กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

*** อู่ colourฟูล auto paint รับทำสี เคาะ ปะ-ผุ ดึงโป่ง ฯ ***

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31999
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31999

เหลือแค่นี้
Cefiro-Thailand Members
KING STAR GARAGE

ย้ายไปอยู่คลองหลวงติดมอเตอร์เวย์ทางขึ้นด่านคลองหลวงมุ่งหน้าไปบางนาครับ

ปัจจุบันทางอู่มีสีบริการอยู่ เพียงแบรนด์เดียวนะครับคือ Spieshecker เป็นสีจาก German ครับ โดยเป็นระบบ 2k 2:1 หรือที่เราเรียกว่า สีแห้งช้าครับ ซึ่งเป็นแบรนด์ที่มีมานานแล้วแต่คนไทยส่วนใหญ่ไม่ค่อยรู้จัก โดยสามารถดูรายละเอียดได้ตาม link นี้เลยครับ

http://www.spieshecker.com/portal/

ทำสีกับอู่คิงส์ ได้อะไร?
1. ได้ราคาที่เทียบกับของที่ใช้อย่างสมเหตุสมผล กล่าวคือ ผมจะไม่รับทำสีแบบโปรพิเศษ เริ่มต้นที่ 1x,xxx อะไรแบบนี้เพราะ สิ่งที่อู่ผมจัดของให้ มีดังนี้ สีโป้ว spies สีพื้น spies สีจริง spies แลกเกอร์ spies ทินเนอร์ spies(หรือ valspa) บอกกันตรงๆเฉพาะของที่ผมบอกมา มีต้นทุนไม่ต่ำกว่า 15,000 บาทแล้วยังไม่รวมค่าแรง ค่าบริหาร ค่าเช่า ค่าเสื่อม ฯ ดังนั้น การโฆษณาชวนเชื่อที่ว่า ใช้สีแห้งช้า ยี่ห้อ xxx ทั้งระบบ เริ่มต้นที่ 1x,xxx บาท ผมถามว่าเป็นไปได้ไหมครับที่จะได้ของดี
2. บริการที่ดี(หมายถึงการรื้อ-ถอด พ่นไม่ให้สีแลบไปโดน หรือ การป้องกันวัสดุ-อุปกรณ์ เช่นการห่อไฟต่างๆ ด้วยผ้าก่อนเก็บในกล่อง กันละอองสีโดนล้อแมกซ์อันแสนแพง ฯ) เอาใจใส่ในรายละเอียดต่างๆแทนลูกค้าเสมือนเจ้าของอู่ เป็นลูกค้าคอยสั่งช่างให้กับเจ้าของรถ
3. ไม่ได้มองเรื่องต้นทุนเป็นหลักจนต้องหมก หลบ ซ่อน เพื่อหวังเพียงแค่ลดต้นทุนเพียงอย่างเดียว แล้วเกิดผลเสียกับลูกค้าตามมาทีหลัง ผมไม่ทำอย่างเด็ดขาด แม้ขาดทุนก็ยอม(อันนี้เรื่องจริงนะครับ)
4. มีการปรับปรุงคุณภาพและบริการอย่างต่อเนื่อง ตอนนี้กำลังปรับปรุงด้านห้องอบ และ ความสามารถของช่างอย่างเข้มข้น เพื่อให้ได้งานที่ออกมาแล้วลูกค้าพึงพอใจ และพร้อมที่จะปรับปรุงภูมิทัศน์ภายในอู่ให้ดูทันสมัย เพื่อความครบทุกด้าน
5. หากได้รับความรู้ใหม่ๆ ที่เป็นประโยชน์ ไม่อายและไม่รีรอ ที่จะเปลี่ยนแปลงหรือนำมาใช้ในทันที เท่าที่จะทำได้
6. รับผิดชอบเต็มที่ ทุกกรณี หากมีข้อบกพร่องใดๆที่เกิดขึ้นจากทางอู่ ไม่โทษลม โทษฟ้า โทษชะตา

คิดได้เท่านี้ก่อนครับ ขอบคุณครับ

รูปผลงานบางส่วนครับ

<!-- / message -->
บทความข้างล่างนี้โดนใจผมมากมายครับลองอ่านกันนะครับ

ประเภทของสีพ่นรถยนต์
โดยทั่วไปเราแบ่งสีพ่นรถยนต์ออกเป็น 3 ประเภท ได้แก่

1. สี 1K : คือสีระบบ 1 องค์ประกอบ (1 Komponent) คือประกอบด้วยส่วนของตัวสีเพียงอย่างเดียว ในการใช้ งานอาจนำมาผสมกับตัวทำละลาย เช่นทินเนอร์เพื่อให้สะดวกต่อการใช้งานมากขึ้น แต่ตัวทำละลายที่นำมาผสม นี้ จะไม่นับเป็นองค์ประกอบ เนื่องจากตัวทำละลายจะระเหยตัวออกไปจนหมดหลังการใช้งาน เหลือเพียงฟิล์ม สีที่แห้งตัวแล้วเท่านั้น โดยทั่วไปแล้ว เราจะเข้าใจว่าสี 1K หมายถึง

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

Re: ***พิเศษ ทำสีแห้งช้า standox เต็มระบบ พร้อมขูดสีเก่า 25,000 บาท***

อู่ทำสีอยู่ในหมวดของ Auto Service นะคั๊บ
ขออนุญาตย้ายไปให้ตรงหมวด

Re: ***พิเศษ ทำสีแห้งช้า standox เต็มระบบ พร้อมขูดสีเก่า 25,000 บาท***

สำหรับชาว cef โดยเฉพาะคับ ผุทุกคัน ผมเลยให้ช่างทำ part ไว้บริการเพื่อนๆที่มาทำสีช่วงนี้เลยคับ Free!!!
เพราะรู้ว่ามันผุทุกคันแล้วจะให้หมกงานกลับไปได้ยังงัย ต้องเลาะกันจะจะ ไม่คิดเงินเพิ่มแม้แต่บาทเดียวคั๊บ

อู่ทำสีอยู่ในหมวดของ Auto Service นะคั๊บ
ขออนุญาตย้ายไปให้ตรงหมวด

ขอบคุณมากมายค้าบ :coolly-0001:

ดีคับผมโดนมาอู่แถวพุธมฆ2 ช่างชื่อธานี คนรับงานประกันชื่อเบิดร์คับ อย่าไปทำนะคับ
งานช้า ไม่สวยเลย แถวช่วงล่างเราเสียด้วย ซ่อมเยอะเลยคับ ถ้าหาร้านต้องมีห้องอบ งานเร็ว สวยคับ

ถ้าใส่ moonroofประมาณเท่าไหร่คับ ( ไม่ตรงรุ่นนะคับ )

ถ้าใส่ moonroofประมาณเท่าไหร่คับ ( ไม่ตรงรุ่นนะคับ )

ค่า moonroof ของ r32-33 อยู่ประมาณ 10,000-12,000 บาท
ค่าแปลง+ทำสี อยู่ที่ 9,000 บาท
ค่าผ้าหลังคา+เดินไฟ อยู่ที่ 2,000-3,000 บาท
รวมแล้วถ้าให้ผมซื้อของด้วยก็ ประมาณ 23,000 บาทครับ

ราคานี้รับรถได้เลยคับไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มแล้วนะคับ สบายใจได้คับ

ดีคับผมโดนมาอู่แถวพุธมฆ2 ช่างชื่อธานี คนรับงานประกันชื่อเบิดร์คับ อย่าไปทำนะคับ
งานช้า ไม่สวยเลย แถวช่วงล่างเราเสียด้วย ซ่อมเยอะเลยคับ ถ้าหาร้านต้องมีห้องอบ งานเร็ว สวยคับ

พวกแบบนี้แหละคับ ผมถึงตัดสินใจเปิดเองซะเรย แล้วเอาความรักความใส่ใจในรถของเราเป็นมาตรฐาน ไม่อยากให้คนพวกนี้ทำรถเราอีกแล้วเค้าไม่มีความรักรถอย่างพวกเราทำส่งๆไปวันๆ ตอนคุยบอกซะอย่างดิบดี พอเอารถเข้าไปทำกลับเป็นอีกคนเลย

เอาใจช่วยคับ :coolly-0022:

555+++ยินดีกับกิจการใหม่กับอีกหนึ่งกิจการครับพี่ แล้วก็ต้องขอแสดงความดีใจกับคนรักรถทั้งหลายที่ไม่อยากถูกย้อมแมวครับ ว่างๆเดี๋ยวเข้าไปเยี่ยมที่อู่ครับพี่
ปล.ผมกล้าการันตีเลยครับพี่น้องถึงแม้ว่าผมไม่สนิทกับพี่พล(เจ้าของอู่)สักเท่าไหร่แต่ที่สัมผัสมานิสัยดีครับ จริงใจ ไม่เจ้าเล่ครับ เรื่องคิดเล็กคิดน้อยกับของพวกนี้ไม่มีแน่เพราะแกมีกิจการอีกมากมาย เพียงแค่พี่แกรักรถเหมือนกับพวกเราครับ แบบว่ามีตังอะ อิอิ...:coolly-0005:

555+++ยินดีกับกิจการใหม่กับอีกหนึ่งกิจการครับพี่ แล้วก็ต้องขอแสดงความดีใจกับคนรักรถทั้งหลายที่ไม่อยากถูกย้อมแมวครับ ว่างๆเดี๋ยวเข้าไปเยี่ยมที่อู่ครับพี่
ปล.ผมกล้าการันตีเลยครับพี่น้องถึงแม้ว่าผมไม่สนิทกับพี่พล(เจ้าของอู่)สักเท่าไหร่แต่ที่สัมผัสมานิสัยดีครับ จริงใจ ไม่เจ้าเล่ครับ เรื่องคิดเล็กคิดน้อยกับของพวกนี้ไม่มีแน่เพราะแกมีกิจการอีกมากมาย เพียงแค่พี่แกรักรถเหมือนกับพวกเราครับ แบบว่ามีตังอะ อิอิ...:coolly-0005:

ขอบคุณมากมายค้าบ:coolly-0039:

update รถคุณปุ๊กคับ

รถเข้าวันที่ 9/5/52 ตอน 2 ทุ่ม
เริ่มทำเช้าวันจันทร์ที่ 11/5/52

ทำการลอกสีก่อน

ขูดให้น้ำยาซึมลงไปได้

ใช้น้ำยาทาให้สีพองออกมา

ใช้ไดร์ร้อนคับ สามารถตั้งอุณหภูมิได้

ลอกถึงเนื้อเหล็กคับ

ลอกเสร็จทำการขัดสนิมออก

เอาให้เงาให้สนิมออกให้หมด

แล้วค่อยพ่นน้ำยาเกาะเหล็ก และนี่กำลังเจาะช่อง

กำลังโป้วสี

ตัดหลังคาใส่ moonroof แล้วคับ

โอ๊ะ!!! เจอผุแบบนี้

ไม่ปล่อยผ่านนะคั๊บ เลาะแล้วสร้างขึ้นให้ใหม่เลยคับ

พ่นรองพื้นแล้ว เด๋วจาพ่นจริงแล้วคับ

พ่นสีแล้วคับ 27/05/09

เจ้าของอู่ใจดี ครับ :coolly-0033:

พี่ สี ดูปอง กับ สแตนด๊อก ต่างกันมากไหมครับ
แล้วถ้าต่าง ต่างในแง่ไหนครับพี่
ราคาน่าสนแต่อยู่ไกลบ้านจัง

คุณภาพงานและการบริการเป็นสิ่งสำคัญที่ผู้ให้บริการต้องยึดถือปฏิบัติอย่างจริงจังต่อลูกค้า (ข้อแนะนำสุภาษิตโบราณ ซื่อกินไม่หมด คดซิกินอีกนาน เฮ้ย.ไม่ใช่ กินไม่นาน..555)
ขอให้ร่ำรวยกิจการรุ่งเรืองครับน้องชาย

พี่ สี ดูปอง กับ สแตนด๊อก ต่างกันมากไหมครับ
แล้วถ้าต่าง ต่างในแง่ไหนครับพี่
ราคาน่าสนแต่อยู่ไกลบ้านจัง

ที่ชัดเจนที่สุดคงจะเป็นเรื่องความเงางามของสีครับเงาจนเกือบส่องแทนกระจกได้เลยคับ(เวอร์ไปป่าวเนี่ย555) และก็ความแกร่งของตัวเนื้อสีและแล็คเกอร์ standox เป็นของเยอรมันบ้านเดียวกะนกแก้วครับส่วนใหญ่ใช้กับรถยุโรปคับ ถ้าพ่นถูกวิธีและใช้ของ standox ทั้งหมดจะดีมาก คุณภาพพอๆกันนกแก้วคับ

ส่วนเรื่องไกลไม่ต้องห่วงคับ ผมมีบริการรับ-ส่งถึงบ้านเลยคับ และกำลังจะติดกล้องเพื่อให้ลูกค้าสามารถติดตามความคืบหน้าของรถได้จาก internet เลยคับ

คุณภาพงานและการบริการเป็นสิ่งสำคัญที่ผู้ให้บริการต้องยึดถือปฏิบัติอย่างจริงจังต่อลูกค้า (ข้อแนะนำสุภาษิตโบราณ ซื่อกินไม่หมด คดซิกินอีกนาน เฮ้ย.ไม่ใช่ กินไม่นาน..555)
ขอให้ร่ำรวยกิจการรุ่งเรืองครับน้องชาย

ขอบคุณคับพี่ลอง พี่และพี่พงษ์เป็นบุคคลที่ผมนับถือมาตลอดคับคอยช่วยเหลือ แนะนำสิ่งดีๆให้กับผม ผมดีใจมากคับเหมือนได้น้ำมนต์มาพรมอู่เลยนะเนี่ย

ผมขายกล้องวงจรปิดพอดีเลย แอ๊ สนใจไหมครับพี่ 555

ผมขายกล้องวงจรปิดพอดีเลย แอ๊ สนใจไหมครับพี่ 555

สนใจคับ งั้นเรามา brother trade กันดีกว่าคับ เอารถเข้ามาทำเลยแล้วเอากล้องมาติดให้ด้วยคับ 555

ปล. สนใจกล้องวงจรปิดจริงๆนะคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน