กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ฝากประชาสัมพันงานแข่ง 28 พฤษภาคม

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31698
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31698

Cefiro-Thailand Members
งานแข่งขันรถยนต์ทางตรง Quater Mile 402 เมตร SARABURI DRAG RACING 2011 สนาม 1 ที่สนามคลอง 5 Bangkok Drag Avenue
งานมันส์ๆๆ ของเหล่า CAR CLUB รถบ้านวิ่งได้ รถแต่งรถซิ่งวิ่งมันส์ รถทำแข่งวิ่งเพลินๆๆ ร่วมสนุก กับพวกเรา ทีมงาน SARABURI DRAG RACING
** แจ้งเรื่องการจองเต็นท์ นะครับ พี่ๆท่านใดสนใจจองเต็นท์ ติดต่อได้ที่ 086-3378654 นะครับ
วันเสาร์ที่ 28 พฤษภาคม 2554 เวลา 10.00 น. แข่งขัน 12.00 น.-19.30 น.

*** เพิ่มรุ่น super street เขาเดิม header standart *** อีก1 รุ่นครับผม

ค่าสมัคร 500 บาท/คัน ลงแข่งขันได้ทุกรุ่นตามกติกา ( เหมาจ่าย เลือกลงแข่งได้ทุกรุ่น )

รุ่นการแข่งขัน (เคร่าๆๆ นะครับ ยังไม่เป็นทางการ)

1. Bracket 21 วิ
2. Bracket 19 วิ
3. Bracket 17 วิ
4. Bracket 16 วิ
5. Bracket 14 วิ

รุ่นแข่งดังต่อไปนี้ บังคับ ยาง Radial Series ไม่เกิน 275 mm. ค่า Treadwear ไม่ต่ำ 140 ตัวถังเดิมโรงงาน กระจกเดิมโรงงานรอบคัน ฝากระโปรงไฟเบอร์ได้ เครื่องยนต์โมดิฟายได้ไม่จำกัด เชื้อเพลิง เบนซิล ติดแก๊ส ลงแข่งขันได้ ห้ามใช้ระบบ Nitrous Oxide

6. Super 4 สูบ NA 1600 ขับเคลื่อน 2 ล้อหน้า เครื่องยนต์ NA ไม่เกิน 1600 CC
7. Super 4 สูบ NA ขับเคลื่อน 2 ล้อหน้า เครื่องยนต์ NA ไม่จำกัด CC
8. Super 4 สูบ Turbo 1800 ขับเคลื่อน 2 ล้อ เครื่องยนต์ TURBO ไม่เกิน 1800 Cc
9. Super 4 สูบ Turbo ขับเคลื่อน 2 ล้อ เครื่องยนต์ TURBO ไม่จำกัด CC
10. Super 6 สูบ Turbo ขับเคลื่อน 2 ล้อ เครื่องยนต์ TURBO ไม่จำกัด CC
11. Street Pickup 6 สูบ Turbo กะบะวางเครื่อง 6 สูบ เครื่องยนต์ TURBO ไม่จำกัด CC
12. Super 4 สูบ 4WD ขับเคลื่อน 4 ล้อ เครื่องยนต์ TURBO ไม่จำกัด CC
13. Super Street Radial 275 ขับเคลื่อน 2 ล้อ ไม่จำกัดเครื่องยนต์ ไม่จำกัด CC

รุ่นแข่งดังต่อไปนี้ บังคับ ยาง Radial Series ไม่เกิน 275 mm. ค่า Treadwear ไม่ต่ำ 140 ตัวถังเดิมโรงงาน กระจกเดิมโรงงานรอบคัน ฝากระโปรงไฟเบอร์ได้ เครื่องยนต์โมดิฟายได้ไม่จำกัด เชื้อเพลิง ดีเซล พ่วงกล่องได้เสรี ห้ามใช้ระบบ Nitrous Oxide

14. Commonrail Turbo Standard เครื่องยนต์ Commonrail Turbo Standard ไม่จำกัด CC
ห้ามเปลี่ยนแปลงท่อร่วมไอเสียของเทอร์โบ หรือทำการ ติดตั้งเวสเกตแยกโดยเด็ดขาด
ระบบอัดอากาศ (เทอร์โบ ) สามารถเปลี่ยนแปลงเสื้อกลาง หรือแกนเทอร์โบได้ แต่ฝาหน้า
และโข่งหลังยังต้องเป็นไปตามสเปคเดิมของโรงงาน หรือขนาด ยอดใบของเทอร์โบต้องไม่เกิน 42 มม.

15. Commonrail Pro modifiy เครื่องยนต์ Commonrail Turbo ไมจำกัด CC ไม่จำกัดระบบอัดอากาศ

รุ่นแข่งดังต่อไปนี้ ใช้ยางได้เสรี ตัวถังของรถสามารถใช้ ไฟเบอร์กลาสหรือพลาสติกได้ อนุญาตให้เปลี่ยนชิ้นส่วน เช่น ฝากระโปรง บังโคลน ประตู เป็นพลาสติกหรือไฟเบอร์กลาสได้ อนุญาตให้เปลี่ยนกระจกรอบคัน เป็นพลาสติกเหนียวได้ (Poly Carbonate) อนุญาตให้ใช้ระบบ Nitrous Oxide ในรถต้องมีระบบ Safety ที่จำเป็นในการแข่งขันและนักแข่ง

16. Open 4 สูบ เก๋งขับเคลื่อน 2 ล้อ เครื่องยนต์ เบนซิล
17. Open Diesel Turbo กะบะขับเคลื่อน 2 ล้อ เครื่องยนต์ ดีเซล
18. Open Unlimited ไม่จำกัด บอดี้ และ เชื้อเพลิง

จัดการแข่งขันโดย ทีมงาน SARABURI DRAG RACING รับประกันความมันส์ คุ้มค่าราคา ค่าสมัคร
สอบถามรายละเอียด 086-3378654 เอครับ :coolly-0033::coolly-0033:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ
รถใครพร้อมไปจัดกันในสนามเลยคร้าบบบบบ

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ
รถใครพร้อมไปจัดกันในสนามเลยคร้าบบบบบ

ซักทีดีกว่าว่ามั้ยป้อง..รถเสร็จแล้วนี่หว่า รวมกันไปหลายๆ คัน
ขอบคุณข่าวสารการแข่งขันครับ

ซักทีดีกว่าว่ามั้ยป้อง..รถเสร็จแล้วนี่หว่า รวมกันไปหลายๆ คัน
อุ่ยยย:coolly-0025:
28 พ.ค. ผมยังอยู่บนเครื่องบินอยู่เลยครับป๋า:coolly-0015:
คงต้องขอบาย รวมถึงงานมีตติ้งเดือนหน้าด้วยครับ :coolly-0018:

ค่าสมัคร 500 บาท/คัน ลงแข่งขันได้ทุกรุ่นตามกติกา
มันแน่นๆๆๆเลย
:coolly-0003:
28พ.ค

พลาด...ปลายปีดีกว่าอยากเล่นมั่ง:coolly-0033:

เอารถไปออกกำลังกายกันครับ ป๋า:coolly-0034:

อุ่ยยย:coolly-0025:
28 พ.ค. ผมยังอยู่บนเครื่องบินอยู่เลยครับป๋า:coolly-0015:
คงต้องขอบาย รวมถึงงานมีตติ้งเดือนหน้าด้วยครับ :coolly-0018:

ไปทำไรบนเครื่องละ ไปจีบสาวๆๆหรอ :coolly-0026:

คุ้มค่า กับ ความมันส์แน่นอนครับ

เชิญ พี่ๆน้องๆ cefiro Thailand ทุกท่านด้วยนะครับ

RB 20,25,25.6,26
JZ 1-2-3
UZ
SR
เชิญครับ มาร่วมกิจกรรมความมันส์กันครับ ไม่ต้องไปไกล ระยะทางกำลังดีครับ