก่น้องๆ แถบชายฝั่งทะเลอ่าวไทยเป็นล้นพ้น
ถ้าพี่จะเดินทางมาด้วยตนเอง และติดให้กับมือทุกๆคัน

ขอกราบแทบอกอวบอูมของพี่เขียดครับ

นี่ป๋ม พูดจริงนะ

ทุกวันนี้ เสาร์-อาทิตย์ ถ้าไม่ไปนอนคอนโดที่พัทยา ก็หัวหิน
แล้วพี่โจ้ก็รู้ ว่าคอนโดผมที่หัวหินอยู่ที่ไหน อยู่ที่ใจแล้ว ว่าพี่จะคิดถึงผมหรือเปล่าน่ะ หุ หุ

แต่ถ้าใจร้อน ส่ง ชื่อ ที่อยู่ มาเลยครับ เดี๋ยวส่งไปเผื่อ พี่น้องที่หัวหินด้วยครับ

ของพี่ที่ให้ผมไปล่าสุดหมดแล้วนะครับ 20 ใบ
ให้ตาโดว์ไป 10 ใบ ( เห็นบอกว่าคุยกับพี่แล้ว )
ให้มะเดี่ยวศรี ศูนย์นิสสัน 2 ใบ
ให้ป๋าลอง 3 ใบ
ให้หมี 2 ใบ
แจกในงานมิตติ้งไป 3 ใบครับ

ของพี่ที่ให้ผมไปล่าสุดหมดแล้วนะครับ 20 ใบ
ให้ตาโดว์ไป 10 ใบ ( เห็นบอกว่าคุยกับพี่แล้ว )
ให้มะเดี่ยวศรี ศูนย์นิสสัน 2 ใบ
ให้ป๋าลอง 3 ใบ
ให้หมี 2 ใบ
แจกในงานมิตติ้งไป 3 ใบครับ
A31211

ถ้าว่าง แวะมาเอาไปอีกสิครับ ช่วยๆกันหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ทุกวันนี้ เสาร์-อาทิตย์ ถ้าไม่ไปนอนคอนโดที่พัทยา ก็หัวหิน
แล้วพี่โจ้ก็รู้ ว่าคอนโดผมที่หัวหินอยู่ที่ไหน อยู่ที่ใจแล้ว ว่าพี่จะคิดถึงผมหรือเปล่าน่ะ หุ หุ

แต่ถ้าใจร้อน ส่ง ชื่อ ที่อยู่ มาเลยครับ เดี๋ยวส่งไปเผื่อ พี่น้องที่หัวหินด้วยครับ
:coolly-0003: พี่ก้าวฝ่าเท้าน้อยๆ แต่หนักแน่นของพี่ลงพื้นดินหัวหินเมื่อใด
กรุณา ส่งสัญญาณผ่านดาวเทียมของ DTAC เพื่อให้น้องได้รับรู้
น้องจาได้ชักแถวเข้าไปหาพี่ในคอนโด ให้พี่มอบให้กับมือ
น้องจาได้อุ้มพี่ขึ้นรถ ออกมาด้านนอกซั๊กพักนึง
คุยกันให้หนำ

:coolly-0003: พี่ก้าวฝ่าเท้าน้อยๆ แต่หนักแน่นของพี่ลงพื้นดินหัวหินเมื่อใด
กรุณา ส่งสัญญาณผ่านดาวเทียมของ DTAC เพื่อให้น้องได้รับรู้
น้องจาได้ชักแถวเข้าไปหาพี่ในคอนโด ให้พี่มอบให้กับมือ
น้องจาได้อุ้มพี่ขึ้นรถ ออกมาด้านนอกซั๊กพักนึง
คุยกันให้หนำ
A31009

ตกลงพี่จะเอาสติ๊กเกอร์ หรือ จะลวงไปฆ่ากันละเนี่ย? ฮ่ะ ฮ่ะ

คดีเก่าเรายังไม่เคลียร์นะพี่โจ้ ผมวานพี่ช่วยไปเคลียร์ให้ลูกน้องผม

หนอย...ไปเข้าข้างตำรวจอีกฝ่ายเฉย.......

ฮ่า ฮ่า ฮ่า...ผมอ่ะเคลียร์ให้แล้วครับพี่
ผมบอกว่ามีทางเลือก 2 ทาง...ถ้าเราไม่ผิด เราก็ไม่ต้องไปสนใจ เขาอยากดำเนินคดี อยากฟ้องร้องเรียกค่าเสียหาย กับเด็กในร้าน (เจ้าของร้านไม่เกี่ยว) ก็ว่ากันไปไม่ต้องไปสนใจ

เราผู้ประกอบการร้านค้า...ไม่อยากมีปัญหาที่น่ารำคาญใจ คบหากันไว้พึ่งพากันภายภาคหน้า ก็คงต้องยอมเฉือนเนื้อบางส่วน อาจมีเลือดติดซิบๆ แสบบาดแผลบ้าง...ก็คงต้องเลือกเอา

ข้อสำคัญ...สิ่งที่ผมเป็นห่วงน้องมันนะพี่เขียด เด็กมันมีปัญหากับ ผู้ถือกฎหมายอยู่ในมือ ซึ่งกรณีนี้ ผู้ใหญ่ที่ผมเคารพได้ให้ข้อคิดมาว่า....พี่เขียด หรือตัวผม จะสามารถดูแลน้องมันได้ตลอดเวลา 24 ชม. หรือไม่ แล้วถ้าไม่มีเวลาดูแล หรือเป็นเจ้าของกิจการนั้นเองความเกรงใจ ความเกรงกลัว มันไม่มีให้กับเราหรอกครับพี่ เด๋วมันจะเข้าตำรา..เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย...น่ากลัวครับที่ทั้งพี่เขียด และผมไม่สามารถดูแลน้องมันได้ตลอดเวลา

หากวันใด วันหนึ่ง ขายของอยู่ไม่ทันระวังเนื้อระวังตัวมัววุ่นอยู่กับลูกค้า...เสือกมีมือดี ที่จัดวางตัวเอาไว้แล้ว โยนหลอดกาแฟบรรจุ ยาม้า เข้ามาซุกเอาไว้จุดใดจุดหนึ่งในร้าน....แล้วหลังจากนั้นมีสายสืบ เข้ามาขอค้นพร้อมหมายค้น บอกร้านนี้มีการจำหน่ายสิ่งเสพติดประเภท ๑

ผมเรียนถามพี่ด้วยความเคารพ...ว่าพี่เขียด และผม จะช่วยน้องมันอย่างไรดี ?

ผมเข้าใจครับว่า...พี่เขียดรักน้อง มันเป็นน้องพี่ ผมก็รักมันเหมือนกับพี่นั่นแหละครับ เราช่วยน้องมันวันนี้ แล้วหลังจากผ่านพ้นไป เราไม่เสียฟอร์มแน่นอน แต่หลังจากวันนั้น...พี่คิดหรือไม่ครับว่า ตร.เขาก็ไม่ยอมเสียฟอร์ม เช่นเดียวกับเรา พรรคพวก เพื่อนฝูงรุ่นเดียวกับเขาก็มีในพื้นที่นั้นๆ เพื่อนฝากมาคราวนี้แหละครับ คนที่เจ็บปวด ไม่ใช่ทั้งพี่เขียด และผมอย่างแน่นอน ผลกรรมจะไปตกอยู่ที่ตัวน้องมันเอง และครอบครัว แถมมีคดีติดตัวไปเสียอีก ผมคิดตามที่ผู้ใหญ่ท่านเสนอแนะแนวทางมาให้แล้ว จึกได้บอกน้องมันไปตามนั้นให้เขาเลือกหนทางของเขาเอง

ซึ่งน้องเขาได้เลือกหนทางที่จะยอมเสียเงินจำนวนเกือบหมื่น เพื่อความสบายใจในการประกอบธุรกิจ ทั้งที่เขาไม่ได้มีส่วนผิด หรือมีส่วนได้เสียกับกรณีนี้เลยแม้แต่น้อยนิด

โหย ..ซึ้ง เดี๋ยวมากรุงเทพแล้ว น้องเขียด จะพาไปนอกใจภรรยา เป็นการตอบแทนแล้วกันนะครับ
พี่โจ้พูด เหมือน ผัว-เมีย ตัดพ้อกันเลยนะครับ ผมฟังแล้วสยอง พิลึก หุ หุ

เอารูป พรีเซนเตอร์คันล่าสุด ของโครงการ รักในหลวงด้วยใจ ไปดูก่อน

พอดีอากาศร้อน อยากกินไอติม แดดแรง เลย เรียกให้มันขี่เข้ามาในบ้านเลย

attachment.php

ไฟล์แนบ

68.3 KB · อ่าน: 434
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
พี่น้อง จากทาง เชฟโรเลท โคโรราโด ก็นำโครงการนี้ไปสานต่อครับ
ขอขอบคุณ สมาชิกโคโรราโด คลับ ทุกท่าน เป็นอย่างสูงครับ

attachment.php

ไฟล์แนบ

35.6 KB · อ่าน: 651
เยี่ยมครับพี่...โครงการดีๆ นำเสนอให้ กองรถยนต์หลวงฯ
นำไปติดรถให้หมดเลยดีมั๊ยเนี่ย....

ผมก้อเจอติดกระจกหลังกระบะแถว ๆ แยกนางเลิ้งเหมือนกันพี่ แต่ไม่รู้จักว่าใคร

** มี PM.มาว่าจัดส่งแล้ว ตอนนี้ยังไม่ได้เลยคร๊าบ..ขออีกรอบครับ. ที่อยู่มีแล้วครับ..จะกระจายทางเขาใหญ่ครับ.

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน