ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Secret of RB is ...

กำลังจะมาเอารูปลงเลยเชียว

กำลังจะถามป้องเลย ว่าป้องจะไปที่ไหนหล่ะคับ
เมกาเปล่า มีของอยากได้เพียบๆ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ทำกันจังเลย งี้ต้องหาเงินขยับสเตปบ้างแล้วละเรา:coolly-0033:

ไปที่ไหนล่ะครับ:coolly-0003:
A31556
กำลังจะมาเอารูปลงเลยเชียว

กำลังจะถามป้องเลย ว่าป้องจะไปที่ไหนหล่ะคับ
เมกาเปล่า มีของอยากได้เพียบๆ
เมกาเหมือนเดิมครับ :coolly-0034:
ทำกันจังเลย งี้ต้องหาเงินขยับสเตปบ้างแล้วละเรา:coolly-0033:
รีบๆเลยครับ มาหมดตรูดกันเถอะ 55

ส่งสัยจะดังแล้ว มีคนเอาแบบระบบน้ำที่ตัดชุดบนออกไปใช้ เพราะสะอาดโล่งตา ดูแลง่ายถูกใจใครหลายคนมั่ง:coolly-0031:

ไฟล์แนบ

41.8 KB · อ่าน: 114
    78.5 KB · อ่าน: 114
ส่งสัยจะดังแล้ว มีคนเอาแบบระบบน้ำที่ตัดชุดบนออกไปใช้ เพราะสะอาดโล่งตา ดูแลง่ายถูกใจใครหลายคนมั่ง:coolly-0031:
A31827
สงสัยคิดเองไม่เป็นมั้งครับ:coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:

คนงบน้อยอย่างเราก็คงเล่นเขาเดิมๆ มาปรับแต่งให้ได้ประสิทธิภาพเต็มที่ เพราะของเดิมโรงงานก็จะมีข้อด้อยเรื่องการหล่อ รูปแรก ด้านล่างเก็บแล้ว ด้านบนยัง ทำให้เห็นความต่างกันที่มากอยู่

ไฟล์แนบ

93.1 KB · อ่าน: 70
    104.6 KB · อ่าน: 71
    109.4 KB · อ่าน: 76
    100.6 KB · อ่าน: 77
คนงบน้อยอย่างเราก็คงเล่นเขาเดิมๆ มาปรับแต่งให้ได้ประสิทธิภาพเต็มที่ เพราะของเดิมโรงงานก็จะมีข้อด้อยเรื่องการหล่อ รูปแรก ด้านล่างเก็บแล้ว ด้านบนยัง ทำให้เห็นความต่างกันที่มากอยู่
A31556
ทำให้มั่งสิพี่นุเดี๋ยวเอาอีกอันไปให้ทำนะ อิอิอิ

ทำให้มั่งสิพี่นุเดี๋ยวเอาอีกอันไปให้ทำนะ อิอิอิ
A31997 ยังเหลือขั้นตอนการยิ่งทราย ทั้งด้านใน-นอก ครับ:coolly-0003:

ไฟล์แนบ

104.6 KB · อ่าน: 54
    93.1 KB · อ่าน: 49
A31556 ไม่ใช่งบน้อยครับแต่ทำให้มันไปถึงขีดสุดของมัน เครื่องเดิมดันไปใส่ v-pro ตั้งหลายหมื่นแรงใด้ไม่เท่าไรก็กลับญี่ปุ่นมันจะคุ้มกันเปล่านี่ เป็นแนวคิดนะครับ

ไม่ใช่งบน้อยครับแต่ทำให้มันไปถึงขีดสุดของมัน เครื่องเดิมดันไปใส่ v-pro ตั้งหลายหมื่นแรงใด้ไม่เท่าไรก็กลับญี่ปุ่นมันจะคุ้มกันเปล่านี่ เป็นแนวคิดนะครับ
A31827ก็ถูกครับ ทำไปเป็นแสน กับทำหลักหมื่น แรงม้าก็ไม่หนีกันเท่าไร ผมถึงเลือก ECU 20 det tune rom ได้ออกมาก็ 493 ตัวแล้ว ก็โอเคน่ะครับ ถ้าได้เก็บบน dyno สัก2-3 run น่าจะได้อีกสัก 30-40ตัว
:coolly-0003: ก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ

A31827
สงสัยคิดเองไม่เป็นมั้งครับ:coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:

รถทุกคันที่ออกจากสำนักนี้มีเอกลักษณ์เฉพาะของแต่ล่ะคันไม่เหมือนกันครับ ขึ้นอยู่กับความต้องการของเจ้าของและขีดจำกัดองค์ประกอบของรถ โดยทางเจ้าสำนักจะอธิบายขีดจำกัดความสามารถและความเป็นไปได้ว่าสามารถทำได้มั้ย เน้นสมบูรณ์ระบบครบทุกคันแน่นอน:coolly-0022:

เป็นธรรมดาพอเปลี่ยนมือเจ้าของ ก็โดนขโมยแบบกันซะงั้น:coolly-0041:

รถทุกคันconceptไม่เหมือนกันแต่เราทำได้มาตราฐานทุกคัน Secret of RB ...

รถทุกคันที่ออกจากสำนักนี้มีเอกลักษณ์เฉพาะของแต่ล่ะคันไม่เหมือนกันครับ ขึ้นอยู่กับความต้องการของเจ้าของและขีดจำกัดองค์ประกอบของรถ โดยทางเจ้าสำนักจะอธิบายขีดจำกัดความสามารถและความเป็นไปได้ว่าสามารถทำได้มั้ย เน้นสมบูรณ์ระบบครบทุกคันแน่นอน:coolly-0022:

เป็นธรรมดาพอเปลี่ยนมือเจ้าของ ก็โดนขโมยแบบกันซะงั้น:coolly-0041:

รถทุกคันconceptไม่เหมือนกันแต่เราทำได้มาตราฐานทุกคัน Secret of RB ...
A31445

ถูกต้องนะครับ

ท่อไอดี greddy นำมาเก็บรายละเอียดเพิ่ม ชุดเขาเดิมที่เก็บช่องพอร์ทและยิ่งทรายเรียบร้อยแล้ว จุดเล็กๆน้อยที่เราไม่เคยมองข้าม:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

102.1 KB · อ่าน: 53
    87.6 KB · อ่าน: 52
    92.9 KB · อ่าน: 59
    83.6 KB · อ่าน: 63
    198.8 KB · อ่าน: 70
    103.3 KB · อ่าน: 56
เวรแล้วววว ลืมขึ้นเฮดใหม่.........ไอดีฝังแก๊สอีก แง๊งๆๆๆๆ

เห็นรูปแ้ล้วหัวใจผมเต้นแรงมาก....
จะทนไม่ไหวแล้วเพ่...!

attachment.php

ไฟล์แนบ

50.3 KB · อ่าน: 186

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน