กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

วงเล่นสด ณ ลานเบียร์ Central World 2010

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311055
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

เรื่องแบบนี้เจอกันมาเยอะแล้ว พิมพ์กันไป อ่านกันไป บางครั้งใช้คำดิบๆ แต่คนพิมพ์กะคนอ่านบ้างครั้งคิดสวนทางกัน แต่ความหมายเดียวกัน ก้อเป็นไปได้

มันก้อแค่ตัวตัวหนังสือ สื่อความหมาย ไม่เหมือนกับได้มาเจอมาคุย แล้วจะรู้ถึงสำเนียงอารมณ์ของคนพูด อย่างนี้จะดีกว่า...

แต่ขออย่างเดียวใครอย่าพิมพ์ตัวหนังสือใหญ่ เด๋วขึ้น

หรืออยากจะฟังกฏ 2 ข้อ 5555555

เรื่องแบบนี้เจอกันมาเยอะแล้ว พิมพ์กันไป อ่านกันไป บางครั้งใช้คำดิบๆ แต่คนพิมพ์กะคนอ่านบ้างครั้งคิดสวนทางกัน แต่ความหมายเดียวกัน ก้อเป็นไปได้

มันก้อแค่ตัวตัวหนังสือ สื่อความหมาย ไม่เหมือนกับได้มาเจอมาคุย แล้วจะรู้ถึงสำเนียงอารมณ์ของคนพูด อย่างนี้จะดีกว่า...

อันนี้ จิง เห็น ด้วย ๆ 357
อยากไป อยาก เจอ อยู่เเต่ มัน ไม่ ค่อย สะ ดวก เลย
ไม่ ได้ ไป อ่ะ พี่

ห้าม พิมพ์ใหญ่ ทำ ไม หรือ พี่ 357

กฏ ข้อ 2 คือ รัย อ่ะ พี่ 357

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

แต่ขออย่างเดียวใครอย่าพิมพ์ตัวหนังสือใหญ่ เด๋วขึ้น

เออ.........

ผมไปมาแล้วโซน 71 ครับ ไปนั่งกินเบียมาพวกพี่เค้าก็นิสัยดีน่ะครับ

กฏ ข้อ 2 คือ รัย อ่ะ พี่ 357

ข้อ 1.เพื่อนผมถูกเสมอ.....

ข้อ 2. ถ้าเพื่อนผมผิดให้ย้อนกลับมาดูข้อที่1.

..............................

ข้อ 1.เพื่อนผมถูกเสมอ.....

ข้อ 2. ถ้าเพื่อนผมผิดให้ย้อนกลับมาดูข้อที่1.

..............................

โอ เค คับ พี่ 357 ขอบคุณ ครับ

อันนี้ใช้หลักการเดียวกับการบริหารจัดการโรงงานเลย น่ะนี่

งั้นมี ร้าน เเน่ะ นำคับ เป็นลานเบียร์เหมือนกัน
Victory Point เป็นชั้นลอย อยู่ข้างห้าง Cenjury อนุสาวรีย์ชัยฯ
บรรยากาศใช้ได้
มี BTS วิ่ง ผ่านไป ผ่านมา
ร้านนี้ เล่นดนตรีเบาๆ กีตาร์โฟร์ค 1 ตัว เจ้าของร้านใจดี (สวย ด้วย)

ร้านนี้แหล่ม สุดยอดดดดดดดดดดดดด :coolly-0005:

ไม่เคยไปเลยครับ ไม่ชอบคนเยอะ

สำหรับผม

เบียร์สดต้อง ลานกว้างๆ บรรยากาศดีๆ ดนตรีนุ่มๆ

พูดแล้วก็เปรี้ยวปาก :coolly-0046:

มาแดกที่กระบี่ซิ เบียร์สดลานกว้างๆ คนพอน้อยๆ ช่วงนี้เทศกาลเจ เหมาะกะเมิงเเลยนะ และที่สำคัญมีเวทีให้ขึ้นไปร้องด้วย

เห็น หลาย สถานที่เริ่มจัด โต๊ะเตรียมรับลมหนาวกัน เเล้ว

ล่า สุดที่ หน้า เดอะมอลล์ บางกะปิ เริ่มเเล้ว ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน