กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ไป บุรีรัมย์ มา

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31427
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31427

ก็แค่ NC30
Cefiro-Thailand Members
เติม น้ำมัน 95 โซฮอล 1 ถัง ได้ 427 โล โดย ประมาณ
ล้อ 18 นิ้ว หน้า 9 หลัง 10 หลัง ยางหน้า 235/30 หลัง 275/40
เครื่องเสียงเต็ม พิกัด น้ำหนักประมาณ 60 กิโล
นั่งไปกัน 4 คน น้ำนักรวม ประมาณ 200 โล ขึ้น เปิดแอร์วิ่งตลอด
ความเร็ว 100-120 รถคานไป ประมาณ 2-3 ชั่วโมง ที่ แก่งคอย ทางขึ้นเขา
เครื่อง 25DE Auto
ถือ ว่า OK มั้ยครับ
คือ ว่า อยาก รู้ อ่ะ
ว่า พี่น้องที่ เดิน ทาง ไปต่างจังหวัด เป็น งั้ย มั่ง ไปกลับ เติม 2 ถัง
ประมาณ 1000 โล ครับ

:sweat:

1 ถังมันเติมกี่บาทล่ะ น้ำมันเนี่ย ไม่ได้เติมนานแล้ว

ไปตามหาแหวนเหรออยู่ ตกลงเจอไม๊เนี่ย

ทีหลังเนี่ย จำไว้ด้วยว่าเติมไปกี่ลิตร วิ่งได้กี่ กิโล จับมารหารกัน ก็จะได้ กม ต่อ ลิตร เข้าใจบ่

ทีนี้มาลองคิดเล่นๆ คร่าวๆนะ น้ำมันเต็มถังประมาณ 1700 คิดราคาน้ำมันคร่าวๆ จากราคา 28 บาท

ก็จะได้น้ำมัน 60 ลิตรนิดๆ เอามาหาร 427 ก็ตก 7.1 โลลิตร ถ้ากินขนาดนี้ สำหรับเครื่อง 25 ไม่โบ
วิ่งต่างจังหวัด ถือว่า กินมาก

แต่ถ้าคิดตามจริงเนี่ย น่าจะได้ดีกว่านี้นะ เพราะนี้เป็นตัวเลขคร่าวๆทั้งนั้น ลองเอาเลขจริงมาคิดเล่นดูสิ

งั้นเย็นนี้มึงทดลองขับไป-กลับบุรีรัมย์อีกทีนะไอ้ยู 55555

รถผมก็เพิ่งจัดการเรื่องหม้อต้มมา
หลังจากมีอาการกิน มหาศาลพ่องตาย
เดินทางไปท่า เรือ กาญจนบุรี
ไปกลับ275โล
แต่แก๊สมาหมดถังจริงๆที่308กิโลเมตร

ถัง58ลิตร วิ่งได้300กว่าโลเอง..ฮือ...T_T

-*- เหอะพี่หมูสับ

(แต่วิ่งกรุงเทพเหลือ 350 เองครับ 58 ลิตรอ่ะ)

สำหรับเอ็งนะนอกจากเรท XXX มีเรทอื่นที่ใช้ได้อีกเหรอ....เอ่อแล้วโช๊คว่าไงละ โอปะ
โช๊คไรฟร่ะ
monza เร๊อะ
ก้อสภาพดีนะ ไม่รั่ว ไม่ซึม
แต่เป็นของ S13 น่ะ

กรุว่าที่มันกินเนี่ยเพราะหนักเครื่องเสีนงแล้วไม่ต้องลุ้นให้มันติดแก๊ซเพราะไม่มีที่ติด ห่าหูกรูจะแตกนั่งรถมัน

ผมวาง1 Jz โบเดี่ยว ครับ ใส่เครื่องเสียงด้วย(หลังรถใส่ไลไม่ได้ เพราะ มีตู้ซัฟ)

ของผม 1เจโบ ถัง58ลิตร ก็วิ่งได้300โลหน่อยๆเหมือนกับ กับฟิกมิก ไปกลับพัทลุง 1800 กม ค่าแก๊ส 2500 บาท

วิ่งสบายใจไร้กังวล ผมลองแล้ววิ่งกิโละ1บาทกว่าๆ
ติดได้ไงอะ ก็เค้าบอกว่า
เครื่องเสียงเต็มพิกัดน้ำหนักประมาณ 60 กิโล
555 คอเดียวกัน:biggrin: แต่ของผมร่วม100กิโล

ไฟล์แนบ

24.3 KB · อ่าน: 85

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน