กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เที่ยวสบายๆ สงบๆ ผ่อนครายเป็นส่วนตัว ณ เกาะขาม สัตหีบ จ.ชลบุรี

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31619
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31619

ภาวะเลิกสนคุนชายเอาแต่ใจ
Cefiro-Thailand Members
Registered
<table id="table54" width="96%" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" height="510"><tbody><tr><td class="text1" valign="top" height="50"]เป็นการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ ภายใน 1 วัน ไปเช้ากลับเย็น (9.00 - 17.00) ไม่อนุญาตพักแรมคืนทั้งนี้จะหยุดให้บริการในวันอังคารและวันศุกร์
*กิจกรรมการท่องเที่ยวประกอบด้วย*

</td></tr><tr><td class="text1" valign="top" height="16"]• การชมปะการังด้วยการดำน้ำแบบผิวน้ำ</td></tr><tr><td class="text1" valign="top" height="16"]• การชมปะการังด้วยเรือท้องกระจก</td></tr><tr><td class="text1" valign="top" height="16"]• การเดินชมพืชพรรณไม้ และทัศนียภาพบนเกาะ</td></tr><tr><td class="text1" valign="top" height="16"]• การพักผ่อนหรือตกปลาบนเกาะ

</td></tr><tr><td class="text1" valign="top" height="34"]
การเดินทางจากฝั่งไปเกาะขามขึ้นเรือไดที่ท่าเทียบเรือเขาหมาจอ ต.แสมสาร อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี (ใกล้กับ อบต.แสมสาร และศาลสมเด็จพระเจ้าตากสิน )
</td></tr><tr><td class="text1" valign="top" height="16"]
• เรือออกจากฝั่งเที่ยวแรกเวลาประมาณ 9.00
</td></tr><tr><td class="text1" valign="top" height="16"]
• เรือรับกลับจากเกาะขามเที่ยวแรก เวลาประมาณ 13.00
</td></tr><tr><td class="text1" valign="top" height="18"]
อัตราค่าเข้าเยี่ยมชม คนละ 200 บาท ซึ่งเป็น
• ค่าเรือเดินทาง ไป-กลับ ระหว่างฝั่งกับเกาะ
• ค่าเรือท้องกระจก
• ค่าสิ่งอำนวยความสะดวกอื่นๆบนเกาะ เช่น ห้องสุขา ห้องอาบน้ำจืด เก้าอี้ผ้าใบ
• ยกเว้น! อุปกรณ์ดำน้ำ ต้องเช่าเป็นชั่วโมงๆ ละ 30 บาท
</td></tr><tr><td class="text1" valign="top" height="18"]
ข้อจำกัดการเยี่ยมชม
• การเดินทางอาจยกเลิกได้ เพื่อความปลอดภัยเมื่อสภาพอากาศไม่อำนวย
• จำกัดจำนวนผู้เข้าเยี่ยมชมวันละไม่เกิน 300 คน
• การชมปะการังถูกจำกัดด้วยระดับน้ำ ถ้าน้ำทะเลลดลงมากไม่สามารถชมปะการังได้
ข้อแนะนำการเข้าเยี่ยมชม
</td></tr><tr><td class="text1" valign="top" height="32"]
• การเข้าเยี่ยมชม เป็นการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ ความสะดวกสบายจึงมีไม่มากนัก ผู้เข้าเยี่ยม ชมต้องตั้งใจไปชื่นชมธรรมชาติอย่างแท้จริง
• การชมปะการังห้ามสัมผัส จับต้อง หรือเหยียบย่ำปะการัง
• ห้ามเก็บเปลือกหอย ซากหินปะการังหรือพืชพรรณไม้บนเกาะ
</td></tr><tr><td class="text1" valign="top" height="29"]
ช่วยกันรักษาสภาพแวดล้อมตามธรรมชาติโดยไม่นำวัสดุที่มีผลต่อสภาพแวดล้อม (เช่น โฟมและถุงพลาสติก) ขึ้นไปบนเกาะและเก็บขยะสิ่งของเหลือใช้ที่ท่านนำไปด้วยกลับมาทิ้งบนฝั่ง
การติดต่อเข้าเยี่ยมชม
• กองกิจการพลเรือน กองเรือป้องกันฝั่ง โทร 08-9936-9409 หรือ 0-3843-2170
</td></tr><tr><td class="text1" valign="top" height="18">

</td></tr><tr><td class="text1" valign="top" height="19"]******* ขอบคุณข้อมูลจาก กองกิจกรรมกองทัพเรือแห่งประเทศไทย ********

attachment.php

</td></tr></tbody></table]​

แก้ไขล่าสุดโดย mod:

:augenrollen: จากที่ไปสัมผัสมาด้วยตัวเองแล้วนะครับ :biggrin:

**อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของผมเองนะครับ** :redface:

- ถ้าใครที่อยากไปปล่อยอารมณ์หรืออยากอยู่คนเดียวนะครับ แนะนำเลย เพราะว่าขอบอกว่าเกาะนี้เงียบจริงๆ ทุกอย่างเกือบอยู่ในสภาพธรรมชาติ แต่อย่าลืมพกกล้องไปด้วยนะครับ:smile: (เดี๋ยวจะเหมือนผมไปแล้วดันลืมหยิบกล้องไปด้วย :sweat: ) จะได้เก็บบรรยากาศได้ครบเลยทีเดียว กิน+ดื่ม+เดินเล่น+ถ่ายภาพ
- อย่าลืมเอาของกินเตรียมไปด้วยนะครับถ้าไปกันหลายคนเพราะบนเกาะมีร้านของกลุ่มแม่บ้านทหารเรืออยู่ 3 ร้านเองครับถ้าคนไปเที่ยวกันเยอะจะต้องรอคิวกันนานมั๊กๆ
- บนเกาะมีหมาด้วยนะครับตัวนึง แหะๆๆ :sure: เกี่ยวกันตรงไหนหว่า:redface:
- ถ้าชอบดำน้ำนะครับเตรียมอุปกรณ์ไปเองด้วยก็ดีนะครับ ผมคิดว่ามันดีมากๆง่ะ เหอๆๆ
- อ่า....บางทีอาจได้ไปตอนมีการเตรียมปลุกปะการังด้วยนะครับ วันผมไปก็พอดีเลยได้ไปช่วยอาจารย์เค้าปลุกปะการังด้วย ดีจัยๆ :biggrin:
- อ่า....แล้วก็ไรหว่านึกไม่ออกหละเด๋วนึกออกมาเพิ่มเติมครับ หุหุ:biggrin:
:super: ข้อควรระวังนะง้าบบ :super:
*** หอยเม่นมันเยอะง่ะ :sweat: อาจจะอยู่ตื่นๆด้วยนะครับ เพราะมีคนเคยเหยียบฉะนั้นเล่นน้ำก็ระวังๆกันหน่อยใส่สน๊อกเกิลไปดำน้ำจะดีกว่านะครับจะได้เห็นชัดๆ ***

ถ้ามีภาพนะแจ่มเลย..........
คงสวยสงบและน่าไปมากเลยอ่านดูจากคำบรรยาย....ใช่ไหมอะคับ........

ใช่แล้วพี่โด ไม่ได้เอากล้องไปง่ะ อย่างเซ็ง เด๋วไปแอบยืมภาพจากเวปอื่นมาลงให้ดูกันก่อนหละกันนะครับ แหะๆๆ

มาแระคับภาพ :wink:
credit -- พี่ ช.ช้าง จาก www.http://webboard.tourthai.com นะครับ
credit -- กองกิจการกองทัพเรือแห่งประเทศไทย จ.สัตหีบ
:byebye: ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคร้าบบ :smile:

ไฟล์แนบ

88.5 KB · อ่าน: 7,197
    73.6 KB · อ่าน: 6,926
    56.8 KB · อ่าน: 7,050
    32.4 KB · อ่าน: 6,944
    73.7 KB · อ่าน: 6,984
    55.6 KB · อ่าน: 7,160
    37.1 KB · อ่าน: 7,001
    34.5 KB · อ่าน: 7,078
    41.5 KB · อ่าน: 7,052
    46.2 KB · อ่าน: 7,140
แก้ไขล่าสุดโดย mod:
ต่อครับ อิอิ ให้ดูกันแค่นี้หละกันนะครับ อยากรู้ต้องไปสัมผัสกันเองงงง :biggrin:

ไฟล์แนบ

10.9 KB · อ่าน: 783
    6.1 KB · อ่าน: 10,878
    17.7 KB · อ่าน: 7,868
    14.3 KB · อ่าน: 6,720
    14.5 KB · อ่าน: 6,782
    9.5 KB · อ่าน: 872
    6.8 KB · อ่าน: 6,968
    35.4 KB · อ่าน: 7,005
    43.4 KB · อ่าน: 6,802
    8 KB · อ่าน: 1,369
โอ้ว์พระเจ้ายอด...มันจอชย์มาก...
ไม่เสียแรงที่รอดู สวยงามมากครับมีโอกาศคงได้ไปแน่นอน

สวยน่าไป
ไม่ไกล
ไม่แพง

แถมกลางคือไปต่อได้.. สุดยอด ขอบคุณครับ ที่แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวที่ไม่เคยรู้จัก

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน