ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Secret of RB is ...

เห็นแผลเต็มๆ แล้วน้ำตาร่วง....TT^TT

ผมฝากพี่นุดูเจ้าแผ่นรองของรถผมด้วยนะครับ เปลี่ยนเกียร์มาเป็น M/T เหมือนกัน
ไม่รู้จะอาการเดียวกันอีกหรือเปล่า ส่วนน็อตยึดฟลายวีล ผมมีอีก 1 ชุด
จะกลับไปดูที่บ้าน ว่ามันเป็น M/T หรือเปล่า
A31453
รถที่ตัวถังฉีก เป็นรถพี่หรอครับ:coolly-0041:

รถที่ตัวถังฉีก เป็นรถพี่หรอครับ:coolly-0041:
yok
รถผมเองครับ

เห็นรถแล้วเศร้าใจ ที่เราเป็นเจ้าของแท้ๆ ดูแลให้ดีไม่ได้
เจ็บปวดจริงๆ

รถผมเองครับ

เห็นรถแล้วเศร้าใจ ที่เราเป็นเจ้าของแท้ๆ ดูแลให้ดีไม่ได้
เจ็บปวดจริงๆ
A31453 เจ็บน้อย แต่ปวดนาน :coolly-0005::coolly-0041:

นำมาฝากถึงข้อดีของการใส่ค้ำอก + ค้ำโช๊คที่ใส่กันอยู่แล้ว
ในกรณีที่ใส่ทั้งสองอย่าง แล้วเกิดการชน บริเวณซุ้มโช๊ควิ่งผ่านไปคอจิ้งหรีด มันจะแข็ง ทำให้ส่วนที่เสียหายเวลาชน จะเป็นบริเวณซุ้มล้อแทนซึงสามารถซ่อมได้ง่ายกว่าและมุมโช๊คก็จะไม่เพี้ยน
จากรูปที่ถ่ายให้นั้น ข้างขวาไม่ได้โดนชนรูก็จะตรง ส่วนข้างซ้ายจะเห็นว่ารู้ไม่ตรงเพราะซุ้มโช๊ค ย้นถอยไปด้านท้ายรถ:coolly-0003:

ไฟล์แนบ

60.4 KB · อ่าน: 84
    65.5 KB · อ่าน: 80
    27.7 KB · อ่าน: 83
    34.6 KB · อ่าน: 76
    28.9 KB · อ่าน: 71
    77.6 KB · อ่าน: 68
    61.5 KB · อ่าน: 64
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
เย้ยยย พี่ แล้วของผมอ่ะ มันจะตรงมั้ยอ่ะ แง๊ๆๆ

ท่าจะไม่ตรงเพราะเลื้อยเหมือนเจ้าของรถ อิอิอิ
A31997 บร้าหรอ ที่เค้าเลื้อย เพราะคลัชมันจับม้าไม่ลงพื้นครบๆต่างหาก :coolly-0005::coolly-0040::coolly-0029:

นำมาฝากถึงข้อดีของการใส่ค้ำอก + ค้ำโช๊คที่ใส่กันอยู่แล้ว
ในกรณีที่ใส่ทั้งสองอย่าง แล้วเกิดการชน บริเวณซุ้มโช๊ควิ่งผ่านไปคอจิ้งหรีด มันจะแข็ง ทำให้ส่วนที่เสียหายเวลาชน จะเป็นบริเวณซุ้มล้อแทนซึงสามารถซ่อมได้ง่ายกว่าและมุมโช๊คก็จะไม่เพี้ยน
จากรูปที่ถ่ายให้นั้น ข้างขวาไม่ได้โดนชนรูก็จะตรง ส่วนข้างซ้ายจะเห็นว่ารู้ไม่ตรงเพราะซุ้มโช๊ค ย้นถอยไปด้านท้ายรถ:coolly-0003:
A31556
เก็บไว้ให้คู่นึง ขายรถไม่ได้ ชุดใหญ่

ต้องการกรรมการป่าว................
A31495 :coolly-0020:
เก็บไว้ให้คู่นึง ขายรถไม่ได้ ชุดใหญ่
จัดพร้อมกันป่ะละ :coolly-0046:

ปล.ใครจะไปเยี่ยมไข้พี่นุบ้างครับ ผมต้องไป กทม.เสาร์-ทิตย์นี้ แต่เวลายังไม่แน่นอน:coolly-0005:

:coolly-0020:

จัดพร้อมกันป่ะละ :coolly-0046:

ปล.ใครจะไปเยี่ยมไข้พี่นุบ้างครับ ผมต้องไป กทม.เสาร์-ทิตย์นี้ แต่เวลายังไม่แน่นอน:coolly-0005:
A31849โหล โหล OK

หวัดดีปีใหม่ชาว Secret of RB ทุกคนคับ คงจะได้ ขอเป็น สมาชิกด้วยคนเร็วๆนี้นะคับ :coolly-0003:
zeedcc ยินดีต้อนรับครับคุณชาย:coolly-0034:เร็วนี้คงได้มาสนุกร่วมกันกับSecret of RB

มีใครไปเยี่ยมพี่นุมาแล้วบ้างครับ แจ้งด้วยอยู่ห้องไหนชั้นไหนเผื่ออาทิตย์นี้จะได้เข้าไปเยี่ยมบ้าง
หรือมีท่านไหนจะไปวันไหนบ้างแจ้งกันให้ทราบก็ดีเผื่อใครว่างๆจะได้ไปพร้อมๆกันส่วนตัวน่าจะไปช่วงวันอาทิตย์ที่15นี้ครับ:coolly-0029:

:coolly-0020:

A31849

ถ้าป้องมีเวลาที่จะไปเยี่ยมแ่ย่นอน รบกวนแจ้งข่าวนิดครับ
อยากไปเยี่ยมเหมือนกัน

A31495
ยินดีต้อนรับครับคุณชาย:coolly-0034:เร็วนี้คงได้มาสนุกร่วมกันกับSecret of RB

มีใครไปเยี่ยมพี่นุมาแล้วบ้างครับ แจ้งด้วยอยู่ห้องไหนชั้นไหนเผื่ออาทิตย์นี้จะได้เข้าไปเยี่ยมบ้าง
หรือมีท่านไหนจะไปวันไหนบ้างแจ้งกันให้ทราบก็ดีเผื่อใครว่างๆจะได้ไปพร้อมๆกันส่วนตัวน่าจะไปช่วงวันอาทิตย์ที่15นี้ครับ:coolly-0029:

ถ้าป้องมีเวลาที่จะไปเยี่ยมแ่ย่นอน รบกวนแจ้งข่าวนิดครับ
อยากไปเยี่ยมเหมือนกัน

ขอเช๊คเวลาก่อน แต่คิดว่าน่าจะเป็นเสาร์ บ่ายๆหรือไม่ก็เย็นนะ จะคอนเฟิร์มมาอีกทีครับ :coolly-0033:

ปล.เสาร์จ๊อดไปกี่โมงอ่ะ

ถ้าจะมาลองโทรเช็คก่อนนะครับ
ไม่แน่ใจว่าอาจจะได้กลับบ้านวันอาทิตย์

ถ้าจะมาลองโทรเช็คก่อนนะครับ
ไม่แน่ใจว่าอาจจะได้กลับบ้านวันอาทิตย์
A31556อุ่ยยเร็วอ่ะ กลับมาก็พักผ่อนนะพี่ อย่าเพิ่งโหมงาน :coolly-0005:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน