กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอถามหน่อยนะ สงสัยครับเกี่ยวกับ การวางเครื่อง+ABS

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย 201020
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

201020

นายตุ้ย ณ.คลองสาม
Registered
ขอเป็นข้อมูลสำหรับวางเครื่องนะครับ

รถผม A31 24V มี ABS

1. ถ้าวางเครื่องตระกูลเจ อย่าง 1jz gte-vvti แล้ว ABS เดิมมันจะสามารถใช้งานได้หรือไม่
2. ถ้าวางเครื่อง RB25 det ล่ะ จะใช้งาน ABS ได้หรือป่าว

ABS คุมที่กล่อง ECU ใช่ไหมครับ (ไม่แน่ใจ)

กล่องเจมันคุมได้ไหม:coolly-0043:
หรือต้องแก้ไขอย่างไร ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ จะเก็บเป็นข้อมูล

ขอบคุณทุกคำตอบครับ.

ขอเป็นข้อมูลสำหรับวางเครื่องนะครับ

รถผม A31 24V มี ABS

1. ถ้าวางเครื่องตระกูลเจ อย่าง 1jz gte-vvti แล้ว ABS เดิมมันจะสามารถใช้งานได้หรือไม่
2. ถ้าวางเครื่อง RB25 det ล่ะ จะใช้งาน ABS ได้หรือป่าว

ABS คุมที่กล่อง ECU ใช่ไหมครับ (ไม่แน่ใจ)

กล่องเจมันคุมได้ไหม:coolly-0043:
หรือต้องแก้ไขอย่างไร ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ จะเก็บเป็นข้อมูล

ขอบคุณทุกคำตอบครับ.
ระบบเบรค ABS กับเครื่องตัวใหม่ที่จะวาง อยู่คนละส่วนกัน
จะวางเครื่องอะไร ABS ก็ใช้ได้เหมือนเดิมครับ:coolly-0033:

ถ้าเปลี่ยนพวกดุม พวกเบรค หรือเฟืองท้าย พวกนี้แหละจะเกี่ยวกะ ABS

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน