กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามเรื่องปั้มติ๊กหน่อยคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย patzza
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

patzza

Registered
ของผมมอเตอร์มันไม่ทำงานแล้วถ้าจะเปลี่ยนต้องหาของอะไรมาใส่รถผมเครื่อง1Jโบครับ และต้องแปลงอะไรอย่างไงหรือแบบไม่แปลงยกชุดถอดใส่เลยมีไหมครับ
-มอเตอร์ไม่ปั้ม น้ำมันไม่มา รถเมเลยกร๊าบตอนนี้- :coolly-0036:
มีอีกข้อหนึ่งคับอันนี้สงสัยมานานเวลาเราบิดกุญแจก่อนสตาดแต่ยังไม่สตาดนะปั้มมันทำงานตลอดเวลาไม่ตัดจิงๆมันเป็นแบบนี้หรือว่าเค้าตัดกัน:coolly-0017:

ปั้มติ้กเลือกของ J ก็ได้ครับ ราคาย่อมหน่อย แต่ถ้าแรงม้าเยอะหาของ RB26 ใส่ก็ได้ครับราคาก็ขยับมาอีกเกือบเท่าตัว
ส่วนพอบิดกุญแจแล้วปั้มทำงานแบบนี้ถูกต้องแล้วครับ แต่ถ้ามีการต่อสโลว์ปั้ม ก็จะตัดค่าโวลล์ให้ลดลงในรอบต่ำ ช่วยยืดอายุการทำงานปั้มครับ

ปั้มติ้กเลือกของ J ก็ได้ครับ ราคาย่อมหน่อย แต่ถ้าแรงม้าเยอะหาของ RB26 ใส่ก็ได้ครับราคาก็ขยับมาอีกเกือบเท่าตัว
ส่วนพอบิดกุญแจแล้วปั้มทำงานแบบนี้ถูกต้องแล้วครับ แต่ถ้ามีการต่อสโลว์ปั้ม ก็จะตัดค่าโวลล์ให้ลดลงในรอบต่ำ ช่วยยืดอายุการทำงานปั้มครับ
ขออีกหน่อยนะครับ-อันนี้คือตัดเอาเฉพาะตัวมอเตอร์มาแทนของเดิมใช่ไหมคับหรือยกทั้งฝาออกเลยและถ้าจะยกทั้งชุดเลยเปลี่ยนฝาใหม่ชุดลูกลองใหม่เลยก้สามารถทำได้ใช่ไหมคับอันนี้คือไม่รู้จริงๆคับเคยแค่ซ้อมเล็กน้อยๆ

เอาเฉพาะตัวปั้มติ้กมาใส่เข้าแทนปั้มเดิมแค่นั้นครับ ต่อท่อน้ำมัน ต่อสายไฟบวก/ลบ จบ
ใส่แล้วขายึดด้านล่างอาจจะไม่เข้ากับเบ้าล๊อคขาให้ใช้เข็มขัดรัดสายไฟรัดเลยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน