ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

วิธีล้างaac valve ไอ้เบียรืมาดูซะ

A31032

GoLfCeF LeGo
Staff Member
Cefiro-Thailand Staff
LV
0

ไม่ได้ถึงกะถอดล้างให้ดูนะครับจะแค่นะนำว่าล้างตรงไหนบ้าง

ไฟล์แนบ

58.6 KB · อ่าน: 1,564
    30.7 KB · อ่าน: 1,478
    30.3 KB · อ่าน: 1,434

1รูปแรกตำแหน่งของ aac valve ครับหลังท่อร่วมไอดี เหมือนกันทุกเครื่องของ rbครับแต่น๊อตอาจไม่เท่ากัน

2 ตัวaac valve อันนี้เป็นของ24vมั๊งครับ เห็นกระเปาะสีทองๆป่ะมีน๊อตอยู่2ตัวขันมันออก
ระวังสปริงหายด้วยนะสปริงข้างใน เอาเบนซินล้างซะ

3ด้านหลังครับนี่ก้เอาเบนวินล้างเช่นกันกรองลงไปรูด้วยก็ได้นะ

ปล.รอให้แห้งก่อนนะก่อนจะประกอบใส่เครื่อง แค่นี้แหละน่าจะทำได้ไม่ยากอะไร
เวลาล้างลืมมีวิทำด้วยสิล้างหลายครั้งและ

ฉุดยอดเรยกั๊บน้ากอล์ฟ....:sweet_kiss:

ปล. ไอรูปที่ 2 ที่ต้องถอดน๊อต 2ตัวอ่ะคือ AAC VALVE
ส่วนรูปที่ 3 คือ IAA UNIT ซึ่งจามีสกรูปรับรอบติดอยู่ด้วย
(แต่เรานิยมเรียกเหมารวมไปเรยว่า AAC VALVE)

แนะนำให้อีก นิดหน่อย

ประเก็น ระวังขาด อากาศจะรั่ว ถ้าขาด ก็ซื้อปะเก็นกระดาษมาตัดใหม่

ส่วนเวลาล้าง แนะนำให้เอา โซแนกซ์ฉีดอัดเข้าไป พร้อมลมเป่าจะดีกว่า

ผมไม่เคยผ่า ไอ acc เนี่ยเหมือนกัน แต่ถ้าข้างในมันมี โอริงอยู่ พวกยางจะไม่ถูกกับ เบนซิน จะกรอบ เสื่อม ขาดเร็ว

ประเก็น ระวังขาด อากาศจะรั่ว ถ้าขาด ก็ซื้อปะเก็นกระดาษมาตัดใหม่

ส่วนเวลาล้าง แนะนำให้เอา โซแนกซ์ฉีดอัดเข้าไป พร้อมลมเป่าจะดีกว่า

ผมไม่เคยผ่า ไอ acc เนี่ยเหมือนกัน แต่ถ้าข้างในมันมี โอริงอยู่ พวกยางจะไม่ถูกกับ เบนซิน จะกรอบ เสื่อม ขาดเร็ว
A31282แร้วอะไหล่ของนู๋อ่ะ.. ยังอยู่ป่ะกั๊บ?

แบบว่านู๋ลืมทู๊กกกกกกที...วันมิตติ้งก็ลืม..(เมาซ้าก่อง).... อิอิ :smile:

เรียบร้อยแล้ว

ใช้เบนซิน 20 บาทล้างกระจุย

แต่ผมไม่มีประเก็นอะพี่

กลัวมันไม่สนิทเลยขูดแม่งออกหมดเลยตอนนี้

ไม่ได้ใส่ประเก็นจะเป็นไรมั๊ย แต่ลองแล้วรอบดีขึ้นนะไม่สวิงไม่ตกแล้ว

ถูกดำมากๆเลย แต่ล้างแล้วยังม่ายหายเลยมั้งติดเครื่องดูเฉยๆยังไม่ได้วิ่งเลย

ถูกดำมากๆเลย แต่ล้างแล้วยังม่ายหายเลยมั้งติดเครื่องดูเฉยๆยังไม่ได้วิ่งเลย
A31652ล้างแอร์โฟล์วกะกรองดูยังคับ..? :smile:

ก่อนอื่นเลยต้องขอโทษนะครับผมไม่รู้จิงๆ......ล้างเพื่ออะไร+ล้างเสร็จแล้วจะมีผลยังไง+แล้วถ้าไม่ล้างแล้วจะมีอาการยังไงอ่ะ

ก่อนอื่นเลยต้องขอโทษนะครับผมไม่รู้จิงๆ......ล้างเพื่ออะไร+ล้างเสร็จแล้วจะมีผลยังไง+แล้วถ้าไม่ล้างแล้วจะมีอาการยังไงอ่ะ
7304KNล้างเพื่อทำความสะอาดพวกคราบเขม่าต่างๆที่ติดอยู่ภายใน
ล้างเสร็จแล้วจะมีผลทำให้เครื่องสมบูรณ์ขึ้นเดินได้อย่างราบเรียบ
ส่วนถ้าไม่ล้าง พวกคราบเขม่าที่สะสมมากขึ้นๆ อาจทำให้เครื่องมีอาการต่างๆกันไป
อาทิ รอบเครื่องสวิง สะดุด เร่งไม่ขึ้น หรืออาจดับกลางอากาศเรยก็มี...
ไงลองดูตามลิ๊งค์นี้เพิ่มเติมอีกทีคับ..
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/1819

ล้างเพื่อทำความสะอาดพวกคราบเขม่าต่างๆที่ติดอยู่ภายใน
ล้างเสร็จแล้วจะมีผลทำให้เครื่องสมบูรณ์ขึ้นเดินได้อย่างราบเรียบ
ส่วนถ้าไม่ล้าง พวกคราบเขม่าที่สะสมมากขึ้นๆ อาจทำให้เครื่องมีอาการต่างๆกันไป
อาทิ รอบเครื่องสวิง สะดุด เร่งไม่ขึ้น หรืออาจดับกลางอากาศเรยก็มี...
ไงลองดูตามลิ๊งค์นี้เพิ่มเติมอีกทีคับ..
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/1819
A31367ขอบคุณม๊ากมากๆๆเลยครับ...รถ(เดิมๆ):smile: ผมมีแค่อาการออกตัวเหนือดๆครับ นอกนั้นก็ค่อนข้างวิ่งปกติดี ทางที่ดีน่าจะเปลี่ยนเป็น 25 DET ดีมั้ยน๊า:wink:
แต่ก็จะลองล้างดูก่อนคร้าบบบบ!!!!!!!

A31282เห็นด้วยครับควรใช้โซแนกซ์ดีกว่าครับ...:sweet_kiss:

ข้างในไม่มีมั๊งโอริง โซแน๊กฉีดก็ไม่ค่อยสะอาดเท่าไหร่นะ แต่ก็พอทำได้ถ้าเอาลมเป่า
แต่เอาเบนซิน ล้างพอเทน้ำมันออกมาดำปีเลย

ท่าทางจะเสียน่ะคับ ล้างแล้วไม่ได้ขึ้นเลย สวิง แล้วก็ นิ่ง แล้วก็ สวิง ตัวใหม่มันเท่าไหร่ ?

ล้างแล้วรอบลดลง แต่ก็ยังสวิงเหมือนเดิมเพิ่งล้างเหมือนกาน แต่ ไม่รุ้ว่าแอร์โฟร์พังอ่ะป่าว

12v มันมี สปริงมั้ยอ่ะ ตัวเงินกับตัวทองมันต่างยังไง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน