กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนปรึกษา เรื่องฝาท้าย จะได้เข้าใจตรงกันนะ ^^!

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311081
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311081

Cefiro-Thailand Members
เรื่องมันมีอยู่ว่าพอดีผมชอบและหลงไหลใน"ตูด" เฮ้ย!!... "ท้าย"R32ครับ
และได้จัดไฟท้ายมาแปลงลงแล้ว แต่ยังไม่เต็มระบบ เต็มระบบในที่นี้คือ
ยังไม่ได้แปลงฝาท้าย ยังไม่ได้ใส่กันชนท้ายของ R32 แบบครบๆ และได้คุย
กับหลายต่อหลายคน แต่ละคนก็ให้ข้อมูลที่แตกต่างกันไป
เรื่องของเรื่องคือ ผมสอบถามเรื่องฝาท้ายของ R32 สามารถแปลงใส่ A31
ต้องทำไงบ้าง บางท่านก็บอก
"มันเท่ากันเอามาใส่ได้เลยไม่ต้องแปลง"
บางข้อมูลก็บอก "เค้าเอามาตัดเอาแต่จมูกขอบไฟท้าย เพื่อเอามาเชื่อมเข้ากับฝาท้ายเดิม
เพราะฝา R32 มันคนละขนาดกับ A31"

สรุป ข้อมูลที่ผมได้มา ข้อมูลไหนถูกต้องครับ รบกวนช่วยชี้แนะผมที

ไฟล์แนบ

81.4 KB · อ่าน: 140

อย่างไรก็ต้องแปลง และแปลงเยอะทั้งฝาท้าย กันชนท้าย รวมถึงเบ้าไฟท้าย และโป่งด้านข้างเพื่อให้สมดุลกัน แต่เชื่อเถอะช่างไทยทำได้แน่นอน

แสดงว่าผมไม่จบง่ายแน่ๆ กับเจ้าตูด R32
หรือไม่สุดท้ายคงต้องกลับคืนสู่สามัญ
ขอบคุณมากครับ ครอบครัวอันอบอุ่น ^^

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน