กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

หม้อลมเบรคมีปัญหาหาอ่ะ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย tong123
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

tong123

Registered
พอดีเปลี่ยนชุดเบรคเป็นของ SKY อ่ะครับแล้วก็เปลี่ยนหม้อลมใหม่แต่รู้ว่าว่าเวลาเบรคมันจะแข็งมากเลยครับไปให้ช่างดูบอกว่าหม้อเสียแต่เป็นหม้อลมใหม่ก็เลยอยากถามว่าอาการเสียของหม้อลมเป็นอย่างไรเช็ดได้ไหมหม้อที่ช้ชั้นครั้งของมือสองนะครับท่านได้รู้ช่วยหน่อยถ้าเสียจะได้ไปซื้อมาเปลี่ยนใหม่อ่ะครับ:sweat:

ที่บอกว่ามันแข็งนี่ ตอนสตาร์ทเครื่องกับดับเครื่องนี่เวลาเหยียบมันรู้สึกแข็งเหมือนกันเลยหรือเปล่าครับ
ถ้าใช่ก้อแสดงว่าหม้อลมเสียแล้วละครับ แต่ถ้าไม่ใช่ คงต้องเช็คส่วนอื่นประกอบอีกครับ

พอดีเปลี่ยนชุดเบรคเป็นของ SKY อ่ะครับแล้วก็เปลี่ยนหม้อลมใหม่แต่รู้ว่าว่าเวลาเบรคมันจะแข็งมากเลยครับไปให้ช่างดูบอกว่าหม้อเสียแต่เป็นหม้อลมใหม่ก็เลยอยากถามว่าอาการเสียของหม้อลมเป็นอย่างไรเช็ดได้ไหมหม้อที่ช้ชั้นครั้งของมือสองนะครับท่านได้รู้ช่วยหน่อยถ้าเสียจะได้ไปซื้อมาเปลี่ยนใหม่อ่ะครับ:sweat:

เบรกกดแล้วแข็งแต่อยู่มั้ยคับ ถ้าแข็งแต่อยู่แล้วระยะกดน้อย แบบกดนิดเดียวก็ติดแล้ว แสดงว่าแม่ปั๊มที่อยู่หน้าหม้อลมตัวใหญ่คับ ถ้าอยากให้นิ่มก็ต้องเปลี่ยนให้ตัวเล็กลง แต่ระยะกดกจะลึกขึ้นด้วยเน้อ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน