กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามเรื่องหม้อน้ำ.....ครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย arnon
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

arnon

Registered
:mad: หม้อน้ำซึมออกมาแล้วครับ....ช่วงบน อยามถามหน่อยครับ..มีร้านแถวไหน

เชื่อมหม้อน้ำมั่งครับ...หม้อน้ำเป็นพลาสติกน่ะครับ......ผมอยู่แถวศรีราชาครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ....:sweat:

เปลี่ยนฝาบน ตัดแต่งเชื่อมใหม่ได้ครับ
แต่อยู่ศรีราชา รอสมาชิกบางแสนมาเสริมดีกว่าครับ

พลาสติกเชื่อมไม่ได้ แตกแล้วแตกเลยนะ

ไม่เคยเห็นใครเชื่อมแล้วเอามาใช้ได้นานเลย

ส่วนมาก ก็จะทุบฝาเดิมทิ้ง แล้วตีฝามิเนียมแบบของซิ่งใส่กัน

แต่ถ้าเป็นหม้อน้ำเดิมเซฟ 1 ช่อง ไม่แนะนำ ทำแล้วไม่คุ้ม

อย่างน้อยๆต้อง 1ช่องใหญ่ ก็หนาประมาณ หลอดครึ่ง

ค่าทำฝาใหม่ก็ประมาณ 2500-4000 แล้วแต่ที่ แล้วแต่ความงาม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน