ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แนะนำอู่ปะ ผุ cef a31 หน่อยครับ

Pui

เดียวดาย ใต้เงาจันทร์
Registered
LV
0

คือว่าหลังคาเริ่มมีสิวแล้วอะครับ ก็เลยอยากรู้ว่าอู่ไหนท่ีชำนาญเรื่องนี้โดยเฉพาะ รู้่ว่าต้องแก้ยังงัยแบบทำแล้วไม่ขึ้นอีกอะครับ ไม่อยากเปลี่ยนหลังคา เคยได้ยินมาว่าต้องขูดเอากาวอะไรออกทำนองนี้ครับ คือ ผมจะทำแค่ปะ ผุ แค่นั้น ส่วนทำสีจะทำท่ีอู่ทำสีของพี่ครับ เป็นอู่สีรถนำเข้าอยู่ ซอยสมาคมแพทย์ ถ.นวมินทร์ครับ กรณีอย่างนี้อู่ ปะ-ผุ เค้าจะทำให้มั๊ยครับ พี่ ๆ พอจะแนะนำอู่ได้มั๊ยครับ และแนะนำวิธีปะ ผุ เจ้า เอ 31 แบบให้หายขาดเลยอะครับ ผมอยู่แถวมีนบุรีครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

เปลี่ยนหลังคาใส่ชัลรูปไปเลยครับ ไม่ต้องปะ เเล้ว

อู่ปกติ แหละครับ แต่บอกให้มันแกะ กาวที่ติดตรงตะเข็บออกด้วย

หรือ หาหลังคานอกใส่ แต่ถ้าให้ชัวร์ก็ เอากาวที่ตะเข็บออกก่อนเช่นกันก่อน จะใส่

ผมเคยไปทำแถว ๆ พลหโยธิน 48 มั้ง ที่เค้าเรียกซอยสายหยุดอ่ะ ที่ทะลุออกรามอินทราไดอ่ะครับ ทำมา 4 ปี แล้ว เนื้อหลังคาไม่มีปัญหาครับ แต่สีมันจะไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่ ครับ ราคาก็ไม่แรงครับ ตอนนั้นทำ 6,000 พร้อมทำสี ไม่รู้ตอนนี้ราคาจะขึ้นรึยัง รถไปทำเยอะครับ เค้าจะตัดหลังคาเก่า แล้วขูดกาวออก แล้วเอาแผ่นเหล็กใหม่มาขึ้นรูใหม่ตามทรงหลังคาครับ ประมาณเนี้ย แต่ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังทำอยู่ป่าวนะครับ ลองเอาเบอร์ไปคุยดูครับชื่อพี่ตุ้มครับ เบอร์ 08-1970955 (ไม่รู้เปลี่ยนเบอร์ยังนะ) ลองโทรคุยดูครับเค้าจะออกแนวกวน ๆ หน่อย แต่รับผิดชอบดีครับ

ผมเคยไปทำแถว ๆ พลหโยธิน 48 มั้ง ที่เค้าเรียกซอยสายหยุดอ่ะ ที่ทะลุออกรามอินทราไดอ่ะครับ ทำมา 4 ปี แล้ว เนื้อหลังคาไม่มีปัญหาครับ แต่สีมันจะไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่ ครับ ราคาก็ไม่แรงครับ ตอนนั้นทำ 6,000 พร้อมทำสี ไม่รู้ตอนนี้ราคาจะขึ้นรึยัง รถไปทำเยอะครับ เค้าจะตัดหลังคาเก่า แล้วขูดกาวออก แล้วเอาแผ่นเหล็กใหม่มาขึ้นรูใหม่ตามทรงหลังคาครับ ประมาณเนี้ย แต่ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังทำอยู่ป่าวนะครับ ลองเอาเบอร์ไปคุยดูครับชื่อพี่ตุ้มครับ เบอร์ 08-1970955 (ไม่รู้เปลี่ยนเบอร์ยังนะ) ลองโทรคุยดูครับเค้าจะออกแนวกวน ๆ หน่อย แต่รับผิดชอบดีครับ
A31360

ขอบคุณมากครับที่แนะนำมา

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน