กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามเรื่องรถที่เคยติดแก๊สหน่อยคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย lucky
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

lucky

.. ตังน้อย..แต่อยากดริ๊ฟ.
Registered
คือผมจาซื้อรถอะคับ a31 ก้อเจอทั้งติดแก๊สและไม่ติดอะคับ อยากถามว่า
1.รถที่ติดแก๊สแล้วเอาออก จาต่างจากรถที่ไม่ติดมาตั้งแต่แรกป่าว
2.แล้วถ้าเอารถที่ติดแกสออก มันมีปัญหาไรป่าวคับ

*** ช่วยตอบหน่อยนะคับ
:byebye::byebye::byebye:

คำถาม งงๆ นะ:coolly-0043:
ต้องถามตัวคุณเองว่าจะขี่แก๊สหรือน้ำมัน
ถ้า แก๊ส ก็หารถติดแก๊สมาแล้วก็ได้ แต่รถเค้าติดแก๊ส มาสมบูรณ์หรือเปล่า เราเอามาแล้วต้องมานั้งแก้ ? หรือเปล่า

ถ้าน้ำมัน แต่ได้รถติด แก๊ส มา มันสามารถถอดออกได้ คงไม่มีปัญหา ? ก็อยู่ที่เครื่องอีกแหละว่า สมบูรณ์มั้ย

ยกตัวอย่างรถผมนะ ตอนซื้อมา เป็นเครื่อง 24v เดิมๆ ติดแก๊สมา มันก็วิ่งประหยัดดี แต่ติดตรงที เครื่องไม่สมบูรณ์ มันกินน้ำมันเครื่อง แหวนลูกสูปมันคงไปแล้ว
และอีกอย่าง หนักถังแก๊สด้วย เลยถอดออก

เพราะตอนผมซื้อรถผมคิดว่ายังไงก็ต้องวางเครื่องใหม่ ผมจะไปดูสถาพตัวถัง ซะมากกว่า ว่ามีชนมั้ย ชนตรงไหน หนักหรือไม่ ผมจะมองตัวถังเป็นหลัก ไอ้เครื่องเอย ช่วงล่าง เอย ของพวกนี้สามารถเปลี่ยน ซ่อมได้

อย่าลืมว่าคุณซื้อรถมาใช้ มันต้องอยู่กะเราหลายปี ถามว่าจะไม่เกิดปัญหาเลยมันก็เป็นไปไม่ได้

ผมเห็นคุณมีข้อสงสัยกับการซื้อรถ หลายกระทู้แล้ว เลยแนะเป็นแนวทาง อย่าไปเครียดกับมันครับ ถ้ามันเป็นของเราเดี๋ยวมันก็มา อิอิ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
พอผมขับได้3-4เดือน ผมก็วางเครื่อง เผอิญไปเจอเครื่องที่เซียงกง ติดอยู่ในหัว เซฟ เป็นเกียร์ ธรรมดาที่เราต้องการ มองแล้วว่าตัวรถไกล้เคียงกับ 24v บ้านเราด้วย เพราะว่า มี abs กันชนอูมด้วย ก็เลยขอเค้าซื้อแต่เครื่องมาเค้าก็ยอมถอดให้ เราก็ดีเลยไม่ต้องซื้อยกหัว ได้เครื่อง+อินเตอร์ +ท่ออินเตอร์
พอเอามาวางกะรถเรา ถามช่างที่วางเค้าบอก สายเสยไม่ต้องไล่ใหม่เลย เสียบกล่องกะสายไฟเครื่องเข้ากะสายตัวรถเราก็ใช้ได้เลย
ผมใช้มา 2 ปี กว่าแล้ว เปลี่ยนแค่แอร์โฟล์ ลูกเดียวเอง ซัดบ้าง ชิวๆ บ้าง ยังไม่พังเลยครับ ผมใช้ทุกวันนะ
แค่ หมั่นดูแลพวกน้ำมันเครื่อง ให้ตรงตามระยะ น้ำอย่าให้ขาด ก็สบายแล้วครับ

เอาใจช่วย โชคดีครับ

ไฟล์แนบ

130.3 KB · อ่าน: 117
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ก็แค่ รถมีรู เพิ่ม ขึ้นหลายๆ รู

ถ้าเค้าถอดออกแล้วไม่อุดให้ ก็มีเสียง กลิ่น แค่นั้น

พอผมขับได้3-4เดือน ผมก็วางเครื่อง เผอิญไปเจอเครื่องที่เซียงกง ติดอยู่ในหัว เซฟ เป็นเกียร์ ธรรมดาที่เราต้องการ มองแล้วว่าตัวรถไกล้เคียงกับ 24v บ้านเราด้วย เพราะว่า มี abs กันชนอูมด้วย ก็เลยขอเค้าซื้อแต่เครื่องมาเค้าก็ยอมถอดให้ เราก็ดีเลยไม่ต้องซื้อยกหัว ได้เครื่อง+อินเตอร์ +ท่ออินเตอร์
พอเอามาวางกะรถเรา ถามช่างที่วางเค้าบอก สายเสยไม่ต้องไล่ใหม่เลย เสียบกล่องกะสายไฟเครื่องเข้ากะสายตัวรถเราก็ใช้ได้เลย
ผมใช้มา 2 ปี กว่าแล้ว เปลี่ยนแค่แอร์โฟล์ ลูกเดียวเอง ซัดบ้าง ชิวๆ บ้าง ยังไม่พังเลยครับ ผมใช้ทุกวันนะ
แค่ หมั่นดูแลพวกน้ำมันเครื่อง ให้ตรงตามระยะ น้ำอย่าให้ขาด ก็สบายแล้วครับ

เอาใจช่วย โชคดีครับ

ขอบคุณมากคับพี่ เดี๋ยว วันที่ 3 :byebye: :byebye: เมษานี้ ผมจาไปไบเทคอยากพูดคุยกับพี่ ๆกลุ่มเซฟิโร่อะคับ เผอิญมีความรู้น้อยอะ หากโชคดีอาจมีพี่ ๆ ที่สามารถไปดูรถให้ได้จาดีมากอะคับ

ขอบคุณมากคับพี่ เดี๋ยว วันที่ 3 :byebye: :byebye: เมษานี้ ผมจาไปไบเทคอยากพูดคุยกับพี่ ๆกลุ่มเซฟิโร่อะคับ เผอิญมีความรู้น้อยอะ หากโชคดีอาจมีพี่ ๆ ที่สามารถไปดูรถให้ได้จาดีมากอะคับ
เหอๆๆๆ อยากปายยยด้วย:coolly-0036:

ผมก็จับrb20 12v ติดแก๊สมาอยากเอาออกเหมือนกันครับรถดูหนืดๆหนักๆถัง75 อยากทราบค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับในการเอาออก...

ขอน้องชายผมก็ใช่ 12v แล้วติดแก๊ซไม่เห็นจะหนืดเลยครับแต่เครื่องน้องชายเป็นเกียร์ธรรมดาครับ ประหยัดด้วยครับ:coolly-0034:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน