กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ควรจะเช็คตรงไหนก่อนครับ เวลาเครื่องร้อน เครื่องเดินไม่เรียบ รอบสวิง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย 481
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

481

Registered
สังเกตุดูตอนเครื่องร้อน เดินไม่เรียบ รอบสวิง รถไม่ค่อยมีกำลัง ตอนเครื่องเย็นๆวิ่งดี เครื่องร้อนอาการแปลกๆเริ่มออก เร่งแล้วอึด สังเกตุดูเล้วเป็นทั้งน้ำมันและแก๊สครับ

ปล.เครื่อง auto 12v (RB20E) เดิมๆ

ไม่แปลกคับ เครื่องเก่าผมเคยวาวล์น้ำตาย ก็อาการแบบนี้ โชคดีที่กำลังวิ่งอยู่แถวอู่พอดี

ลองแก้ปัญหาความร้อนก่อนครับ ถ้ายังเป็นหม้อน้ำเดิมๆทองแดงช่องเดียวลองหาหม้อน้ำมีเนียมตัวนอกใส่ เช็ควาวล์น้ำ ฟรีปั๊ม พัดลมแอร์ด้วย คับ อ้อปั๊มน้ำด้วยคับ รถใช้แก็สร้อนกว่าน้ำมันรึป่าว เช็คด้วยคับ

ผม 12 วาล์ว เมื่อก่อน
คอย เสื่อม ตัวที่อยู่หน้าเครื่องอะ

เย็นปกติ ร้อนแล้ว เครื่องสวิง

เครื่องร้อน กล่องก็สั่งจ่ายน้ำมันหนา พอหนามันก็สวิง อันนี้กรณีเครื่องยนต์ปกติแต่มีปัญหาระบบระบายความร้อน แต่เคสเซนเซอร์เสื่อมสภาพก็ต้องเช็คเซ็นเซอร์ทุกตัวที่เป็นตัวแปรของการสั่งจ่ายน้ำมันจากกล่อง เซ็นเซอร์น้ำ ลิ้นปีก แอร์โฟร์ ออกซิเจนเซนเซอร์ ฯ ปล ตอบจากความรู้ที่มีอยู่น้อยนิดนะคับ ถูกบ้างผิดบ้างต้องขออภัยคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน