กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนขอวิธีใส่เวอเตอร์การ์ดประตูหน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311103
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311103

Cefiro-Thailand Members
ขอละเอียดอุปกรณ์ต้องใช้อะไรบ้าง ไขน็อตตรงไหนบ้างครับ
ทั้งสี่ประตูเลยนะครับ
เท่าที่ลองดูประตูหน้ามีสกรูตัวเดียวแต่ทำไมมุดกริปมันมีตั้ง 3 ตัวเลยงง
แล้วมุดกริ๊ปอันไหนใส่ตรงไหนบ้างครับ เห็นมีสอง สามคู่ไม่เหมือนกันเลย
ขอบคุณครับ
ปล.ถ้ามีภาพประกอบด้วยจะมากเลยครับ

อยู่ไหนครับ อธิบายไม่ถูกแต่ถ้าไม่ไกลมากเดี๋ยวไปใส่ให้ครับ จะได้ดูด้วยทำด้วย อิอิ

มันอธิบายยากครับ.....กว่าจะใส่ได้
ลองหาเพื่อนอยู่ใกล้ ๆ ให้ไปช่วยใส่ให้ดีกว่าครับ

แบบรุ่นพี่ๆ ว่าครับ อธิบายยาก

และติดตั้งเองไม่ยากครับ ยากสุดก็ตอนแกะเทปกาวเดิมออก 5 5 5

อยู่แถวพระรามสองครับ
ขอบคุณครับ
เด๋วลองถาม เก้งแห่งทุ่งบางบอน ดูก่อนหระกันครับ

ประตูหน้า

ยึดกับน๊อตที่ยึดคิ้วสเตนเลสตัวบน

ต้องถอดยางร่องกระจกออกก็จะเห็น

ตัวหลังสุดคงเห็นแล้ว

ประตูหลัง

ยึดกับน๊อตตัวหน้าสุด

ตัวหลังยึดกับยางร่องกระจก

ถ้าให้ดีติดกาวสองหน้าด้วยระหว่างคิ้วกับตัวการ์ด

และยิงซิลิโคนระหว่างคิ้วกับการ์ดเพิ่มความแข็งแรง

ประตูหน้า

ยึดกับน๊อตที่ยึดคิ้วสเตนเลสตัวบน

ต้องถอดยางร่องกระจกออกก็จะเห็น

ตัวหลังสุดคงเห็นแล้ว

ประตูหลัง

ยึดกับน๊อตตัวหน้าสุด

ตัวหลังยึดกับยางร่องกระจก

ถ้าให้ดีติดกาวสองหน้าด้วยระหว่างคิ้วกับตัวการ์ด

และยิงซิลิโคนระหว่างคิ้วกับการ์ดเพิ่มความแข็งแรง
ขอบคุณครับ จะลองทำดูครับ:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน