กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วยหน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย yossy2001
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

yossy2001

Registered
พอดีเครื่องrb20detของผมกำลังอัดหายที่สูบ4อ่ะครับ
ตอนนี้คาดว่าจาเป็นที่วาล์วไม่ก็แหวนครับเลยตัดสินใจ
หาท่อนตรงครับแต่เป็นท่อนตรง 20det ในตัว cefiro
เครื่องของผมเป็น20det ในตัว skyline จึงอยากทราบว่า
เครื่อง20det ใน cef กับ sky ท่อนตรงมีความแตกต่าง
กันมากมั้ย เช่น ลูก ก้าน ข้อ ฝา สงสัยจังครับ ว่าทำไมถ้ามัน
เหมือนกันแล้วแรงม้าต่างกัน ผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยนะครับ
ถ้าเครื่อง20ในตัวskyต่างกับcefมากก็กะจะoverhonครับ
:coolly-0033: :coolly-0033: :coolly-0033:

ตัวเครื่อง น่าจะเหมือนกัน น่าจะแตกต่างกันที่ พวกแคม กล่องecu มากกว่า

ก็หาของ skyline สิคตรับหาง่ายกว่า บอกนิด overhall เนี่ยค่าใช้จ่ายสูงนะครับ
แต่จะได้เครื่องสภาพเกือบ100 เปอร์เซนต์

ครับผม ตอนนี้ก็ตัดสินใจแล้วว่าจะเปิดฝาสูบออกมาดูก่อน

ว่ามันเป็นอะไรมากมั๊ย ถ้าไม่มากถึงกับปลอกแตก ก็จะoverholl
อ่ะครับ ขอบคุณพี่ๆที่มาช่วยตอบคำถามครับ:coolly-0001:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน