กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ออกตัวอืดตื้อมาก รถA31 ครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย fatandfat
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

fatandfat

Registered
กดคันเร่งเท่าไรรอบมันก้อค่อยๆขึ้นเหมือนเดิมรถมันก้อค่อยๆไป กำลังออกตัวก้อไม่ค่อยมี

สมมุติ รถจอดยุชิดลูกระนาด หรือเนิน แล้ว เร่งออกตัวขึ้นลูกระนาด มันยังขึ้นไม่ค่อยไหว

แต่ไส่เกียร์ว่างหรือ เกียร์ จอด ลองเร่งดูมันก้อปกติ

เกียร์ออโต้ ครับ

วิ่งมาประมาน 220000 โลแล้วครับ

อยากรู้ว่าเป็นที่อะไรครับ

หวั่นๆว่าจะเป็นที่เกียร์ มีวิธีเช็คเกียร์ไหมครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

วิ่งปกติดีทุกอย่างยกเว้นอาการนี้ รำคานมากๆ ออกตัวอืดสุดยอด :coolly-0016:

แต่การเปลี่ยนเกียร์ไม่กระตุกยังราบรื่นดี และสัมพันธ์กับรอบเครื่องใช่มั้ยครับ

ถ้าเป็นเช่นนี้ลองล้างเกียร์ดูหรือยังครับ ล้างเต็มระบบ แล้วก็ใส่น้ำมันเกียร์ดีๆเข้าไป เบื้องต้นน่าจะดีขึ้น

น้ำมันเฟืองท้ายก็เช๊คไปด้วยเลย เลยระยะเปลี่ยนถ่ายบ้างหรือยัง กรองอากาศ แอร์โฟล์ ทำความสะอาดมันทีเดียวเลยครับ น่าจะวิ่งลื่นขึ้นไม่มากก็น้อย

ลองดูตามนี้ครับ ล้างเกียร์
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/37964

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
จะลองดูนะครับ ได้เรื่องอย่างไรเดี๋ยวจะมา บอกเล่าให้ฟัง :)

ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน