กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ข่าวว่า รถที่ติด Lpg ผิด กฏหมายแล้วเหรอครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31417
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31417

ตงฟางปุ๊ป้าย-ขี้เมาบางแสน
Cefiro-Thailand Members
พอดีดูข่าว ช่อง 3 เมื่อเช้า แต่ต้องรีบออกมาทำงานก่อน เลยยังจับใจความไม่ได้
ใครมีข้อมูลบ้างอ่ะ หรือ เขา ห้าม แต่แทกซี่

คงหมายถึงรถที่เปลี่ยนไปใช้ LPG แร้วยังไม่ได้แจ้งทางขนส่งมั๊งน้า..:brick: :wink:

ออก อะไร มาอีกแล้วฟะเนี่ย ไม่ต้องทำไร กัน แล้วครับเดิน กะ ขี่ Bm...x กันเถอะ

หลังจากนี้เป็นต้นเป็นตอ

รถแท็กซี่ ให้ใช้ ngv เข้าใจว่างั้น มั้ง???

ไม่รู้แฮะ แต่ผมแจ้งขนส่งเรียบร้อยครบทุกประการแล้ว จะเอาผิดกันก็มาเลยมาพี่รวยทั้งหลาย

แจ้งขนส่งทำไงบ้างอะเฮียแชมป์ ผมยางไม่ได้แจ้งเลย

เฮียปุ๊คงดูข่าวเดียวกะผมนะ คือว่าซาเล็ง มอไซต์ เอาแก็สบ้านถังเล็กสีส้มมาติดใส่อะคับ มันอันตราย ผิดกฎหมายใช้ผิดประเภทคับ ส่วนในรถก็ผิดคับ (แต่ยังผ่อนผันอยู่มั้งไม่แน่ใจ) ผมก็ยังไม่แจ้ง จะต่อภาษีรอบสองแล้ว

เฮียปุ๊คงดูข่าวเดียวกะผมนะ คือว่าซาเล็ง มอไซต์ เอาแก็สบ้านถังเล็กสีส้มมาติดใส่อะคับ มันอันตราย ผิดกฎหมายใช้ผิดประเภทคับ ส่วนในรถก็ผิดคับ (แต่ยังผ่อนผันอยู่มั้งไม่แน่ใจ) ผมก็ยังไม่แจ้ง จะต่อภาษีรอบสองแล้ว
อื่ม
เหมือนกาม
เอ้ย เหมือนกัน:tongue:

เอ้าไงดีพวกเราชาวแก๊ส ยังไงก้คงต้องแจ้งขนส่งก่อนละมั๊ง

ปีนี้ ว่าจะดมแก๊ส ด้วยคนนะเนี่ย ...............เซร็ง เป็ด

เอ้าไงดีพวกเราชาวแก๊ส ยังไงก้คงต้องแจ้งขนส่งก่อนละมั๊ง

วิ่งไปเหอะ คนไม่แจ้งเยอะแยะ พี่เชด พี่ พี่โอ๋ อีกหลายคนก็ยังไม่แจ้ง ไม่เห็นโดนไรเลย รออีกซักพักดีกว่า เผื่อ จะขึ้นราคาเป็น 30 บาท อาจต้องยกออก 555

วิ่งไปเหอะ คนไม่แจ้งเยอะแยะ พี่เชด พี่ พี่โอ๋ อีกหลายคนก็ยังไม่แจ้ง ไม่เห็นโดนไรเลย รออีกซักพักดีกว่า เผื่อ จะขึ้นราคาเป็น 30 บาท อาจต้องยกออก 555

เวรสงสัยตอนนั้น ต้องใช้กิ่งไม้แห้งเผาเป็นถ่าน แล้วเอาไปเป็นเชื้อเพลิงแล้วมั๊ง

ผมก็ยังไม่แจ้ง สี แก๊ส ปีที่แล้วให้พี่ทำเรื่องตรวจสภาพให้ แต่ปีนี้พี่ชายไม่รับแล้ว

ทีนี้จะไปทำที่ไหนดีอะไครพอมีที่บ้างมะครับ นอกรอบเลยครับ

เติมลมยางต้องแจ้งขนส่งป่าว

แจ้งคับ...

ห้ามเติมเกินกว่าที่แจ้งด้วยนะคับ ...

เดี๋ยวพี่รวจเค้าจะถือที่วัดลมยาง ค่อยจิ้ม ตามสี่แยก คับ...

ผมก็ยังไม่แจ้ง สี แก๊ส ปีที่แล้วให้พี่ทำเรื่องตรวจสภาพให้ แต่ปีนี้พี่ชายไม่รับแล้ว

ทีนี้จะไปทำที่ไหนดีอะไครพอมีที่บ้างมะครับ นอกรอบเลยครับ

083-9722555 โทรไปเลยคับคนนี้มีแหล่งเยอะ ใหญ่ด้วย 555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน