ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รับติดตั้งแก๊ส Lpg เครื่องยนต์เบนซินเทอร์โบ

พี่ครับ ขอชมรูป j vvt รถพี่ด้วยได้ไหมครับ ผมกำลังตัดสินใจติดแก็สเหมือนกัน ขอราคาติดตั้ง เบ็ดเสร็จด้วยครับ
ผมไม่มีความรู้เรื่องระบบแก็สนะครับว่าติดแบบไหนดี ขอบคุณมากครับ

ติด 1jz gte ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ เอาแบบจบๆเลย pmมาก็ได้ครับ
เอาราคาหัวฉีดและไม่หัวฉีดเลยนะครับ
A31440

อยากติดเหมือนกัน บอกราคาให้ด้วยครับ:sweat:

ติดแก๊สแล้ววิ่งระยะทางเท่าไหร่ถึงจะดีคับ
295

แล้วแต่ความต้องการและการใช้งานครับ

ผม เอาใหญ่สุดที่ใส่ได้ เอายางอะไหล่ออกได้

ซ้อมโช๊คได้ เป็นพอ

ตอนนี้ของผมวิ่งได้เกือบ สี่ร้อยโลต่างจังหวัด

2J-GE-M/T

ถึงเพื่อนพี่ๆที่อยากรู้คำตอบเร็ว โทรหาพี่แกเลยครับ

จะได้คำตอบทันใจเพราะว่าพี่แกเข้าเวปไม่บอยครับ

พี่แกไม่ดุหรอก ใจดี แต่อย่าโทรดึกหละ

รูปเพิ่มเติมระบบหัวฉีด ขับขี่ได้เหมือนน้ำมัน 100% โดยใช้แก็ส LPG 100%

ไฟล์แนบ

102 KB · อ่าน: 586
    85.8 KB · อ่าน: 614
Rb25DET ติดแก๊สLPG การใช้งาน การบู๊ส จะเหมือนใช้น้ำมัมั้ยครับ
แล้วค่าติดตั้งจบที่เท่าไหร่ น้องเขากำลังหาที่ติดอยู่ Pmมาได้..

1J TURBO ติดแก๊ส LPG การใช้งาน การบู๊ส จะเหมือนใช้น้ำมันมั้ยคะ
แล้วค่าติดตั้งจบที่เท่าไหร่ PM มาได้ ค่ะ

ราคาติดตั้งแก๊ส LPG
1.ระบบ Fixmixer+Lambda Autronic ติดตั้งในรถยนต์ 4-6สูบ มี-ไม่มีเทอร์โบ ค่าติดตั้ง 25,000 บาท.
2.ระบบหัวฉีดยี่ห้อ VSC ติดตั้งในรถยนต์ 4 สูบ มี-ไม่มีเทอร์โบ ค่าติดตั้ง 35,000 บาท.
3.ระบบหัวฉีดยี่ห้อ VSC ติดตั้งในรถยนต์ 6 สูบ มี-ไม่มีเทอร์โบ ค่าติดตั้ง 45,000 บาท.

ราคานี้ยืนยันถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2550 นี้เท่านั้น ปีหน้าของขึ้นราคาจะแจ้งราคาให้ทราบในโอกาสต่อไป

1J TURBO ติดแก๊ส LPG การใช้งาน การบู๊ส จะเหมือนใช้น้ำมันมั้ยคะ
แล้วค่าติดตั้งจบที่เท่าไหร่ PM มาได้ ค่ะ
KenGAnDBenZ
ถ้าติดตั้งระบบ Fixmixer+วาวล์ปรับแก๊ส ระบบนี้เหมือนในรถแท๊กซี่ทั่วๆไป ไม่เหมาะกับรถเครื่องเทอร์โบเป็นอย่างยิ่ง

ถ้าติดตั้งระบบ Fixmixer+แลมด้าออโทรนิค ระบบนี้จะดีที่สุดในระบบ Fix แล้วครับ เพราะมันจะมีตัวสเต๊ปมอเตอร์เป็นตัวปล่อยแก๊สเข้า
ห้องเผาไหม้ตามที่เครื่องยนต์ต้องการโดยการอ้างอิงความต้องการจากเซนเซอร์ท่อไอเสีย แต่ถึงกระนั้นมันก็ยังคงต้องมี Mixer เป็นตัวรีดอากาศให้ผ่านรูตัวมันเอง ฉนั้นลมไอดีก็ต้องถูกลดปริมาณลงไปด้วยทำให้ประสิทธิภาพเครื่องยนต์ถูกบั่นทอนไปบ้างประมาณ 10-15% แล้วแต่รูปทรงของ Mixer

ถ้าติดตั้งระบบ หัวฉีด ระบบนี้เป็นระบบที่ดีที่สุดของการใช้แก๊สแล้วครับ ไม่ต้องมี Mixer มาขวางลมไอดี ใช้งานไม่จุกจิก มีความเสถียรสูงมาก อัตราการเร่งไม่แตกต่างจากน้ำมันเบนซิน แต่ผู้ติดตั้งต้องมีความชำนาญในการติดตั้งและชำนาญในการจูนนิ่ง เพราะปัจจุบันนี้อู่ต่างๆแนะนำให้ลูกค้าติดระบบหัวฉีด โดยไม่มีการจูนนิ่ง(ใช้ออโต้จูนนิ่ง) ซึ่งมันอาจมีปัญหาตามหลังมาเช่น ช่วงเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊สมีอาการกระตุก หรือ ดับกลางอากาศ หรือ เชื้อเพลิงจ่ายบางไปในรอบสูงทำให้ความร้อนสะสมที่เครื่องยนต์ ทำให้เครื่องยนต์เสื่อมโทรมเร็วกว่าปกติ

ถ้าติดตั้งระบบ Fixmixer+วาวล์ปรับแก๊ส ระบบนี้เหมือนในรถแท๊กซี่ทั่วๆไป ไม่เหมาะกับรถเครื่องเทอร์โบเป็นอย่างยิ่ง

ถ้าติดตั้งระบบ Fixmixer+แลมด้าออโทรนิค ระบบนี้จะดีที่สุดในระบบ Fix แล้วครับ เพราะมันจะมีตัวสเต๊ปมอเตอร์เป็นตัวปล่อยแก๊สเข้า
ห้องเผาไหม้ตามที่เครื่องยนต์ต้องการโดยการอ้างอิงความต้องการจากเซนเซอร์ท่อไอเสีย แต่ถึงกระนั้นมันก็ยังคงต้องมี Mixer เป็นตัวรีดอากาศให้ผ่านรูตัวมันเอง ฉนั้นลมไอดีก็ต้องถูกลดปริมาณลงไปด้วยทำให้ประสิทธิภาพเครื่องยนต์ถูกบั่นทอนไปบ้างประมาณ 10-15% แล้วแต่รูปทรงของ Mixer

ถ้าติดตั้งระบบ หัวฉีด ระบบนี้เป็นระบบที่ดีที่สุดของการใช้แก๊สแล้วครับ ไม่ต้องมี Mixer มาขวางลมไอดี ใช้งานไม่จุกจิก มีความเสถียรสูงมาก อัตราการเร่งไม่แตกต่างจากน้ำมันเบนซิน แต่ผู้ติดตั้งต้องมีความชำนาญในการติดตั้งและชำนาญในการจูนนิ่ง เพราะปัจจุบันนี้อู่ต่างๆแนะนำให้ลูกค้าติดระบบหัวฉีด โดยไม่มีการจูนนิ่ง(ใช้ออโต้จูนนิ่ง) ซึ่งมันอาจมีปัญหาตามหลังมาเช่น ช่วงเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊สมีอาการกระตุก หรือ ดับกลางอากาศ หรือ เชื้อเพลิงจ่ายบางไปในรอบสูงทำให้ความร้อนสะสมที่เครื่องยนต์ ทำให้เครื่องยนต์เสื่อมโทรมเร็วกว่าปกติ
A31001ขอบคณค่ะ สำหรับการแนะนำ แล้วยังไงจะกลับไปปรึกษาแฟนก่อนค่ะ

พี่ศิว ฮอนด้าตาเพชร 93 เครื่องคาบู 2000 ติดแบบประหยัดสุด(หมายถึงถูกสุดอะครับพี่) เท่าไหร่ครับ

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->
12Vเดิมๆ ติดเท่าไหร่ครับช่วยตอบหน้ากระทู้ด้วยครับ น้องใหม่

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->
12Vเดิมๆ ติดเท่าไหร่ครับช่วยตอบหน้ากระทู้ด้วยครับ น้องใหม่
2018
1.ระบบมิกซ์เซอร์ ไม่มีแลมด้า / 20,000.-
2.ระบบมิกซ์เซอร์+แลมด้าออโต้แก๊ส(จีน) / 22,000.-+ค่าเซนเซอร์ไอเสียใหม่อีก 2,500.-
3.ระบบมิกซ์เซอร์+แลมด้าออโทรนิค(อิตาลี) / 25,000.-+ค่าเซนเซอร์ไอเสียใหม่อีก 2,500.-
4.ระบบหัวฉีดสัญชาติโปแลนด์ / 45,000.-

A31001
กระจ่างเลยค๊าบ อิอิ :biggrin:

พี่ศิวคราบ ถ้าป๋มจะเปลี่ยนเป็น"หัวฉีด"บ้างต้องเสียตังอีกเท่าไหร่อะครับ อยากวิ่งบูสหนักๆ1.5

พี่ศิวคราบ ถ้าป๋มจะเปลี่ยนเป็น"หัวฉีด"บ้างต้องเสียตังอีกเท่าไหร่อะครับ อยากวิ่งบูสหนักๆ1.5
A31508
ระบบหัวฉีด ไม่ได้เอาไว้ให้บูสท์หนักๆระดับ 1.5บาร์ได้ครับ มันก็แค่ช่วยให้การใช้แก็สมีความสุขขึ้น ต้นไม่ท่วมปลายเพียงพอ ตอนนี้ที่ทำอยู่บูสท์ได้ไม่เกิน 1 บาร์สำหรับเทอร์โบเดิมๆ ส่วนโบเดี่ยวทำได้ที่บูสท์ 0.8บาร์ เหตุที่ทำได้แค่นั้นเพราะว่าหัวฉีดมีขนาดจำกัด ตอนนี้กำลังจะทดลองใส่แมร่ง 12 หัวเยย อิอิ พี่จะบูสท์ 1.8 บาร์ โบเดี่ยว รอพี่ก่อนน่ะน้อง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน