กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เครื่อง 1 j bo เปิดแอร์ เบาดับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย vvv47
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

vvv47

Registered
รถผม A31 1J BO ตอนสตาร์ทต้องสตาร์หลายๆครั้ง ติดยาก พอติด รอบเครื่องก็ต่ำ 600-700 ถ้ายิ่งเปิดแอร์ บางทีก็ดับเลยคับ ถ้าตอนรถวิ่งอยู่เปิดแอร์ เครื่องอืด เล่งก็ไม่ค่อยขึ้น รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยคับ

เช็คมอเตอร์เดินเบาดูครับ ว่าเสียไหม จากที่เล่ามาดูแล้วเวลาเปิดแอร์แล้วเครื่องไม่ชดเชยรอบให้ อ่าครับ ตอบเท่าที่รู้เพราะไม่กูรู

ลืมบอกคับ รถผมใส่กล่อง f con 2.1 คับ ช่างเขาถอดตัววอมเครื่องออกคับ ถ้าเราใส่ตัววอมเครื่องเหมือนเดิมได้ไหมคับ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะ ขอบคุณคับ

ตัววอร์มเครื่อง จะทำงานเฉพาะตอนเครื่องเย็น(สตาร์ทตอนเช้า) โดยวาว์ลจะเปิดชดเชยอากาศเพิ่มรอบ คงต้องดูที่ตัวชดเชยรอบมอเตอร์เดินเบาและตัวชดเชยอากาศเวลาแอร์ทำงาน (หากเป็นเครื่อง rb จะอยู่ในชุด AAC Valve )อย่างท่านบนว่า หากไม่หายคงต้องไปให้ช่างจูนกล่อง F-con ครับ ( แต่ที่อ่านผมว่าเป็นที่กล่องครับ)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน