กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เครื่อง RB20DET ....แปลกๆ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย longdoosi
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

longdoosi

Registered
สวัสดีคับพี่น้อง พอดีเครื่องมีปัญหานิดหน่อยแก้ไม่หายคับ

รบกวนขอคำแนะนำหรือใครเคยมีอาการแบบนี้ช่วยผมหน่อยคับ

A31 เครื่อง RB20det บูส0.7
เครื่องวางใหม่มาได้ปีกว่า แล้วคับ

อาการ :
เกียร์ 1 รอบประมาณ 2000 เครื่องกระตุก-ดึงหน่อยๆไม่แรงแต่รู้สึก
เกียร์ 2 รอบประมาณ 3000 บูสมาแล้ว ฮืด ๆ ๆ ๆ ๆ รถก้อดึงตามเสียงเลยคับ
เกียร์ 3-4 เป็นเหมือนกัน
เกียร์ 5 รอบปลายไม่ได้เลยคับ เกิน 3500 เป็นอีกแล้ว
ตอนนี้เกียร์ 5 ขับได้แค่ 140 เองเกินกว่านี้ก้อจะ ฮืด ๆ ๆ ๆ อีก

เข้าอู่ :
ตอนแรกคิดว่าน้ำมันลงไม่พอ เปลี่ยนปั๊มติ๊กใหม่ดีขึ้นหน่อย แต่ไม่หาย

ช่างแกะเทอร์โบออกมาดูก้อไม่พัง :coolly-0007:

รบกวนด้วยนะคับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรจะได้ไปบอกช่างให้แก้ให้ตรงจุด
กลัวว่าจะบานปลายไปใหญ่
:coolly-0018:

ขอบคุณล่วงหน้าคับ :coolly-0033:

ลองไล่แอร์โฟล์ดูครับผมเคยเป็นไล่ทุกจุดดันมาเป็นแอร์โฟล์ซะงั้น :coolly-0043:

ขอบคุณคับ :coolly-0044:

เดวจะลองเปลี่ย+เทสดูคับ

เห็นช่างบองว่าเชคจากกล่อง(เดิมๆ)
แอร์โฟร์ ก้อไม่โชว์คับ ปวดหัวๆ:coolly-0007:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน