ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รับติดตั้งแก๊ส Lpg เครื่องยนต์เบนซินเทอร์โบ

ระบบหัวฉีด ไม่ได้เอาไว้ให้บูสท์หนักๆระดับ 1.5บาร์ได้ครับ มันก็แค่ช่วยให้การใช้แก็สมีความสุขขึ้น ต้นไม่ท่วมปลายเพียงพอ ตอนนี้ที่ทำอยู่บูสท์ได้ไม่เกิน 1 บาร์สำหรับเทอร์โบเดิมๆ ส่วนโบเดี่ยวทำได้ที่บูสท์ 0.8บาร์ เหตุที่ทำได้แค่นั้นเพราะว่าหัวฉีดมีขนาดจำกัด ตอนนี้กำลังจะทดลองใส่แมร่ง 12 หัวเยย อิอิ พี่จะบูสท์ 1.8 บาร์ โบเดี่ยว รอพี่ก่อนน่ะน้อง
A31001
คราบพี่ :cry: สู้ต่อไป LPG จงเจริญ

สักวันรถใช้LPG มันต้องวิ่งได้ 9วิ:sexy_girl:

สอบถามการติดตั้งแก๊ส ครับ A32 เครื่อง Vq ปี 2001 ครับ ควรติดระบบอะไร แล้ว แลมด้า คืออะไร มีประโยชน์อย่างไร ครับ รบกวนผู้รู้โทรบอก 0819566422 เพิ่งซื้อมาไม่มีความรู้ครับ
BOY6170
ถาม ควรติดระบบอะไร?
ตอบ ถ้ามีงบ ควรติดตั้งระบบหัวฉีด ราคาติดตั้ง 6 สูบ 45,000.-บาท

ถาม แลมด้า คืออะไร? มีประโยชน์อย่างไร?
ตอบ คือ ระบบที่พัฒนามาใช้ร่วมกับมิกซ์เซอร์ โดยอาศัยค่าการอ่านของอ๊อกซิเย่นเซนเซอร์เป็นตัวแปรในการสั่งให้สเต๊ปมอเตอร์เปิดทำงานในการจ่ายแก๊สเข้าห้องเผาไหม้ ประโยชน์ที่ได้รับคือ เครื่องยนต์ได้รับเชื้อเพลิงแก๊สในปริมาณที่เหมาะสมในทุกๆโหลด เพราะเมื่อใดที่เชื้อเพลิงไม่พอ สเต๊ปมอเตอร์ก็จะเปิดกว้างขึ้นเรื่อยๆจนกว่าเซนเซอร์ไอเสียจะจับค่าได้ว่าเชื้อเพลิงพอ

ถ้าสนใจติดตั้งโทรมาหาได้เลยครับ 08-1821-1047

ไฟล์แนบ

165.2 KB · อ่าน: 396
    196.6 KB · อ่าน: 421
    176.9 KB · อ่าน: 383
พี่ศิวครับ...รถผม12 v.เดิม ๆ ผมติด Lpg ระบบ mixer จากที่อื่นมาแล้ว
แต่อยากมาติด แลมด้า เพิ่ม แล้วต้องเพิ่ม O2. senser ด้วยใช่ไหมครับ ...

พี่คิดราคาค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไร อย่างไรครับ....ขอบคุณครับ

พี่ศิวคราบ คือว่ารถผมติดแบบ mixer+แรมด้า 1J bo มีปัญหาคือเวลาซัดบู๊สมาแล้วกริ่นแก๊ซเข้ามาในรถแรงมากครับ ถ้าขับเรื่อยๆก็ปกติครับ มันหน้าจะเป็นที่อะไรครับ
ช่วยทีครับ

ป๋าศิวคั๊บ

ติดแก๊ส แบบ นอนมิกเซอร์ คืออะไรคั๊บ

เห็นน้องข้างบ้านเค้าทำมา

เค้าบอกว่า แรงดี

ส่วนผมเดือนหน้า จะเข้าไปใช้บริการ แน่นอน

พี่ศิวครับ...รถผม12 v.เดิม ๆ ผมติด Lpg ระบบ mixer จากที่อื่นมาแล้ว
แต่อยากมาติด แลมด้า เพิ่ม แล้วต้องเพิ่ม O2. senser ด้วยใช่ไหมครับ ...

พี่คิดราคาค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไร อย่างไรครับ....ขอบคุณครับ
A31499
ค่าเซนเซอร์ไอเสีย ใหม่ พร้อมติดตั้ง 3,000.-
ค่าแลมด้าออโต้แก๊ส ติดตั้งพร้อมจูน 3,500.-

พี่ศิวคราบ คือว่ารถผมติดแบบ mixer+แรมด้า 1J bo มีปัญหาคือเวลาซัดบู๊สมาแล้วกริ่นแก๊ซเข้ามาในรถแรงมากครับ ถ้าขับเรื่อยๆก็ปกติครับ มันหน้าจะเป็นที่อะไรครับ
ช่วยทีครับ
A31721
อาการนี้มีแก๊สรั่วแน่นอน แนะนำให้ดูที่น๊อตของมิกเซอร์และน๊อตอื่นๆว่าได้พันเทปกันซึมไว้รึเปล่า? ถ้าไม่มีก็จงทำซ่ะ

ป๋าศิวคั๊บ

ติดแก๊ส แบบ นอนมิกเซอร์ คืออะไรคั๊บ

เห็นน้องข้างบ้านเค้าทำมา

เค้าบอกว่า แรงดี

ส่วนผมเดือนหน้า จะเข้าไปใช้บริการ แน่นอน
A31435
คำตอบ
1. คือ แบบไม่ใส่มิกซ์
2. ปล่อยเขาทำไปและใช้ไป
3. แรงดีแบบแห้งๆ รับประกันถ้าเท้าหนัก เทอร์โบพังแน่ๆ
4. ยินดีต้อนรับล่วงหน้า มาทำที่พี่ต้องเชื่อใจและมั่นใจในสูตรของพี่น่ะครับ ฟังมากยิ่งปวดกบาลมาก

คำตอบ
1. คือ แบบไม่ใส่มิกซ์
2. ปล่อยเขาทำไปและใช้ไป
3. แรงดีแบบแห้งๆ รับประกันถ้าเท้าหนัก เทอร์โบพังแน่ๆ
4. ยินดีต้อนรับล่วงหน้า มาทำที่พี่ต้องเชื่อใจและมั่นใจในสูตรของพี่น่ะครับ ฟังมากยิ่งปวดกบาลมาก
A31001
คร๊าบบบบบบ ไอน๊อต มันชวนอยู่ทุกวัน

ไปแน่ ๆ ไม่ไหวแล้ว :cry:

อยากทราบต่าใช้จ่ายติดแก๊สกับ1jzgte เกียร์autoปรับบูสต์1.2บาร์มี่กล่องแต่งพ่วงกล่องอีมีเนจครับว่าติดแบบไหนได้บ้างเอาแบบที่เดียวจบรบกวนแจ้งราคาค่าใช้จ่ายให้ด้วยแล้วติดตั้งแถวไหนครับขอบคุณ

พี่ครับรบกวนอีกที...ผมกะลังจะวางเครื่องใหม่ เป็น 2เจ ไม่โบ หรือไม่ก็ 1 เจโบ
แต่ก่อนหน้านี้ผมได้ติดตั้งแก๊ส ระบบ mixer กับเครื่องเดิม 12v.จากที่อื่นมาแล้ว ยังไม่ถึง2 เดือน

ผมจะ เทิร์น หม้อต้ม กะ mixer นอกนั้นให้อุปกรณ์เดิมได้เปล่าครับพี่ หรือมีอะไรต้องเพิ่มเติม และจะเพิ่ม lamda ด้วย

จะติดแบบเดิม mixer พี่รับไหมครับ แล้วคิดราคาค่าใช้จ่ายอย่างไร

ขอบคุณมากครับผม.......... :smile:

1.ระบบมิกซ์เซอร์ ไม่มีแลมด้า / 20,000.-
2.ระบบมิกซ์เซอร์+แลมด้าออโต้แก๊ส(จีน) / 22,000.-+ค่าเซนเซอร์ไอเสียใหม่อีก 2,500.-
3.ระบบมิกซ์เซอร์+แลมด้าออโทรนิค(อิตาลี) / 25,000.-+ค่าเซนเซอร์ไอเสียใหม่อีก 2,500.-
4.ระบบหัวฉีดสัญชาติโปแลนด์ / 45,000.-
A31001
พี่ครับ เครื่อง 12V ติดระบบมิกเซอร์ ไม่มีแลมด้า ใช้ขับไปทำงานวันละ 25 Km พอมั้ยครับ
ติดที่พี่ ต้องนัดล่วงหน้ากี่วัน แล้ว ใช้เวลาติดกี่วันครับ
ขอรายการอุปกรณ์ทาง PM ได้มั้ยครับ สำหรับ ระบบมิกเซอร์ ไม่มีแลมด้า
ขอบคุณครับ

พี่ครับ เครื่อง 12V ติดระบบมิกเซอร์ ไม่มีแลมด้า ใช้ขับไปทำงานวันละ 25 Km พอมั้ยครับ
ติดที่พี่ ต้องนัดล่วงหน้ากี่วัน แล้ว ใช้เวลาติดกี่วันครับ
ขอรายการอุปกรณ์ทาง PM ได้มั้ยครับ สำหรับ ระบบมิกเซอร์ ไม่มีแลมด้า
ขอบคุณครับ
A31432
ตอบทาง PM แล้วน่ะครับ

พี่ครับรบกวนอีกที...ผมกะลังจะวางเครื่องใหม่ เป็น 2เจ ไม่โบ หรือไม่ก็ 1 เจโบ
แต่ก่อนหน้านี้ผมได้ติดตั้งแก๊ส ระบบ mixer กับเครื่องเดิม 12v.จากที่อื่นมาแล้ว ยังไม่ถึง2 เดือน

ผมจะ เทิร์น หม้อต้ม กะ mixer นอกนั้นให้อุปกรณ์เดิมได้เปล่าครับพี่ หรือมีอะไรต้องเพิ่มเติม และจะเพิ่ม lamda ด้วย

จะติดแบบเดิม mixer พี่รับไหมครับ แล้วคิดราคาค่าใช้จ่ายอย่างไร

ขอบคุณมากครับผม.......... :smile:
A31499
ราคาติดตั้งแก๊ส LPG
1.ระบบ Fixmixer+Lambda Autronic ติดตั้งในรถยนต์ 4-6สูบ มี-ไม่มีเทอร์โบ ค่าติดตั้ง 25,000 บาท.

ส่วนสินค้าเก่าไม่รับเทิร์นหรือรับซื้อครับ คงต้องหาที่ปล่อยเองล่ะครับ

รบกวนถามหน่อยครับ เครื่อง1เจโบ จะติดแบบหัวฉีด แบบใช้ได้ทั้งแก๊สและน้ำมัน ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วใช้เวลาติด ถึงวันนึงหรือป่าว พอดีรถใช้ทุกวันครับ ตอบทางImนะครับ

ไปติดมาแล้วคุณภาพเยี่ยมสมกับราคาครับผม
แถมยังได้พรมมาอีก 1 ชุด หมุดที่หายๆไปตอนซ่อมเครื่องเสียงก็ได้มาครบ
เก๊ะที่พังก็ซ่อมเรียบร้อยและได้ความรู้ของแก๊ซอีกเพียบครับไปติดได้เลยครับ(ต้องรีบไปหน่อยนะครับเพราะงานพี่เขาเยอะผมไปติดมามีงานมาให้แกแก้จากอู่อื่นๆ เพียบครับ )

รบกวนถามหน่อยครับ เครื่อง1เจโบ จะติดแบบหัวฉีด แบบใช้ได้ทั้งแก๊สและน้ำมัน ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วใช้เวลาติด ถึงวันนึงหรือป่าว พอดีรถใช้ทุกวันครับ ตอบทางImนะครับ
A31736 คำถามเดียวกันเลยคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน