ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

sunroof กับ moonroof ต่างกันยังไงครับ

A31960

Cefiro-Thailand Members
LV
0

หรือมันคืออันเดียวกันง่ะ...งงครับไม่ทราบจริงๆ:verrckt: ขอความรู้หน่อยครับ

หรือมันคืออันเดียวกันง่ะ...งงครับไม่ทราบจริงๆ:verrckt: ขอความรู้หน่อยครับ
nong 12v อันเดียวกัน มั้ง ครับ เพราะบ้านเค้าแดดไม่แรงเปิดขับกลางวัน เลยเรียกซันรุฟ บ้านเราแดดแรงเปิดขับกลางคืนเลยเรียก มูนรุฟ:biggrin: :dribble:

ไม่ใช่แบบเดียวกันครับ
ที่เป็นกระจกเรียกMoonroof เพราะนอนดูดวงจัทร์ไม่ต้องกลัวน้ำค้างตกใส่อ่ะครับ
เคยเห็นของพรีรูดไหมครับ ที่เป็นสีเดียวกับตัวรถ แบบนั้นเรียก Sunroof ครับ

ถ้ามูนรูฟ...มันจะเป็รกระจกอะครับ
แต่ถ้าซันรูฟ....มันจะเป็นเหล็กเหมือนหลังคาสีเดียวกันแต่เปิดได้.

ถ้ามูนรูฟ...มันจะเป็รกระจกอะครับ
แต่ถ้าซันรูฟ....มันจะเป็นเหล็กเหมือนหลังคาสีเดียวกันแต่เปิดได้.
A31499

ถถถถถถถ ถูกต้องนะคับ

ตกลงที่ cef ไส่กันก็เป็น moonroof ใช่ใหมครับ555:smile: 555+
nong 12vถูกคั๊บ
แต่ถ้ากระจกร้าว แร้วเอาสีโป๊วทับไป
แบบของพี่สิ่วก้อเรียกว่าซันรูฟแทน
555++

งั้นไอที่กระดกด้านหลังเรียก มูนรูฟ เพราะเป็นกระจก ไม่สามารถไสลด์ได้ แต่ซันรูฟ จะเป็นสีเดียวกับหลังคา และสามารถ ไสลด์ได้ คือ เอาหัวโพล่มารับลมได้ถูกใหมครับ:biggrin: แล้วอีกนิดนะครับ:mad: มันมีใหมครับแบบว่าเป็นกระจกเหมือนมูนรูฟ แต่ไสลด์ แบบซันรูฟ ง่ะครับ:biggrin: คือว่ากำลังหาข้อมูลง่ะครับหลังคาเดิมพองแล้วคับ:cry: เวลาถามซื้อจะได้เรียกถูกครับ...แฮ่ ๆ:biggrin: :dribble:

cef หลังคามันยาว สามารถไสลด์ซ่อนใต้หลังหาได้ครับ แต่ถ้าเป็นของ 200sx ,พรีรูด ไสลด์ไม่ได้ ต้องกระดกขึ้นบนครับ เพราะหลังคามันสั้นพอนึกภาพออกไหมครับ

cef หลังคามันยาว สามารถไสลด์ซ่อนใต้หลังหาได้ครับ แต่ถ้าเป็นของ 200sx ,พรีรูด ไสลด์ไม่ได้ ต้องกระดกขึ้นบนครับ เพราะหลังคามันสั้นพอนึกภาพออกไหมครับ
nakhonsawancarอ่า พอจะนึกภาพออกแล้วครับ:eeek: ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ...แฮ่ ๆ:biggrin:

:redface:ถุ ถุ ถุ ถูกต้องแล้วคราบบบบบ:redface:
nakhonsawancar

จะกระดก หรือสอดเก็บข้างใน ถ้าเป็นกระจกเรียกว่ามูนรูฟจ๊ะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน