กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับพี่ๆๆ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31584
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31584

Cefiro-Thailand Members
ช่วยชี้ทางกระจ่างหน่อยครับคือว่าโช๊ค tein เนี้ยะมีกี่รุ่นครับที่ใส่กับ cef ได้เลยไม่ต้องเเปลง ได้ยินมาว่ามี hr,ha ปรับหนึบได้,ปรับเกลียวได้ แล้วตัวไหนเป็นที่นิยมกันครับ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่และตัวไหนเหมาะสุดครับ step บ้านๆๆนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ๆๆ cef-thai

Step รถบ้าน แนะนำ TEIN type flex หรือ HE ครับ ปรับสูงต่ำได้(ที่กระบอก) ปรับหนืดได้
ส่วนรุ่นที่ใส่ด้วยกันได้ ก็ S13 หรือ 180sx ครับ

Tein ณ ปัจจุบันมีหลายรุ่นคับ
แต่ถ้าไล่มาตั้งแต่ดั้งเดิมจะเป็น Tein type hr ha he
3 รุ่นนี้เป็นรุ่นเก่า สำหรับ s13 a31(มีตรงรุ่นด้วย) 180sx s14 c33
ซึ่งเราสามารถเอามาใส่ใน a31 ได้หมด
hr ปรับเกลียวอย่างเดียว ราคาเกือบ1หมื่นถึงหมื่นต้นๆ
ha ปรับเกลียว ปรับอ่อน-แข็ง ราคาหมื่นต้นๆถึงหมื่นกลางๆ ถ้าตรงรุ่นก็เลยหมื่นกลาง
he ปรับเกลียวสไลด์กาบอก ปรับอ่อน-แข็ง ราคาค่อนไปทางหมื่นปลายๆ หรือสภาพเทพๆก็ขึ้นไป2หมื่นต้นๆ
ทั้งนี้ราคาอาจผันแปรไปตามสภาพคับ แต่ไม่น่า + - ไม่เกิน 2 พัน

Tein ที่ผลิตในปีใหม่ๆก็จะมีหลายรุ่นมาก จะขอกล่าวที่เอามาใช้กับ a31นะคับ เช่น
type flex
type re
type rg
type super drift (มีตรงรุ่นa31)
type super street
type ha sport driaing master
เป็นต้น

สำหรับการเลือกโช๊คสำหรับรถบ้าน คงเน้นเรื่องความสะดวกสบายในการเดินทาง
น่าจะเป็น type flex หรือ type super street
ราคาก็สำหรับ flex น่าจะเลย2หมื่นกลางๆถึง3หมื่นต้นๆ
super street ก็น่าจะอยู่ที่2หมื่นถึงเลยๆ2กลางๆแล้วแต่สภาพคับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
Tein ณ ปัจจุบันมีหลายรุ่นคับ
แต่ถ้าไล่มาตั้งแต่ดั้งเดิมจะเป็น Tein type hr ha he
3 รุ่นนี้เป็นรุ่นเก่า สำหรับ s13 a31(มีตรงรุ่นด้วย) 180sx s14 c33
ซึ่งเราสามารถเอามาใส่ใน a31 ได้หมด
hr ปรับเกลียวอย่างเดียว ราคาเกือบ1หมื่นถึงหมื่นต้นๆ
ha ปรับเกลียว ปรับอ่อน-แข็ง ราคาหมื่นต้นๆถึงหมื่นกลางๆ ถ้าตรงรุ่นก็เลยหมื่นกลาง
he ปรับเกลียวสไลด์กาบอก ปรับอ่อน-แข็ง ราคาค่อนไปทางหมื่นปลายๆ หรือสภาพเทพๆก็ขึ้นไป2หมื่นต้นๆ
ทั้งนี้ราคาอาจผันแปรไปตามสภาพคับ แต่ไม่น่า + - ไม่เกิน 2 พัน

Tein ที่ผลิตในปีใหม่ๆก็จะมีหลายรุ่นมาก จะขอกล่าวที่เอามาใช้กับ a31นะคับ เช่น
type flex
type re
type rg
type super drift (มีตรงรุ่นa31)
type super street
type ha sport driaing master
เป็นต้น

สำหรับการเลือกโช๊คสำหรับรถบ้าน คงเน้นเรื่องความสะดวกสบายในการเดินทาง
น่าจะเป็น type flex หรือ type super street
ราคาก็สำหรับ flex น่าจะเลย2หมื่นกลางๆถึง3หมื่นต้นๆ
super street ก็น่าจะอยู่ที่2หมื่นถึงเลยๆ2กลางๆแล้วแต่สภาพคับ
ตัวจริงเรื่องปิ้งย่าง
กูรูโช้ค มาเอง แหล่มคับ:coolly-0031:

ขอถามนิดนึงครับว่าถ้าเป็นโช้คที่ไม่ตรงรุ่นนี่ สามารถเอาของรุ่นใดมาใส่ A31 ได้บ้างครับ
เพราะมีคนบอกว่าใส่ของ 200 มันจะเตี้ยครับ ผมอยากได้แบบไม่เตี้ยครับ ขอบคุณครับ

ขอถามนิดนึงครับว่าถ้าเป็นโช้คที่ไม่ตรงรุ่นนี่ สามารถเอาของรุ่นใดมาใส่ A31 ได้บ้างครับ
เพราะมีคนบอกว่าใส่ของ 200 มันจะเตี้ยครับ ผมอยากได้แบบไม่เตี้ยครับ ขอบคุณครับ

รถที่สามารถนำโช๊คมาใส่กะเซฟได้คือ 180(200)sx c33 s13 s14(หลังต้องแปลง)
ส่วนเตี้ยไม่เตี้ยถ้าเป็นแบบไม่ปรับเกลียวของ200 ต้องเตี้ยก่าแน่นอน
แต่ถ้าปรับเกลียวก็ไม่มีปัญหา

เค้าก็ว่ากันว่า แถนโช๊คของ200 จะสั้นกว่า s13 ซึ่งผมเองก็ไม่เคยแกะเอามาเปรียบเทียบดูเหมือนกัน
อาจจะมีผลเรียกช่วงชัก ช่วงยืด ของตัวโช๊ค

ตรงรุ่นหายากคับ ส่วนใหญ่ใช้ของ s13 แบบปรับเกลียวก็พอทดแทนกันได้ ไม่มีปัญหาอะรัย

ขอบคุณพี่ๆครับโดยเฉพาะพี่อาร์ม สุดยอดเลยคนอุบล(เหมือนกัน)เเล้วราคาของตัว s13คู่หน้าอยู่ที่เท่าไหร่ คู่หลังอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วทั้งหมดอยู่ที่เท่าไหร่รบกวนอีกรอบครับพี่อาร์ม ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ หนึ่งอุบล

ไฟล์แนบ

6.2 KB · อ่าน: 278
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ขอบคุณพี่ๆครับโดยเฉพาะพี่อาร์ม สุดยอดเลยคนอุบล(เหมือนกัน)เเล้วราคาของตัว s13คู่หน้าอยู่ที่เท่าไหร่ คู่หลังอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วทั้งหมดอยู่ที่เท่าไหร่รบกวนอีกรอบครับพี่อาร์ม ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ หนึ่งอุบล

คู่หน้าประมาณ 4000-6000 แล้วแต่ยี่ห้อ สภาพ ออฟชั่น แพงสุดคือคู่หน้าflex 1หมื่น-หมื่น2
คู่หลังก็3000-8000 แล้วแต่รุ่น ยี่ห้อ สภาพ ออฟชั่น ตรงรุ่นรึป่าว..
เป็นราคาตลาดโดยประมาณนะคับ อาจผันแปรตามปัจจัยอื่นๆอีก + - ไม่น่าเกิน 1500

ซื้อแยกก็เหมาะสำหรับคนที่มีงบจำกัด เพราะน่าจะถูกกว่า(แต่กว่าจะหาหน้า-หลังได้ บางครั้งก็นานนะคับ)
ซื้อเป็นชุดแล้วแต่จังหวะคนปล่อยของบางทีก็ได้ของดีราคาถูก
แต่ซื้อเป็นชุด+-แล้วน่าจะราคามากกว่าซื้อแยก มีข้อดีคือได้หน้า-หลังเป็นเซตเดียวกัน ราคามีตั้งแต่ 8พัน-สามหมื่นก่าๆโน่นนน...

ประมาณนี้นะคับ

kei office ตัวสไลด์กระบอก

hks hyper d ตัวกระบอกสีโครเมี่ยม

ท่านใดเคยใช้คอมเม้นท์หน่อย แข็งไหม

โช๊คสปริงใหญ่ แบบโช๊คเดิม จะใส่กับล้อ 18 หน้า 9 หลัง 10 แบบล้อล้น

อย่างไร มีวิธีอะไรทำให้ใส่ได้ไม่ติดบ้างครับ

kei office ตัวสไลด์กระบอก ยังไม่เคยปรับให้นิ่มที่สุดนะคับ แต่ที่เคยปรับมา ก้อไม่แข็งมากนะคับ แม่ผมนั่งแล้วไม่บ่นอ่ะเมื่อก่อน แต่ตอนนี้ปรับให้มันแข็งขึ้นมากว่าเดิมแล้ว 555+

แต่ตอนนี้จ็อยผมดังชิบหาย รำคาญโคตรๆ

kei office ตัวสไลด์กระบอก ยังไม่เคยปรับให้นิ่มที่สุดนะคับ แต่ที่เคยปรับมา ก้อไม่แข็งมากนะคับ แม่ผมนั่งแล้วไม่บ่นอ่ะเมื่อก่อน แต่ตอนนี้ปรับให้มันแข็งขึ้นมากว่าเดิมแล้ว 555+

แต่ตอนนี้จ็อยผมดังชิบหาย รำคาญโคตรๆ

น้องหมี พี่มีจ๊อยของKai office 1 คู่
สภาพใช้ได้ ไม่น่าจะดัง จ๊อยไม่แน่นนะคับ
สนใจโทมานะคับ ให้ราคาถูกๆ

1.โช๊คปรับเกลียวของ Tein HA 4ต้น ถอดมาจากSilvia S14เลยคับ มีตราตีว่า s14 สภาพสวยคับไม่เเตกไม่รั่ว ถอดมาจากรถญี่ปุ่นเองเลยคับ ขาย 12,500 บาท สนใจคุยกันได้นะคับ (คิม)0876754778

2.โช๊คปรับเกลียวของอะไรไม่รู้อ่ะคับถอดมาจากSilvia S14 คับ สภาพสวยมากไม่เเตกไม่รั่ว ขาย 12,000 บาท สนใจคุยได้นะคับ (คิม) 0876754778

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน