กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เข้าเกียร์ยากนิครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311159
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311159

Cefiro-Thailand Members
คือ รถผมเพิ่งเปลี่ยนเป็นเกียร์ ธรรมดาครับ เวลาเข้าเกียร์แล้ว รู้สึกมันไม่ค่อยเนียนอ่ะครับ จากว่างเป็น 1 จาก 1 -2 จะไม่ค่อยลื่น (ต่อเนื่อง)อ่ะครับ ยิ่งเวลาเข้าเกียร์ ถอยหลังครับ ยิ่งยากใหญาเลยครับ เหมือนมันไม่ค่อยตรงร่องมันอ่ะครับ ต้องลอง 2-3 ที ครัท รถผมเป็นกึ่งทองแดง
ขอคำแนะนำด้วยครับ:coolly-0023:

ให้ช่างดูคลัชครับว่าปรับตั้งระยะถูกต้องหรือไม่ คลัชจากหรือไม่
เพราะถ้าคลัชมันจากไม่สุดเกียร์จะเข้ายากครับแล้วน้ำมันเกียร์ที่ใช้
ก็มีส่วนด้วยนะครับ ใช้น้ำมันเกียร์ดีๆเกียร์ก็จะเข้าง่ายครับ

ลากรอบก็มีส่วนด้วยนะครับ รอบต่ำๆ ใส่เกียร์บางครั้งก็เข้ายาก RB Only

แลกเอาเกียร์AUTOไปไช้แทนไม้ไม่ต้องเข้าสบ้ายๆ นั้งขับชิวๆ55 :coolly-0028:

ลองต่อโยงเกียร์จากห้องเคื่รองให้ยาวขึ้นอีกดูครับ มันจะเขาลอกพอดี:coolly-0003:

หากลองตั้งครัชท์ให้สูงแล้วยังไม่หาย แล้วเป็นเฉพาะบางเกียร์ จำเลยต่อไปก็ ซิงโครเมท

หากลองตั้งครัชท์ให้สูงแล้วยังไม่หาย แล้วเป็นเฉพาะบางเกียร์ จำเลยต่อไปก็ ซิงโครเมท
จะลองตั้งครัทดูครับ...ว่าจะใช้มั้ย แต่เป็นๆหายๆแต่ เป็นมากกว่าเยอะครับ โดยเฉพาะถอยหลังต้องเข้าหลายทีครับ:coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043:

จะลองตั้งครัทดูครับ...ว่าจะใช้มั้ย แต่เป็นๆหายๆแต่ เป็นมากกว่าเยอะครับ โดยเฉพาะถอยหลังต้องเข้าหลายทีครับ:coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043:
ขับก็ปกติดีนะคุณก้อง เอาว่าตามนี้ก็แล้วกัน 1 เข้าเกียร์ไม่ต้องติดเครื่องดูว่าเข้าเหมือนติดเครื่องหรือไม่
2 ถ้าเข้าง่ายว่าแบบติดเครื่องก็คิดว่าเกียร์คงไม่มีปัญหา
3 ลองตั้งคัชใหม่ให้กดหวีอีก เอาตามนี้แล้วกัน

ท่อเงียบ VIP แขวงด้วยความแรงในๆๆ

ปลาทูทอดแม่กลอง+แกงใต้+สะตอ = หร่อยได้แรงมั้ยคับ
:coolly-0023::coolly-0023::coolly-0023:
3วันติดๆๆ ทอดปลาทู วันแรกแกงกระทิไก่ใส่ยวกกล้วย แล้วก็ทอดปลาทู (ลูกตอ) ของแรงๆๆ
วันที่สอง น้ำพริกแมงดา ปลาทูทอดอีกแระ
วันที่ 3 ซ้ำอีก เหมือน วันที่สอง
ตอนนี้นะปัญจุบัญหรือปลาทู 1 ตัว แล้วนะ 06/07/54 จบข่าว สมยศ ราย งานข่าวสถานีโทรทัศ ช่อง 8

3วันติดๆๆ ทอดปลาทู วันแรกแกงกระทิไก่ใส่ยวกกล้วย แล้วก็ทอดปลาทู (ลูกตอ) ของแรงๆๆ
วันที่สอง น้ำพริกแมงดา ปลาทูทอดอีกแระ
วันที่ 3 ซ้ำอีก เหมือน วันที่สอง
ตอนนี้นะปัญจุบัญหรือปลาทู 1 ตัว แล้วนะ 06/07/54 จบข่าว สมยศ ราย งานข่าวสถานีโทรทัศ ช่อง 8
คราหน้าเอาหน่อเหรียงหวานะหร่อยกว่าเล้ยนิ:coolly-0009:

พบแล้ว ครับ ครัทยันครับ ปรับแก้ที่ขาครัทครับ หายแล้ว มีระยะฟรีขาครัท แล้ว รถดึงขึ้นเลยครับ
น่าตกใจเลย....ก็คนมันไม่คุ้นเคยนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน