กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ไฟสปร์ตไลท์มันไม่มีช่วยด้วยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย TORO
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

TORO

Registered
คืออย่างนี้ ในโคมไฟจะมีไฟสปอร์ทไลท์อยู่หลอดนึง ได้ซื้อหลอดมาใส่เป็น แบบ H3C 100w เอามาจัดการยัดใส่เป้ามันแล้สก้อเสียบสาย เปิดสวิต ไฟตัดหมอก หลอดไม่ติด เวรกำ งานไม่จบ ถอดสายอออกจากหลอดเอามิเตอร์มาวัดไฟ ไฟมา 12 v โอเคดีใจไฟมา ต่อไปๆ เอาหลอดไปเสียบสายซิ จ๊ากไม่ติด เอามิเตอร์มาวัดไฟ ไฟไม่มี ไฟหายไปไหนหว้า จุดสังเกตุ ผมใช้หลอด 100 w มันเกี่ยวมั้ยที่ไฟไม่ออก แต่เอาไปลองต่อกะ batt ตรงๆ แล้วกลับสว่างจ้าเลย งั้นขอคำแนะนำต้องไปดูระบบอารายครับ ถึงจะจบกะเรื่อง ไฟๆ เรื่องนี้ ปวดหัว *-*

ผมว่ากราวหลอดมันลงไม่ครบหรือกราวขาดนะ ลองไล่ดูดีๆครับ หรือ ลองต่อกราวกับหลอดมาที่ตัวถังเลยลองดูครับ:eeek:

ฟิวส์ขาดรึเปล่าครับ ลองเช็คดูครับ
ใส่หลอดวัตต์สูงๆ โดยที่ไม่มีรีเลย์ไฟหน้า อาจจะเกิดเหตุแบบนี้ได้ครับ

ขอบคุณครับ ที่เป็นประเด็นคือ กราวด์ไม่ครบ กับ ไม่มีดีเลย์ไฟฟ้า เรื่องฟิวล์ขาดผมไม่แน่ใจนะคัรบ เพราะว่าผมเอามิเตอร์วัดไฟตอนไม่มีลอดไฟมาปกติเลย แต่พอเอาหลอดต่อเข้าไปปัปไฟหายไปเลย เอาหลอดออกไฟมาปกติเลยครับผม พร่งนี้จะลองต่อกราวด์ลงตัวถังเลยครับ แล้วจะมารายงายผลครับผม ขอบคุณครับ

จากที่ได้ทดสอบเปลี่ยนหลอดเป็น 55 w ยังคงเป็นเช่นเดิมคือไม่ติดครับ คิดๆว่าจะพ่วงไฟหรี่มาใช้ซะเลยจะได้จบเรื่องจบราวไปเลย ไม่ทราบว่าต้องเอาดีเลย์มาคั่นดีมั้ย รึว่าพ่วงลูกทุ่งไปเลยดีครับ

ตกใจ คุณใช้ชื่อเหมือนเพื่อนผมเลยอะ โตโร่ แต่เพื่อนผมไม่ได้ขับเซฟ

:biggrin: :biggrin: :biggrin:

เดินสายใหม่ใส่ดีเลย์ ห้า ขา งานออกมาดีครับ เก็บสายไม่ค่อยสวย Diy ครับผม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน