กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใครอยากมีชื่อ เกาหลี รึ อยากรู้ว่าตัวเองชื่อภาเกาหลีมีชื่อว่าอ่ะไรไปดูกัน คับพี่น้อง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31794
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31794

Cefiro-Thailand Members
การตั้งชื่อเกาหลี โดยใช้วันเดือนปีเกิด

ชื่อเกาหลีจะมี3พยางค์ คือ นามสกุล ชื่อตัวที่ 1 และตัวที่ 2 ตามลำดับ ในที่นี้เราจะเรียงจาก ปี เดือน และวัน

ปีจะใช้เลขตัวสุดท้ายของเลข ค.ศ.

โดยเรียงจาก ค. ศ เดือน และวันตามลำดับ เช่น เกิดค.ศ 1991 ลงท้ายด้วยเลข 1 นามสกุลก็จะเป็นคิม
ส่วนเดือน เช่นเกิดเดือน เมษายน ก็จะได้ชื่อรองว่า เฮ ส่วนวันที่ จะเท่ากับชื่อตัวสุดท้าย เช่นเกิดวันที่ 13 ก็จะเท่ากับ ซอน
พอมาเรียงกัน จะได้ชื่อเกาหลีที่มีชื่อว่า คิม-เฮซอน พอรู้เท่านี้แล้ว ใครที่อยากได้ชื่อเกาหลีแบบเจ๋งๆโดยใช้วันเดือนปีเกิดเราเองเลย
แต่ถ้าเป็นผู้หญิงทำไปทำมาชื่อมันเป็นของผู้ชายซะงั้น ก็อย่าคิดมาก *สู้สู้*

คลิกเลย..

http://www.d-ja.com/koreaname.asp

ตาป้องแก่นี่ไวจริงๆๆๆ

ชื่อผมมัง555555555+

ฟังแปลกๆๆว่ะ

ชื่อเกาหลี
Shin -Ha - Ra
อ่านเป็นภาษาไทยได้ว่า
ชิน - ฮา - รา

ชินฮารา คับ

ชื่อเกาหลี
Lee -Hye - Jin
ลี - เฮ - จิน

ผมว่ามันดูผู้หญิงๆๆ:coolly-0028:

ไม่รู้ซิ ...

แต่ผมมีพี่ผมคนนึง เพิ่งได้ซื้อเกาหลีมาซักพักแล้ว หละ ...

เป็นพี่ฝั่งธนหนะ ...

เอิ๊ก ๆ ๆ

Song -Hyo - Won
ซอง - เฮียว - วอน

วอนตรีน หรือกวนตรีน

เข้าท่าดีคับ

ชื่อเกาหลี
Han -Yong - Byung

ฮัน - ยอง - บุง

555++

ชื่อเกาหลี
Han -Rae - Ah

ฮัน - แร - อา

แม่งผู้หญิ๊ง ผู้หญิง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน