กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามเรื่องค่าปรับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31522
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31522

Renovate & CLUB SANDS
Cefiro-Thailand Members
Registered
ถามทีครับโดน จับเรื่อง ดัดแปลงสภาพรถ (ท่อไอเสีย) นี่โดนกี่ตังอะครับ

ซวยจิงๆไปดูเค้าวิ่งที่71มา พวกซัดจับไม่ได้มาจับพวกที่จอดอยู่เฉยๆซะงั้น :cry:

ดัดแปลงยังไงครับ....สมัย พล.ต.ต.ภานุ เกิดลาภผล ผบก.จร.(อดีต) ท่านก็บอกแล้วว่าในกฎหมายมันไม่มีนะครับ ไอ้ข้อหาดัดแปลงสภาพ เป็นข้อหาคลุมถุงชน
ท่อไอเสีย...กฎหมาย บ่งบอกไว้แล้วว่า ไม่ใช่สาระสำคัญ ของตัวรถ
ดัดแปลงสภาพรถ หมายถึงแก้ไข เปลี่ยนแปลง สาระสำคัญ ของตัวรถ
อาทิ เครื่องยนต์ หมายเลขคัสซี หมายเลขตัวถัง สีรถ ประมาณนี้
หรือรถยนต์ที่จดทะเบียน เป็นรถยนต์ cefiro A-31
แต่ไปแปลงหน้ารถ เอาหน้า Skyline มาใส่ ทำให้เห็นภาพรวม
กลายเป็นรถ Skyline. มิใช่ Cefiro. นี่ครับเป็นเหตุให้บุคคลทั่วไป
เข้าใจว่ารถคันดังกล่าวเป็นรถ Skyline. นี่แหละดัดแปลงสภาพรถ

แหมว่าง่ายๆ ตำรวจมันจะเอาให้ได้อะพี่โจ้ ทำไงได้ เศร้า ดีกว่าโดนยึด

อืม อยู่ที่พี่เขาคนเดียว

200 คุยกันดีๆกับร้อยเวร ทำตัวสุภาพ แต่งตัวธรรมดา แค่นี้
ไม่เอาใบเสร็จนะ ถ้าเอาคง 400 มั๊ง

เค้าหาว่าไม่ใช่ท่อจากโรงงาน ผมก็เลยบอกว่าท่อจากโรงงานมันผุแล้วไปหาซื้อจากโรงงานก็ไม่มีมันเดินหนีผมเลยอะครับ อีกอย่างไม่อยากต่อล้อต่อเถียงมันมาก
(ยังไม่ได้แจ้งเปลียนเครื่อง):smile: ก็เลยหมั่นไส้พูดถากๆไปว่าพวกเลือกปฎิบัติ ไหนๆก็โดนแล้วซัดให้มันดูไปหนึ่งรอบ เซงเลย ส.น. โชคชัย ไม่รู้กี่บาท เดี๋ยวให้เพื่อนที่เป็นตำรวจที่นี่ไปเอาไม่รู้ได้หรือป่าว ซวยไม่ซวย พี่ผมก็เอารถไปโดนอยู่ 2 คัน ของพี่ แอคคอดภายนอกเดิมๆ แค่ท่อใบเดียวโดนด้วย ฝาแฝดโดน?ก็ต้องโดน
เหมือนกันเลย :cry:

ไครไปดูระวังด้วยนะครับ เดี๋ยวนี้มันไม่ขี่รถหวอแล้ว มันแต่งนอกเครื่องแบบขี่มอไซค์มา ส่วนมากจะขอดูสำเนาทะเบียนรถ แล้วไล่กลับบ้าน แต่คราวนี้มันไล่กลับบ้านนะ พอเรา ออกรถแม่งสั่งกั้นทางเลย

จะให้ดีไม่ไปดูแข่งรถที่ถนนดีกว่าคั๊บ ดูไปก็เท่านั้น
สน.นี้มันดุ แล้วก้อคุยไม่ค่อยรู้เรื่อง
ตะก่อนตอนชุมนุมกันที่ปั๊มเจ็ทเก่า ยังเกือบโดนซะตั้งหลายที

ในเมื่อ ตร.หาว่าใส่ท่ออะไรประมาณนี้คือการดัดแปลง
แล้วทำไมไม่ไปจับพวกร้านขายท่อล่ะคับพี่น้องงง
พี่รวจเรานี่สุดติงจริงๆ อิอิ:smile:

จ่ายไปเถอะคับ ยังไงพี่รวจ ก็เหนือกว่าเรา ปล่อยไปเถอะครับ

ปล บอกพี่รวจมาจับผมนี่ เซฟ ขาว-ดำ แต่ต้องตามให้ทันนะ เอิ๊ก ๆๆ

จ่ายไปเถอะคับ ยังไงพี่รวจ ก็เหนือกว่าเรา ปล่อยไปเถอะครับ

ปล บอกพี่รวจมาจับผมนี่ เซฟ ขาว-ดำ แต่ต้องตามให้ทันนะ เอิ๊ก ๆๆ

กล้าพูดเหลือเกินนะ 5555555555555

555+ ไอ้ปุ้ยสมน้ำหน้า ไม่ชวนกรูไปก้องี้แหละ ว่าแต่ ไอ้ปุ้มก้อโดนหรอ เหอๆรถแรงก้องี้ จ่ายไปเลย 2เท่า

จริงคับอันนี้เรื่องจริง ตามมันให้ทันแล้วกัน
เมื่อคืนผมไปโดนมากะตัว สเต๊ป " นรกเรียกพี่ " 5555:rolleyes:

เกมมี่โก๊ะ เซฟตีนผี...

จริงคับอันนี้เรื่องจริง ตามมันให้ทันแล้วกัน
เมื่อคืนผมไปโดนมากะตัว สเต๊ป " นรกเรียกพี่ " 5555:rolleyes:

อยากเห็นกับตา นั่งกับตูดจัง

รถเกมมี่เนี่ย คนกล่าวถึงกันบ๊อยบ่อย

จะแค่ไหนน๊า....:rolleyes:

โอ๊..โอ๋ ยังอยู๋อีกหรือกระทู้นี่นึกว่าหายไปแล้วสรุป โดนไปคันละ500 ถ้าไปเอาเองคันละ2000 ยังไงก็ระวังกันด้วยนะครับ ตั้งแต่วั้นนั้นไม่ไปดูแล้วได้แต่ขับผ่านๆพี่แกเล่นตั้งด่านเตรียมเลยครับ

อยากเห็นกับตา นั่งกับตูดจัง

รถเกมมี่เนี่ย คนกล่าวถึงกันบ๊อยบ่อย

จะแค่ไหนน๊า....:rolleyes:

ว่างๆไม่มีไรทำต้นมาลองได้ บ้านน้องมันอยู่
แถวนั้นด้วยหนิ
555:biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน