กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Power Transistor เสียอาการจะเป็นอย่างไร

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย cefthai
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
C

cefthai

ถ้า Power Transistor ที่จานจ่ายเสียอาการจะเป็นอย่างไร รบกวนช่วยบอกหน่อยตอนนี้มีปัญหารถกระตุกในรอบต้นๆจะเป็นตอนเครื่องร้อนๆ น่าจะเป็นที่จานจ่ายหรือป่าวคับ
ถ้าเป็นที่จานจ่ายเปลี่ยนใหม่หรือมือสองคุ้มกว่ากัน ราคาประมาณเท่าไร ขอบคุณครับ

ถ้า Power Transistor ที่จานจ่ายเสียอาการจะเป็นอย่างไร รบกวนช่วยบอกหน่อยตอนนี้มีปัญหารถกระตุกในรอบต้นๆจะเป็นตอนเครื่องร้อนๆ น่าจะเป็นที่จานจ่ายหรือป่าวคับ
ถ้าเป็นที่จานจ่ายเปลี่ยนใหม่หรือมือสองคุ้มกว่ากัน ราคาประมาณเท่าไร ขอบคุณครับ

ลองดูกระทู้นี้ครับ

https://www.cefiro-thailand.com/board/showthread.php?p=45318&posted=1#post45318

Power Transistor คือ ตัวดำๆ ตรงจานจ่าย เวลาพังมันจะเสียๆเยิ้มๆร้อนๆเพราะมันละลาย

เวลา มันเสีย จะออกอาการดังนี้ ร้อนแล้วดับ รอสักพักให้เย็นก็ สตาร์ทติด

วิธีแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เอาผ้าชุบน้ำเย็นบิดหมาดๆ โปะเข้าไปเลย แปบเดียว รถวิ่งต่อได้

แล้วค่อยหาเปลี่ยนใหม่ครับ

จริงๆ แล้ว ตัว POWER TRANSISTOR ไม่เสียง่ายๆ หลอกครับ ตราบใดที่รถยังแล่นได้อยู่ ผมก็เคยเจอปัญหา เคยโพสถามดูเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ว่าช่วงอากาศชื้นๆ จะ START ติด
ยาก จะเป็นช่วงหน้าหนาวกับตอนฝนตก ต้องรอให้เครื่องร้อนถึงจะเป็นปกติ ตอนนั้นไม่มีใครตอบได้เลย เข้าใจว่าคงยังไม่เคยเจออาการนี้กันครับ สุดท้ายผมก็ลองแกะไอ้กาวสีดำออกให้หมด แล้วจัดการเช็ดให้สะอาดแล้วเอา ซีลีโคนสีดำอัดเข้าไปใหม่ หลังจากนั้นเจ้าอาการดังกล่าวก็หายเป็นปริบทิ้งครับ พวกอุปกรณ์ ELECTRONIC จะไม่ชอบความชื้น ปัญหาบางอย่างก็เหมือนเส้นผมบังภูเขาครับ สอบถามได้ครับ 086-3107663 ทศ
:biggrin:

จริงๆ แล้ว ตัว POWER TRANSISTOR ไม่เสียง่ายๆ หลอกครับ ตราบใดที่รถยังแล่นได้อยู่ ผมก็เคยเจอปัญหา เคยโพสถามดูเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ว่าช่วงอากาศชื้นๆ จะ START ติด
ยาก จะเป็นช่วงหน้าหนาวกับตอนฝนตก ต้องรอให้เครื่องร้อนถึงจะเป็นปกติ ตอนนั้นไม่มีใครตอบได้เลย เข้าใจว่าคงยังไม่เคยเจออาการนี้กันครับ สุดท้ายผมก็ลองแกะไอ้กาวสีดำออกให้หมด แล้วจัดการเช็ดให้สะอาดแล้วเอา ซีลีโคนสีดำอัดเข้าไปใหม่ หลังจากนั้นเจ้าอาการดังกล่าวก็หายเป็นปริบทิ้งครับ พวกอุปกรณ์ ELECTRONIC จะไม่ชอบความชื้น ปัญหาบางอย่างก็เหมือนเส้นผมบังภูเขาครับ สอบถามได้ครับ 086-3107663 ทศ
นาน ๆ โพสต์ที
555++

Power Transistor คือ ตัวดำๆ ตรงจานจ่าย เวลาพังมันจะเสียๆเยิ้มๆร้อนๆเพราะมันละลาย

เวลา มันเสีย จะออกอาการดังนี้ ร้อนแล้วดับ รอสักพักให้เย็นก็ สตาร์ทติด

วิธีแก้ปัญหาเฉพาะหน้า เอาผ้าชุบน้ำเย็นบิดหมาดๆ โปะเข้าไปเลย แปบเดียว รถวิ่งต่อได้

แล้วค่อยหาเปลี่ยนใหม่ครับ

ขอรายละเอียดมากกว่านี้อีกนิดได้ปะ พี่แม๊กซ์

แต่เด๋วตอนสาย ๆ โทรไปกวนดีกว่า

อิอิ :smile:

อ่านแล้วได้ความรู้มากเลยคั๊บ

รถผมอาการนี้เลย

ขอบคุณคั๊บ :augenrollen:

ผมก้อละลาย ไปหาเชียงกง มานก้อไม่ยอมแยกขาย ถ้ามีตังก้อเหมาไปเลยทั้งกะลา 600 มั้ง เหอๆ

ขับอยู่ดีๆก็วูบกลางอากาศน่ะครับ สตาร์ทก็แล้ว จั๊มก็แล้ว ไม่ติดครับ เหอๆ

ป๋มเปลี่ยนทั้งชุดเรยอ่ะ..ทั้งกะลาด้วยทั้งคอล์ยด้วย
มือ 2 ยุ่นสภาพสวยๆไม่มีเหนียวเยิ้ม 1000 บาทถ้วน..
..หลังจากนั้น อาการดับกลางอากาศที่เคยเป็นบ่อยๆ..ก็หายสาปสูญ.... :wink: :smile: :biggrin:

มันอยู่ตรงไหนอะ

ของผม 20 โบ มีมั๊ยเนี่ย ตัวนี้

มีีครับผม ตามรูปเลย

watermark