กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอถามเรื่องเบรคมือ skyline

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย NovemberraiN
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
N

NovemberraiN

คือผมกะลังอยากแปลงใส่ a31 อยากถามผู้รู้ว่าจะมีผลไรตามมาปะครับ ปัญหาเยอะมั้ย

ไม่ค่อยเห็นมีใครใส่กันเลย แต่ของเดิมขอบอกว่ารำคาญมากๆ เป็นคนขายาวอ่ะครับ

ใช่ครับผม ยกมาทั้งคอนโซลและด้ามเบรคมือครบชุด สายไม่ตัดเค้าว่างั้น

แต่ใส่แล้วจะเป็นไงน๊า ข้อเสียเยอะปล่าว แต่ของเดิมก็รำคาญมาก

ที่ร้านพี่มีไหมครับ จะให้ติดตั้งด้วย ผมตัว 24 V คงต้องเจาะรูใส่ปุ่ม 2 ปุ่มต้อง

คอนโซลเบรคมืออ่ะ

ก็คือต้องสร้างขายึดตัวมือเบรคขึ้นมาครับ เจาะ-เชื่อมยึดกับตัวถังแล้วก็ต่อสายไปครับ
ส่วนคอนโซลของ R32 มันเกือบจะได้พอดีกับคอนโซลกลาง 24v เลยครับ
แต่ต้องตัดแต่งตรงรอยต่อกับของเดิมให้แนบสนิทกัน

อันนี้เป็นข้อมูลจากที่ลองทำมานะครับ แต่ไม่สวย ไม่ชอบด้วย
ผมเลยใช้ของเดิม เจาะตรงหลุมปลดล็อกออกนิดหน่อย แล้วดัดขาเบรคมือเข้ามา
แล้วแต่คนชอบนะครับ

คือผมกะลังอยากแปลงใส่ a31 อยากถามผู้รู้ว่าจะมีผลไรตามมาปะครับ ปัญหาเยอะมั้ย

ไม่ค่อยเห็นมีใครใส่กันเลย แต่ของเดิมขอบอกว่ารำคาญมากๆ เป็นคนขายาวอ่ะครับ
ผลที่ตามมาคือหล่อขึ้นครับ
ปล.หาของเอสามหนึ่งเลยก้อได้ครับ วันก่อนเจอมาที่บางนา 4500 บาทสภาพกิ๊บๆเลย ไม่ต้องแปลงได้คอนโซลกลางหมดเลย เป็นตัวดำด้วย ไม่แน่ใจนะว่ายังอยู่ป่าว ลองหาดูครับเผื่อไม่ต้องแปลง:biggrin: :biggrin: :biggrin: