ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รับติดตั้ง Lpg และ แก้ไขงาน Lpg

ป๋าครับปิดสงกานต์วันไหนถึงวันไหน จะได้เข้าไปถูกวันครับ

อยากจะเปลี่ยนหัวเทียนครับ ความเดิมคือผมได้เปลี่ยนจากพี่ศิวเดชมาแล้วเมื่อครั้งที่ติดแก๊สใหม่ๆแล้ว แล้วอาการตอนนี้คือว่ารถสตารติดแล้วดับเป็นทั้งน้ำมันและแก๊ส คืออยากทราบว่า

รถผมเปลี่ยนจากพี่มาเมื่อติดแก๊สเป็นของตัวไหนรุ่นไหนครับ ถ้าจำไม่ได้ผมเอาของเก่าในรถไปเทียบซื้อมาใส่เองได้เลยไหมครับ ต้องมีการเอารถไปจูนแก๊สกับพี่อีกรึเป่า คืออยากเปลี่ยนหัวเทียนใหม่อะครับ สุดท้ายขอราคาด้วยนะครับ ราคาทั่วไปอะครับ

อยากจะเปลี่ยนหัวเทียนครับ ความเดิมคือผมได้เปลี่ยนจากพี่ศิวเดชมาแล้วเมื่อครั้งที่ติดแก๊สใหม่ๆแล้ว แล้วอาการตอนนี้คือว่ารถสตารติดแล้วดับเป็นทั้งน้ำมันและแก๊ส คืออยากทราบว่า

รถผมเปลี่ยนจากพี่มาเมื่อติดแก๊สเป็นของตัวไหนรุ่นไหนครับ ถ้าจำไม่ได้ผมเอาของเก่าในรถไปเทียบซื้อมาใส่เองได้เลยไหมครับ ต้องมีการเอารถไปจูนแก๊สกับพี่อีกรึเป่า คืออยากเปลี่ยนหัวเทียนใหม่อะครับ สุดท้ายขอราคาด้วยนะครับ ราคาทั่วไปอะครับ
A311260
DenZo Iridium #8 ราคาไม่เกิน 350.-บาท/หัว ไม่ต้องเอามาจูนใหม่ แต่ดูๆคอยล์ไว้ด้วยก็ดีน่ะครับ กรณีถ้าเปลี่ยนหัวเทียนแล้วไม่หาย

ป๋าครับ อยากถามราคาแก๊ส หัวฉีดตอนนี้ครับ ใช้กับเครื่องRB25bo เท่าไหร่หรอครับ
ข้อความบอกหน่อยนะครับ

ขอสอบถามพี่ศิวเดช หน่อยครับ รถผม2jvvti ติดแก็สหัวฉีดกับพี่ มาประมาณเกือบปีได้แล้ว วิ่งมาประมาณ 35000 km อยากทราบว่าผมต้องเปลี่ยนกรองแก็สเมื่อไหร่ครับ แค่อยากทราบไว้เป็นความรู้ และต้องควรดูแลอะไรเพิ่มอีกไหมครับ แต่รถก็วิ่งแก็สดีกว่าน้ำมันตั้งแต่ติดตั้งเหมือนเดิมทุกประการอยู่แล้วนะครับ

ขอสอบถามพี่ศิวเดช หน่อยครับ รถผม2jvvti ติดแก็สหัวฉีดกับพี่ มาประมาณเกือบปีได้แล้ว วิ่งมาประมาณ 35000 km อยากทราบว่าผมต้องเปลี่ยนกรองแก็สเมื่อไหร่ครับ แค่อยากทราบไว้เป็นความรู้ และต้องควรดูแลอะไรเพิ่มอีกไหมครับ แต่รถก็วิ่งแก็สดีกว่าน้ำมันตั้งแต่ติดตั้งเหมือนเดิมทุกประการอยู่แล้วนะครับ
A311103
การดูแลคือ ให้ตรวจสอบดูพวกท่อยางส่งแก็สทุกเส้นว่ามีรอยแตกบนผิวหรือไม่? ถ้ามีก็ควรเปลี่ยนใหม่ครับ และ เรื่องสำคัญคือ ควรลองตรวจสอบเหล็กรัดทุกๆตัวว่ามันยังขันแน่นอยู่หรือเปล่า? เพราะเมื่อใช้ไประยะหนึ่งมันอาจจะเริ่มไม่แน่นเนื่องจากท่อยางขยายหรือหดตัวได้ครับ ส่วนเรื่องกรองแก็สอย่าเอาไปใส่ใจกับมันมากครับ ผมใช้มามากกว่า 100,000โลแล้วยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับเพราะมันไม่ตัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน